ఆసియా కప్ ఫైనల్ 2023: ఆఖరి పోరు.. అమీతుమీకి సిద్ధమైన భారత్, శ్రీలంక జట్లు.. ఇరు జట్ల బలాబలాలు ఇలా..

కొలంబో వేదికగా భారత్‌-శ్రీలంక మధ్య జరుగుతున్న ఫైనల్ మ్యాచ్‌కు వర్షం ముప్పు పొంచి ఉంది. మ్యాచ్‌లో వర్షం పడే అవకాశం 50 శాతం ఉందని వాతావరణ శాఖ వెల్లడించింది.

ఆసియా కప్ ఫైనల్ 2023: ఆఖరి పోరు.. అమీతుమీకి సిద్ధమైన భారత్, శ్రీలంక జట్లు.. ఇరు జట్ల బలాబలాలు ఇలా..

భారత్ vs శ్రీలంక మ్యాచ్

ఆసియా కప్ ఫైనల్ మ్యాచ్ 2023: ఆసియా కప్ 2023 టోర్నమెంట్‌లో భారత్, శ్రీలంక జట్లు ఈరోజు ఫైనల్ మ్యాచ్‌కు సిద్ధమయ్యాయి. ఆతిథ్య శ్రీలంక జట్టుపై నిర్ణయం తీసుకునేందుకు టీమిండియా సిద్ధమైంది. కొలంబో వేదికగా మధ్యాహ్నం 3 గంటలకు ప్రారంభమయ్యే ఈ మ్యాచ్‌లో స్పిన్నర్లు చెలరేగిపోయే అవకాశం ఉంది. కొలంబోలోని పిచ్ స్పిన్నర్లకు అనుకూలంగా ఉంటుంది. దీంతో ఇరు జట్ల స్పిన్నర్లలో ఎవరిది పైచేయి అని క్రికెట్ అభిమానులు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. సొంతగడ్డపై ఆడటం శ్రీలంక జట్టుకు ప్లస్ పాయింట్. అయితే శ్రీలంక కీలక స్పిన్నర్ మహేశ్ తీక్షణ్ గాయం కారణంగా మ్యాచ్‌కు దూరం కావడం శ్రీలంక జట్టును ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది.

ఆసియా కప్ 2023: ఫైనల్‌కు ముందు శ్రీలంకకు ఎదురుదెబ్బ తగిలింది.

శ్రీలంక జట్టును ఓడించడం భారత్‌కు అంత సులభం కాదు. శ్రీలంకపై గెలవాలంటే భారత బ్యాట్స్‌మెన్ జట్టుగా రాణించాల్సి ఉంటుంది. ఫామ్‌లో ఉన్న ఓపెనర్లు రోహిత్ శర్మ, శుభ్‌మన్ గిల్ శుభారంభం ఇచ్చారు. ఫైనల్ మ్యాచ్ లోనూ శుభారంభం అందిస్తే సగం విజయం భారత్ కే దక్కుతుంది. లంకతో జరిగిన సూపర్-4 మ్యాచ్‌లో విఫలమైన కోహ్లి ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో రాణిస్తాడని క్రీడాభిమానులు భావిస్తున్నారు. కోహ్లీ భారీ ఇన్నింగ్స్ ఆడితే భారత జట్టు విజయావకాశాలు మెరుగవుతాయని మాజీలు పేర్కొంటున్నారు. మిడిలార్డర్‌లో రాహుల్, హార్దిక్, జడేజా వంటి ఆటగాళ్లు రాణిస్తే భారత జట్టు విజయం నల్లకుబేరులపై నడకే అని చెప్పొచ్చు. మరోవైపు బౌలింగ్ విభాగంలో భారత్ మెరుగ్గా ఉంది. అయితే ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో పిచ్ స్పిన్నర్లకు అనుకూలంగా ఉంటుందని తెలుస్తోంది. దీంతో భారత స్పిన్నర్లు తమ వంతు పాత్ర పోషించాల్సి ఉంది.

ఆసియా కప్ 2023: గెలుపు ఓటములతో చుట్టుముట్టింది..!

శ్రీలంక స్పిన్ బౌలింగ్ మెరుగ్గా ఉంది. ముఖ్యంగా స్పిన్నర్ వెల్లాలే విషయంలో భారత బ్యాట్స్‌మెన్ కాస్త అప్రమత్తంగా ఉండాలి. సూపర్-4 మ్యాచ్‌లో స్పిన్నర్‌ వెలలాగే ధాటికి భారత్‌ తడబడిన సంగతి తెలిసిందే. మరో స్పిన్నర్ తీవ్ర గాయం కారణంగా ఫైనల్ మ్యాచ్‌కు దూరం కావడం భారత్‌కు ఆందోళన కలిగిస్తోంది. మరోవైపు పేసర్ పతిరానాతో ముప్పు పొంచి ఉంది. ఇక భారత్ బౌలింగ్ విషయానికి వస్తే… ఆ జట్టు పేసర్లు అద్భుతంగా రాణిస్తున్నారు. ఆరంభంలోనే వికెట్లు పడగొట్టి ప్రత్యర్థి బ్యాట్స్‌మెన్‌ను కష్టాల్లో పడేస్తున్నారు. చివరి మ్యాచ్‌లోనూ బుమ్రా, సిరాజ్‌లు ఆరంభంలోనే వికెట్లు తీశారు. స్పిన్‌ విభాగంలో జడేజా, కుల్‌దీప్‌ రాణిస్తే నల్లకుబేరులపై భారత్‌ విజయం దూరం కానుంది.

Asia Cup 2023 : శ్రీలంకతో ఫైనల్ మ్యాచ్‌కి ముందు టీమ్ ఇండియాకు షాక్.. దినేష్ కార్తీక్ ట్వీట్ అంటే ఇదే..?

ఆసియా కప్ చరిత్రలో భారత్ ఏడుసార్లు కప్ గెలవగా, శ్రీలంక ఆరుసార్లు కప్ గెలుచుకుంది. ఇదిలావుంటే నేటి ఫైనల్ మ్యాచ్‌కు వర్షం ముప్పు పొంచి ఉంది. మ్యాచ్‌లో వర్షం పడే అవకాశం 50 శాతం ఉందని వాతావరణ శాఖ వెల్లడించింది. వర్షం కారణంగా మ్యాచ్ ఆగిపోతే, వచ్చే సోమవారం మ్యాచ్ నిర్వహించేందుకు రిజర్వ్ డేను కేటాయించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *