నీకు తెలుసా? రెడ్డిగార్లకు రూ. వేలకోట్ల చెల్లింపులు!

జగన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం మళ్లీ రాదని వైసీపీ నేతలకు అర్థమైంది. చివరికి జగన్ రెడ్డికి కూడా అర్థమైంది కానీ.. రూ. పదిహేను వేల కోట్లు సిద్ధం చేయాలని అధికారులను ఆదేశించారు. పనులు జరిగినా, చేయకపోయినా పర్వాలేదు.. చెల్లింపులకు ముందుగానే ప్లాన్ చేసుకున్నారు. ఇందుకోసం అక్రమాలకు పాల్పడుతున్నారు. అకౌంటింగ్ పత్రాలు లేకుండా మరియు నియమాలు లేకుండా చెల్లింపులు ప్రారంభమయ్యాయి. దీన్ని గుర్తించిన కేంద్ర ఆర్థిక శాఖ.. చెల్లింపుల్లో అక్రమాలు జరుగుతున్నాయని రాష్ట్రానికి లేఖ పంపింది. కానీ ప్రభుత్వం మాత్రం ఈ విషయాలన్నీ పట్టించుకునే దశలో లేమని చెప్పింది.

సాధారణంగా అస్మద్‌లకు ఏడాది చివర్లో వేల కోట్ల బిల్లులు చెల్లిస్తారు. అయితే ఈసారి జనవరి నాటికి ఈ చెల్లింపులు పూర్తి చేయాలన్నారు. రాష్ట్రంలో పనిచేస్తున్న కంపెనీల ఓటర్లు… మంత్రి పెద్దిరెడ్డికి చెందిన షిరిడి సాయి ఎలక్ట్రికల్స్‌, పీఎల్‌ఆర్‌ ప్రాజెక్ట్స్‌ యజమానులైన మేఘాకృష్ణారెడ్డి, పొంగులేటి శ్రీనివాసరెడ్డి, జగన్‌రెడ్డి బంధువులు, అరబిందోరెడ్డి… ఇలా ఓ వర్గం ఉంది. ఇది. అవి పని చేస్తున్నాయో లేదో తెలియదు కానీ.. ఎప్పటికప్పుడు వేల కోట్ల బిల్లులు మంజూరవుతున్నాయి.

మరోవైపు చిన్న చిన్న పనులు చేసిన కాంట్రాక్టర్లు వెనకడుగు వేస్తున్నారు. బిల్లులు ఇప్పించండి మాహో ప్రభో అంటూ కాళ్లపై పడిపోతున్నారు. ఏపీలో చిన్న హోటళ్లను సరఫరా చేసే వారిని వదిలిపెట్టకూడదని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. అలాంటి వారు కొన్ని వేల మంది బిల్లుల కోసం ఎదురుచూస్తున్నారు. తాజాగా సోషల్ మీడియాలో ఓ వీడియో వైరల్‌గా మారింది. గోదావరికి వరదలు వచ్చినప్పుడు ఓ హోటల్ నుంచి బాధితులకు ఫుడ్ ప్యాకెట్లు సరఫరా చేసిన అధికారులు బిల్లులు ఇవ్వలేదు. ఇది జరిగి మూడేళ్లు కావస్తోంది. స్పందన కార్యక్రమంలో ఆ హోటల్ యజమాని పెద్దాయన అధికారుల కాళ్లు పట్టుకున్నంత పని చేశాడు. ఇటీవల విజయవాడలో సీఎం జగన్ హోమం నిర్వహించారు. ఆ ఇంటి కోసం రుణ శాఖ పెద్ద మొత్తంలో నిధులు వెచ్చించింది. అయితే ఆ ఇంటికి… అరటిచెట్లు సరఫరా చేసిన వారికి బిల్లులు ఇవ్వలేదు. కాంట్రాక్టర్‌పై కూడా ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. డబ్బులు లేకపోతే హోమాలు ఎందుకు చేస్తారని ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఆఖరికి సీఎం జగన్ యాత్రల్లో కర్టెన్లు కట్టే వారికి కూడా పూర్తి బిల్లులు ఇవ్వడం లేదు. చాలా సార్లు ఆ కాంట్రాక్టర్లు మీడియాకు సమాచారం ఇచ్చి మరీ సందడి చేస్తున్నారు. సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్నా ప్రభుత్వం మాత్రం తుడిచిపెట్టుకుపోతోంది.

ఇది ప్రభుత్వం చేసిన పని కాదా… ఈరోజు కాకపోయినా రేపు డబ్బులు వస్తాయని చిరు వ్యాపారులు ఆశలు పెట్టుకుంటే జీవితాంతం కష్టాలు పడేలా ప్రభుత్వం వ్యవహరిస్తోంది. వారు వడ్డీ చెల్లించాలి. ప్రభుత్వం ఎవరికీ బిల్లులు ఇవ్వడం లేదు. హైకోర్టుకు వెళితే ఆ వ్యక్తికే ఇస్తారు. ఆఖరికి ప్రభుత్వం పేరుతో పేదల కడుపు నింపిన వారికి బిల్లులు ఇవ్వకపోవడం మహాపాపం అని శాపనార్థాలు పెడుతున్నా పట్టించుకోవడం లేదు. తమ ప్రజలకు వేల కోట్లు చెల్లించేందుకు అప్పులు చేసేందుకు సిద్ధమయ్యారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ నీకు తెలుసా? రెడ్డిగార్లు రూ. వేలకోట్ల చెల్లింపులు! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *