ఈపీఎఫ్‌పై వడ్డీ: కోట్లాది మంది ప్రైవేటు ఉద్యోగులకు చేదువార్త.. పీఎఫ్‌పై వడ్డీ తగ్గే అవకాశం ఉంది

ప్రస్తుతం పీఎఫ్‌పై వచ్చే వడ్డీ తక్కువగా ఉంది. EPFO 2022-23 ఆర్థిక సంవత్సరానికి PF పై వడ్డీ రేటును 8.15 శాతంగా నిర్ణయించింది. ఈపీఎఫ్ వల్ల కలిగే నష్టాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని పీఎఫ్ వడ్డీ రేటును సమీక్షించాల్సిన అవసరం ఉందని ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ అభిప్రాయపడింది.

ఈపీఎఫ్‌పై వడ్డీ: కోట్లాది మంది ప్రైవేటు ఉద్యోగులకు చేదువార్త.. పీఎఫ్‌పై వడ్డీ తగ్గే అవకాశం ఉంది

ఈపీఎఫ్‌పై వడ్డీ కోత: ప్రైవేట్ రంగంలో పనిచేస్తున్న కోట్లాది మందికి చేదువార్త. రానున్న రోజుల్లో పీఎఫ్‌పై వడ్డీ తగ్గే అవకాశం ఉంది. ప్రైవేట్ ఉద్యోగాలు చేస్తున్న వారికి ఉన్న ఏకైక సామాజిక భద్రత నిర్వీర్యం కావడం తీవ్ర అసంతృప్తిని కలిగిస్తోంది. ఆర్టీఐని ఉటంకిస్తూ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఈ సమాచారాన్ని వెల్లడించింది. దాని ప్రకారం.. 2021-22 ఆర్థిక సంవత్సరంలో ఈపీఎఫ్‌ఓ మిగులును అంచనా వేసినప్పటికీ నష్టాన్ని చవిచూసింది. EPFO రూ. 449.34 కోట్లు మిగులు ఉంటుందని అంచనా. 197.72 కోట్ల లోటును ఎదుర్కొంది. పీఎఫ్ పై ఇచ్చే వడ్డీరేట్లపై పునరాలోచన చేయాలని నిర్ణయించినట్లు తెలుస్తోంది.

వడ్డీ విషయంలో ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ తీరు ఇదే
ప్రస్తుతం పీఎఫ్‌పై వచ్చే వడ్డీ తక్కువగా ఉంది. EPFO 2022-23 ఆర్థిక సంవత్సరానికి PF పై వడ్డీ రేటును 8.15 శాతంగా నిర్ణయించింది. ఈపీఎఫ్ వల్ల కలిగే నష్టాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని పీఎఫ్ వడ్డీ రేటును సమీక్షించాల్సిన అవసరం ఉందని ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ అభిప్రాయపడింది. పీఎఫ్ పై అధిక వడ్డీ రేట్లను తగ్గించి మార్కెట్ రేట్లతో సమానంగా తీసుకురావాల్సిన అవసరం ఉంది. ప్రస్తుతం మార్కెట్‌తో పోలిస్తే పీఎఫ్‌పై వచ్చే వడ్డీ నిజంగానే ఎక్కువ. చిన్న పొదుపు పథకాల్లో సీనియర్ సిటిజన్ సేవింగ్స్ స్కీమ్ ఒక్కటే ఉంది. ఇది ప్రస్తుతం PF కంటే ఎక్కువ వడ్డీని పొందుతుంది. ఈ పథకం వడ్డీ రేటు ప్రస్తుతం 8.20 శాతం. సుకన్య సమృద్ధి యోజన నుండి నేషనల్ సేవింగ్స్ సర్టిఫికేట్ (NSC) వరకు ప్రతిదానిపై వడ్డీ రేట్లు PF కంటే తక్కువగా ఉంటాయి. ఈ కారణంగానే పీఎఫ్ వడ్డీని 8 శాతం లోపు తగ్గించాలని ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ చాలా కాలంగా వాదిస్తోంది.

మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లు: 27 ఏళ్ల నిరీక్షణకు బ్రేక్‌ పడుతుందా? మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుకు మోడీ సర్కార్ భారీ ప్లాన్!

మరోవైపు, పీఎఫ్‌పై ఇప్పటికే వచ్చిన వడ్డీని పరిశీలిస్తే, రేట్లు ప్రస్తుతం దిగువ వైపు ఉన్నాయి. పీఎఫ్‌పై వడ్డీని నిరంతరం తగ్గించారు. 2015-16 ఆర్థిక సంవత్సరంలో పీఎఫ్‌పై వడ్డీ రేటు 8.80 శాతం నుంచి 8.70 శాతానికి తగ్గింది. కార్మిక సంఘాల నిరసనతో మళ్లీ 8.80 శాతానికి తగ్గింది. ఆ తర్వాత, 2021-22లో పీఎఫ్‌పై వడ్డీ రేట్లు 8.10 శాతానికి తగ్గుతాయి. 2022-23లో ఇది 8.15 శాతానికి స్వల్పంగా పెరుగుతుంది. ప్రైవేట్ రంగంలో పనిచేస్తున్న కోట్లాది మందికి సామాజిక భద్రతకు పీఎఫ్ అతిపెద్ద వనరు. ఇది పదవీ విరమణ తర్వాత జీవితానికి నిధిని నిర్మించడంలో సహాయపడుతుంది. పీఎఫ్‌పై మంచి వడ్డీ పొందడం ద్వారా లక్షలాది మంది లబ్ధి పొందుతున్నారు. PF డబ్బును EPFO ​​అంటే ఎంప్లాయీస్ ప్రావిడెంట్ ఫండ్ ఆర్గనైజేషన్ నిర్వహిస్తుంది. ప్రస్తుతం ఈపీఎఫ్‌ఓకు 6 కోట్ల మంది సబ్‌స్క్రైబర్లు ఉన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *