కాంగ్రెస్ భారతదేశాన్ని పట్టించుకోవడం లేదు

పాట్నా, నవంబర్ 2: ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పూర్తి స్థాయిలో నిమగ్నమైన కాంగ్రెస్ పార్టీ.. భారత్ కూటమిపై దృష్టి సారించడం లేదని బీహార్ సీఎం నితీశ్ కుమార్ ఆరోపించారు. గురువారం సీపీఐ ఆధ్వర్యంలో పాట్నాలో నిర్వహించిన ‘బీజేపీ హఠావో, దేశ్ బచావో’ ర్యాలీలో ఆయన ప్రసంగించారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికలకు సంబంధించి సీట్ల పంపకంపై కాంగ్రెస్‌తో చర్చలు జరుపుతున్నామని, అయితే ప్రస్తుతం ఎన్నికలు ప్రకటించిన రాష్ట్రాల్లో కాంగ్రెస్ ప్రచారాన్ని ముమ్మరం చేస్తుందన్నారు. ప్రతిపక్ష కూటమి నిన్నటి వరకు చూపిన దూకుడును కొనసాగించలేకపోవడానికి ఇదొక కారణమన్నారు. ‘‘రాజ్యాంగాన్ని మార్చేందుకు ప్రయత్నిస్తున్న వారిని అడ్డుకునేందుకు ప్రతిపక్షాలన్నీ ఏకమై భారత కూటమిని ఏర్పాటు చేశాయి. కానీ ఇటీవలి కాలంలో ఈ విషయంలో పెద్దగా పురోగతి లేదు. కూటమిలో కాంగ్రెస్‌కు నాయకత్వం వహించేందుకు మేం అంగీకరించాం. కానీ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు ముగిసిన తర్వాతే తదుపరి సమావేశానికి పిలుస్తారని తెలుస్తోంది.

జాతీయ స్థాయిలో పొత్తు: కాంగ్రెస్

నితీష్‌ వ్యాఖ్యలపై కాంగ్రెస్‌ స్పందించింది. రాష్ట్రాల ఎన్నికల ప్రాధాన్యతను తెలియజేస్తూ… ఈ ఎన్నికలను సీరియస్ గా ఎదుర్కొంటామని స్పష్టం చేసింది. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల కోసం జాతీయ స్థాయిలో భారత కూటమి ఏర్పడిందని, ఇది రాష్ట్రాలకు సంబంధించిన అంశం కాదని పేర్కొంది. మోడీ ప్రభుత్వాన్ని వీలైనంత త్వరగా గద్దె దించాలన్నది నితీశ్ ఉద్దేశమని, ఎన్నికల సమయం వచ్చినప్పుడు అది కచ్చితంగా జరుగుతుందని అందులో పేర్కొంది.

యూపీలో 65 నియోజకవర్గాలు: ఎస్పీ

వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో యూపీలోని మొత్తం 80 లోక్‌సభ స్థానాల్లో సమాజ్‌వాదీ పార్టీ (ఎస్పీ) 65 స్థానాల్లో పోటీ చేయనుంది. ఈ మేరకు అభ్యర్థులను కూడా ఖరారు చేసినట్లు పార్టీ వర్గాలు వెల్లడించాయి. మిగిలిన 15 సీట్లను కాంగ్రెస్, భారత్ కూటమి సభ్యులు పంచుకుంటారని పేర్కొంది. అయితే ఏకంగా విపక్షాల ప్రయత్నాలు విఫలమైతే.. బీజేపీని ఒంటరిగా ఎదుర్కొనేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నామని స్పష్టం చేశారు. భారత కూటమి పొత్తుల్లో భాగంగా రాయ్‌బరేలీ, అమేథీలలో తమ అభ్యర్థులను నిలబెట్టబోమని ఎస్పీ వర్గాలు తెలిపాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *