హేమంత్ సోరెన్: సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించిన ముఖ్యమంత్రి.. ఎందుకంటే?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-17T18:25:29+05:30 IST

మనీలాండరింగ్ కేసులో ఈడీ సమన్లను సవాల్ చేస్తూ జార్ఖండ్ సీఎం హేమంత్ సోరెన్ సుప్రీంకోర్టు తలుపు తట్టారు. గత నెలలో, సోరెన్ ఈడీ (ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్)కి సమన్లను ఉపసంహరించుకోవాలని లేదా చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకుంటామని చెప్పారు.

హేమంత్ సోరెన్: సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించిన ముఖ్యమంత్రి.. ఎందుకంటే?

ఢిల్లీ: మనీలాండరింగ్ కేసులో ఈడీ సమన్లను సవాల్ చేస్తూ జార్ఖండ్ సీఎం హేమంత్ సోరెన్ సుప్రీంకోర్టు తలుపు తట్టారు. గత నెలలో, సోరెన్ ఈడీ (ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్)కి సమన్లను ఉపసంహరించుకోవాలని లేదా చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకుంటామని చెప్పారు. హేమంత్‌ పిటిషన్‌పై సుప్రీంకోర్టు సోమవారం విచారణ చేపట్టనుంది. సెప్టెంబర్ 23న హాజరుకావాలని హేమంత్ సోరెన్‌కు ఈడీ సమన్లు ​​జారీ చేసింది.అంతకుముందు కేసుకు సంబంధించి వివరణ ఇస్తూ ఈడీకి సీఎం లేఖ రాశారు. అందుకు అవసరమైన అన్ని పత్రాలను ఈడీకి అందజేసినట్లు పేర్కొంది.

ED తనకు అవసరమైన ఏదైనా సమాచారం కోసం పత్రాలను పరిశీలించవచ్చని లేఖ పేర్కొంది. జార్ఖండ్‌లోని సాహెబ్‌గంజ్ జిల్లాలో అక్రమ మైనింగ్ కేసుకు సంబంధించి జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి మనీలాండరింగ్ ఆరోపణలను ఎదుర్కొంటున్నారు. విపక్షాల భారత కూటమి బలపడుతుందని, ఏం చేయాలో తెలియక బీజేపీ భయపడుతోందని, అయితే ఈడీ, ఇతర దర్యాప్తు సంస్థలను ప్రతిపక్షాలు పాలిత రాష్ట్రాల్లోకి నెట్టివేస్తోందని ఆరోపించారు. 2020లో, లోక్‌పాల్ ఆదేశాలకు అనుగుణంగా తన తండ్రి శిబూ సోరెన్‌పై జరిపిన దర్యాప్తులో అన్ని ఆస్తుల వివరాలను సీబీఐకి సమర్పించినట్లు చెప్పారు. సీబీఐ నుంచి వివరాలు రాబట్టవచ్చని సూచించారు. ప్రతిపక్షాల పాలిత రాష్ట్రాలపై దర్యాప్తు సంస్థల ఏర్పాటును కేంద్ర ప్రభుత్వం నిలిపివేయాలని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-17T18:33:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *