విద్య: మేనేజ్‌మెంట్ డెవలప్‌మెంట్ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లో పీజీడీఎం

మేనేజ్‌మెంట్ డెవలప్‌మెంట్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ (MDI) PGDM, PGDM – HRM (హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్), PGDM-IB (ఇంటర్నేషనల్ బిజినెస్), PGDM-BA (బిజినెస్ అనలిటిక్స్) ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తుంది. అన్ని ప్రోగ్రామ్‌లు గుర్గావ్ క్యాంపస్‌లో మరియు PGDM ప్రోగ్రామ్ ముర్షిదాబాద్ క్యాంపస్‌లో అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఇవి రెండు సంవత్సరాల వ్యవధి గల పూర్తి సమయం కార్యక్రమాలు. వీటిని ఏఐసీటీఈ గుర్తించింది. అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియన్ యూనివర్సిటీస్ (AIU) వీటిని MBA డిగ్రీకి సమానమైనదిగా గుర్తిస్తుంది.

PGDM-IB: ఇది డ్యూయల్ డిగ్రీ ప్రోగ్రామ్. దీనిని MDI గుర్గావ్ మరియు ESCP యూరోప్ సంయుక్తంగా నిర్వహించాయి. మొదటి మూడు టర్మ్‌లను గుర్గావ్ క్యాంపులలో చదవాలి. తదుపరి రెండు పదాలను ESCP (పారిస్/బెర్లిన్/మాడ్రిడ్/టురిన్/వార్సా/లండన్) క్యాంపస్‌లో అధ్యయనం చేయాలి. ఇక్కడ ఇంటర్నేషనల్ మేనేజ్‌మెంట్ కోర్సులు, ఇండస్ట్రీ ఇంటర్న్‌షిప్ పూర్తి చేయాల్సి ఉంది. చివరి టర్మ్ గుర్గావ్ క్యాంపస్‌లో చదవాలి. నిబంధనల ప్రకారం, ESCP యూరోప్ ‘మాస్టర్ ఇన్ మేనేజ్‌మెంట్’ డిగ్రీని మరియు గుర్గావ్ క్యాంపస్ కోర్సు పూర్తి చేసిన వారికి PGDM-IB డిగ్రీని ప్రదానం చేస్తుంది.

అర్హత: 10వ తరగతి మరియు ఇంటర్ స్థాయిలో కనీసం సెకండ్ క్లాస్ మార్కులు కలిగి ఉండాలి. CAT 2023 కోసం దరఖాస్తు చేసి ఉండాలి. లేదా చెల్లుబాటు అయ్యే GMAT స్కోర్‌ని కలిగి ఉండాలి. PGDM మరియు PGDM-HRM ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి, అభ్యర్థులు ఏదైనా మూడేళ్ల డిగ్రీని సెకండ్ క్లాస్ మార్కులతో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. చివరి సంవత్సరం పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న వారు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. వారు 31 అక్టోబర్ 2024లోపు సర్టిఫికేట్‌లను సమర్పించాలి. PGDM-IBలో ప్రవేశానికి కనీసం 50% మార్కులతో నాలుగేళ్ల వ్యవధిని పూర్తి చేసి ఉండాలి. 31 జనవరి 2024 నాటికి కనీసం ఒక సంవత్సరం వృత్తిపరమైన అనుభవం ఉండాలి. అప్రెంటిస్‌షిప్, ఆర్టికల్‌షిప్, ఇంటర్న్‌షిప్‌లు ప్రొఫెషనల్ అనుభవం కింద పరిగణించబడవు. PG, CA, CS, ICWAI, AMIE, CFA అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

కార్యక్రమాల వివరాలు

PGDM, PGDM-HRM, PGDM-BA (బిజినెస్ అనలిటిక్స్): ప్రతి ప్రోగ్రామ్ ఆరు పదాలను కలిగి ఉంటుంది. ఒక్కో టర్మ్ వ్యవధి మూడు నెలలు. మొదటి నాలుగు పదాలు కోర్ కోర్సులను కలిగి ఉంటాయి. మూడవ టర్మ్ తరువాత ఎనిమిది నుండి పది వారాల ఇంటర్న్‌షిప్ ఉంటుంది. అభ్యర్థులు ఐదు మరియు ఆరు నిబంధనలలో ఎలక్టివ్ సబ్జెక్టులను ఎంచుకోవాలి. ప్రోగ్రామ్‌కు సంబంధించి కనీసం ఐదు ఎంపికలు; అకౌంటింగ్ మరియు ఫైనాన్స్, ఆపరేషన్స్ మేనేజ్‌మెంట్, మార్కెటింగ్, ఎకనామిక్స్ అండ్ పబ్లిక్ పాలసీ, స్ట్రాటజీ అండ్ జనరల్ మేనేజ్‌మెంట్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ మేనేజ్‌మెంట్ నుండి కనీసం రెండు ఎంపికలను ఎంచుకోవాలి.

స్కాలర్‌షిప్‌లు

  • గుర్గావ్ క్యాంపస్‌లోని అన్ని ప్రోగ్రామ్‌లకు మెరిట్ కమ్ మీన్స్ స్కాలర్‌షిప్ కింద పది మంది విద్యార్థులకు 50 శాతం ట్యూషన్ ఫీజు రాయితీ.

  • రెండో సంవత్సరం విద్యార్థులకు ఓపీ జిందాల్ స్కాలర్‌షిప్ కింద రూ.1,50,000 అందజేస్తారు.

  • రెండవ సంవత్సరం కార్యక్రమం ముగింపులో, మొదటి రెండు రన్నరప్‌లకు ఒక్కొక్కరికి రూ.10,000 మెరిట్ స్కాలర్‌షిప్ ఇవ్వబడుతుంది.

ఎంపిక: అకడమిక్ మెరిట్, CAT 2023 స్కోర్/GMAT చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్ ఆధారంగా అభ్యర్థులు షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడతారు. వీరికి గ్రూప్ డిస్కషన్లు, పర్సనల్ ఇంటర్వ్యూలు నిర్వహించి అర్హులైన వారికి ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తు ప్రక్రియ ప్రారంభం: సెప్టెంబర్ 26 నుండి

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: నవంబర్ 24

తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థుల కోసం గ్రూప్ డిస్కషన్ మరియు పర్సనల్ ఇంటర్వ్యూ సెంటర్: హైదరాబాద్

వెబ్‌సైట్: www.mdi.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-19T09:26:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *