సైనిక్ స్కూల్స్: రక్షణ శాఖ కీలక నిర్ణయం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-17T18:38:45+05:30 IST

భాగస్వామ్య ప్రాతిపదికన 23 కొత్త సైనిక పాఠశాలల ఏర్పాటుకు కేంద్ర రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ ఆమోదం తెలిపారు. ఈ మేరకు రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ ఓ ప్రకటన విడుదల చేసింది. కొత్త పాఠశాలలు సంబంధిత విద్యా బోర్డుల అనుబంధంతో సైనిక్ స్కూల్ సొసైటీ ఆధ్వర్యంలో నడుస్తున్నాయి.

సైనిక్ స్కూల్స్: రక్షణ శాఖ కీలక నిర్ణయం

న్యూఢిల్లీ: భాగస్వామ్య పద్ధతిలో 23 కొత్త సైనిక్ స్కూల్స్ ఏర్పాటుకు కేంద్ర రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ ఆమోదం తెలిపారు. ఈ మేరకు రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ ఓ ప్రకటన విడుదల చేసింది. కొత్త పాఠశాలలు సంబంధిత విద్యా బోర్డుల అనుబంధంతో సైనిక్ స్కూల్ సొసైటీ ఆధ్వర్యంలో నడుస్తున్నాయి.

ఎన్జీవోలు, ప్రైవేట్ పాఠశాలలు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల భాగస్వామ్యంతో 100 సైనిక పాఠశాలల అనుమతిని ఆరో తరగతి నుంచే తొలగించేందుకు ప్రభుత్వం కసరత్తు చేస్తోంది. ఇందులో భాగంగా మిలిటరీ స్కూల్ సొసైటీ దేశవ్యాప్తంగా 19 కొత్త సైనిక పాఠశాలలతో అవగాహన ఒప్పందం (ఎంఓయూ) కుదుర్చుకుంది. కొత్త సైనిక పాఠశాలల కోసం వచ్చిన దరఖాస్తులను పరిశీలించిన తర్వాత భాగస్వామ్య ప్రాతిపదికన 23 కొత్త పాఠశాలల ఏర్పాటుకు రాజ్‌నాథ్ సింగ్ ఆమోదం తెలిపారని రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకటనలో తెలిపింది. దీంతో సైనిక పాఠశాల సొసైటీ ఆధ్వర్యంలో ఏర్పాటు చేస్తున్న సైనిక పాఠశాలల సంఖ్య 42కు చేరుకోగా.. ప్రస్తుతం దేశవ్యాప్తంగా 33 సైనిక పాఠశాలలు నడుస్తున్నాయి.

జాతీయ విద్యా విధానానికి అనుగుణంగా నాణ్యమైన విద్యను అందించడం, మెరుగైన కెరీర్ అవకాశాలను అందించడం మరియు సాయుధ దళాలలో స్థానం కల్పించడం సైనిక పాఠశాలల లక్ష్యం కాగా, 100 కొత్త సైనిక పాఠశాలలను స్థాపించాలని ప్రధాని మోదీ ఆకాంక్షించారు. ప్రభుత్వ, ప్రైవేట్ రంగాల భాగస్వామ్యంతో అలాంటి పౌరులను రేపటి బాధ్యతాయుతమైన పౌరులుగా తీర్చిదిద్దాలన్నది ప్రభుత్వ ఆలోచన అని రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ ఆ ప్రకటనలో పేర్కొంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-17T18:42:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *