దీపావళి బోనస్: టాస్మాక్ సిబ్బందికి దీపావళి బోనస్.. 20 శాతం ప్రకటన

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-10T08:47:02+05:30 IST

దీపావళి సందర్భంగా ప్రభుత్వం TASMAC ఉద్యోగులకు 20 శాతం బోనస్ ప్రకటించింది. సంక్రాంతి, దీపావళి లాంటివి

దీపావళి బోనస్: టాస్మాక్ సిబ్బందికి దీపావళి బోనస్.. 20 శాతం ప్రకటన

అడయార్ (చెన్నై): దీపావళి సందర్భంగా ప్రభుత్వం TASMAC ఉద్యోగులకు 20 శాతం బోనస్ ప్రకటించింది. సంక్రాంతి, దీపావళి వంటి పండుగల సమయంలో ప్రభుత్వ రంగ సంస్థల్లో పనిచేసే కార్మికులు, సిబ్బంది, ఉద్యోగులకు బోనస్ ఇవ్వడం ఆనవాయితీ. ఇందులో భాగంగా సహకార శాఖలో పనిచేస్తున్న సిబ్బంది, ఉద్యోగులకు బోనస్ ప్రకటించారు. అదేవిధంగా ఇప్పుడు టాస్మాక్ ఉద్యోగులకు కూడా 20 శాతం బోనస్ ఇవ్వనున్నట్లు తెలిపింది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 5329 రిటైల్ టాస్మాక్ దుకాణాలు ఉండగా, వీటిలో దాదాపు 25 వేల మంది పనిచేస్తున్నారు. 2003-03లో టాస్మాక్ షాపుల ద్వారా వచ్చిన ఆదాయం రూ.3639 కోట్లు. గత 20 ఏళ్లలో ఈ ఆదాయం 14 వేల కోట్లకు చేరింది. దీంతో తమకు కూడా బోనస్ ఇవ్వాలని టాస్మాక్ సిబ్బంది డిమాండ్ చేస్తున్నారు. ఈ నెల 3న 21 టాస్మాక్ సంఘాల ప్రతినిధులు ప్రభుత్వ పెద్దలతో చర్చలు జరిపారు. ఆ సమయంలో ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్‌తో సంప్రదింపులు జరిపి బోన్సాపై ప్రకటన చేస్తామని అధికారులు తెలిపారు. ఈ నేపథ్యంలో సీఎం స్టాలిన్‌తో మంత్రి ముత్తుస్వామి, హోంశాఖ కార్యదర్శి అముద, టాస్మాక్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ విశాఖన్ చర్చలు జరిపారు. ఇందులో టాస్మాక్ సంఘాల ప్రతినిధులు కోరిన విధంగా 20 శాతం బోనస్ ఇచ్చేందుకు ముఖ్యమంత్రి అంగీకరించారు. ఈ మేరకు గురువారం ప్రభుత్వం అధికారిక ప్రకటన విడుదల చేసింది. ప్రభుత్వం ప్రకటించిన 20 శాతం బోనస్‌తో ఆయా షాపుల్లో పనిచేస్తున్న 25824 మంది ఉద్యోగులకు లబ్ధి చేకూరనుంది.

సహకార శాఖ ఉద్యోగులకు 20 శాతం బోనస్!

– EPS డిమాండ్

పారిస్ (చెన్నై): సహకార శాఖలో పనిచేస్తున్న ఉద్యోగులకు 20 శాతం దీపావళి బోనస్ ఇవ్వాలని అన్నాడీఎంకే ప్రధాన కార్యదర్శి ఎడప్పాడి పళనిస్వామి రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేశారు. ఈ మేరకు గురువారం ఆయన ఓ ప్రకటన విడుదల చేశారు. 2016 నుంచి 2019 వరకు అప్పటి అన్నాడీఎంకే ప్రభుత్వం రాష్ట్ర ప్రభుత్వ నిర్వహణలోని శాఖల్లో పనిచేస్తున్న ఉద్యోగులందరికీ 20 శాతం దీపావళి బోనస్ ఇచ్చిందని గుర్తు చేశారు. కానీ డీఎంకే ప్రభుత్వం కొంతమంది ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు మాత్రమే దీపావళి బోనస్ ప్రకటించి సహకార ఉద్యోగులను పక్కన పెట్టిందని ఈపీఎస్ ఆరోపించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-10T08:47:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *