ఆంధ్రాకి ఇక పెట్టుబడులు – యువత భవిష్యత్తు!

తాలిబన్ల పాలనలో ఉన్న ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో కూడా పెట్టుబడులు పెట్టొచ్చు కానీ ఏపీకి వెళ్లడం ఇష్టం లేదన్నట్లుగా ఆంధ్ర ప్రదేశ్ నాయకత్వం, రాజకీయాలపై కార్పొరేట్ వర్గాల్లో జరుగుతున్న ప్రచారం దారుణం. ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌తో, తాలిబాన్‌లు తమకు కావలసిన చట్టాన్ని కఠినంగా అమలు చేస్తారు. కానీ ఏపీలో మాత్రం.. తాము అనుకున్నది చట్టం అన్నట్లుగా వ్యవహరిస్తున్నారు. ఎవరికీ గ్యారంటీ లేదు. తప్పుడు కేసుల్లో పెట్టుబడి పెట్టిన వారిని కూడా వేధిస్తున్నారు.

సుమన్ బోస్ అనుభవాలు – ఏపీకి పెద్ద నష్టం

సుమన్ బోస్‌ను ఒక బహుళజాతి కంపెనీకి ఎండీ చేశారు. ఆయన హయాంలో సీమెన్స్ సంస్థ ఏపీకి తీసుకొచ్చిన ప్రాజెక్టుతో రెండున్నర లక్షల మంది శిక్షణ పొందారు. ఇందులో నిజంగా కుంభకోణం ఉంటే ఆధారాలు చూపించి అరెస్ట్ చేయాలి. కానీ ఓ రాజకీయ కక్ష సాధింపులకు డబ్బు ఆశ చూపి మృతదేహాన్ని బెదిరించడం కలకలం రేపుతోంది. ఇంత క్రూరమైన మైండ్ సెట్ ఉన్న పాలకుల దగ్గరికి కనీసం ఎవరూ రాలేరు. నాలుగున్నరేళ్లుగా సాగుతోంది. కియా లాంటి ఎఫ్‌డీఐ సాధించిన రాష్ట్రం… ఎందుకు మిస్సయింది?

లులూ మొదట్లో చెప్పారు!

నిజానికి సుమన్ బోస్‌పై ఏపీసీఐడీ వేధింపులు తొలిసారిగా బయటపడ్డాయి. అయితే లులూ బహిష్కరణ విషయంలో మాత్రం కార్పొరేట్ వర్గాల్లో జోరుగా ప్రచారం జరిగింది. ఏపీలో పెట్టుబడులు పెట్టబోనని లులూ ప్రకటించడం సంచలనంగా మారింది. ఇలాంటి చేదు అనుభవాలు వారికి ఉన్నాయి. లులును విశాఖకు తీసుకురావడానికి వెంకయ్యనాయుడు, చంద్రబాబు చాలా కష్టపడ్డారు. దాన్ని తొలగించడానికి అనుచితమైన పద్ధతులు ఉపయోగించబడ్డాయి. ఆఖరికి ఏపీ అంటే కార్పొరేట్ కంపెనీలు భయపడే పరిస్థితి.

బినామీ కంపెనీల్లో పెట్టుబడుల పేరుతో వివాదాలు

ఏపీలో ఏవైనా పెట్టుబడులు ఉన్నాయా అంటే… షిరిడ్‌సాయి ఎలక్ట్రికల్స్, అదానీ, గ్రీన్ కో పెట్టుబడులు. ఈ పెట్టుబడులు ఉపాధి ఆధారితమైనవి కావు. వేల ఎకరాల భూములు అన్యాక్రాంతం అయ్యాయి. సంప్రదాయేతర ఇంధనం పేరుతో వేల ఎకరాల భూములను లాక్కున్నారు. ఉద్యోగాల కల్పన ఉండదు. చంద్రబాబు ఒప్పందాలు చేసుకుంటే… అన్యాయం, అవినీతి అంటూ వాదిస్తూ జగన్ రెడ్డి రెట్టింపు ధరకు మూడు కాంట్రాక్టులు పొందారు. ఇవి పెట్టుబడులు అని నమ్ముతున్నారు.

పరిశ్రమలు రావు… ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు ఇవ్వరు!

ఒకవైపు పెట్టుబడులను వెనక్కి తీసుకుంటున్నారు. అక్కడ యువత నిరుద్యోగులుగా తయారవుతున్నారు. మరి ప్రభుత్వ రంగంలో కూడా అవకాశాలు ఇస్తున్నారా… వాలంటీర్ పోస్టులు తప్ప మరేమీ లేవు. ఏటా మెగా డీఎస్సీ, జాబ్ క్యాలెండర్ అంటూ చెప్పి చివరికి యువత చేతిలో పెడుతున్నారు. కనీసం పోలీసు ఉద్యోగాలు అంటే కానిస్టేబుళ్లు కూడా తీసుకోరు. ఐదేళ్ల రాష్ట్ర యువత భవిష్యత్తునే కాదు.. ఉపాధి కోసం ఒక తరం వలస వెళ్లాల్సిన దుస్థితిని ప్రస్తుత పాలకులు కల్పించారు. చేసినవాళ్ళకే చాలు అని నిట్టూర్చడం తప్ప ఏమీ చేయలేం.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *