చంద్రబాబు క్వాష్ పిటిషన్: చంద్రబాబు సుప్రీంకోర్టులో క్వాష్ పిటిషన్ వేశారు

స్కిల్‌ కేసులో క్వాష్‌ పిటిషన్‌పై హైకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పును సుప్రీంకోర్టులో సవాలు చేశారు. చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులు సుప్రీంకోర్టు రిజిస్ట్రీలో పిటిషన్‌ కాపీని అందజేశారు.

చంద్రబాబు క్వాష్ పిటిషన్: చంద్రబాబు సుప్రీంకోర్టులో క్వాష్ పిటిషన్ వేశారు

స్కిల్ స్కామ్ పై సుప్రీంకోర్టులో చంద్రబాబు పిటిషన్

చంద్రబాబు స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసు: స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసులో టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబుకు ఒకేరోజు హైకోర్టు, ఏసీబీ కోర్టుల్లో చుక్కెదురైంది. చంద్రబాబు వేసిన క్వాష్ పిటిషన్‌ను హైకోర్టు కొట్టివేసింది. చంద్రబాబు సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసులో క్వాష్ పిటిషన్‌పై హైకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పును సుప్రీంకోర్టులో సవాలు చేశారు. చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులు సుప్రీంకోర్టు రిజిస్ట్రీలో పిటిషన్‌ కాపీని అందజేశారు. చంద్రబాబుకు 17(ఏ) వర్తిస్తుందని చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులు సుప్రీంకోర్టులో దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌లో పేర్కొన్నారు. ఈ పిటిషన్ సోమవారం (సెప్టెంబర్ 25) విచారణకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. చంద్రబాబు క్వాష్ పిటిషన్‌పై శుక్రవారం తీర్పునిచ్చిన హైకోర్టు.. విచారణ చివరి దశలో జోక్యం చేసుకోలేమని తేల్చి చెప్పింది. సెక్షన్ 482 కింద దాఖలైన దావాలో మినీ ట్రయల్ నిర్వహించలేమని తేల్చి చెప్పింది.

Also Read: చంద్రబాబుపై సీఐడీ డీఎస్పీ ధనుంజయుడు విచారణ

క్వాష్‌ పిటిషన్‌ను హైకోర్టు కొట్టివేయడంతో కస్టడీకి లైన్‌ క్లియర్‌ అయింది. దీంతో ఏసీబీ కోర్టు చంద్రబాబును సీఐడీ కస్టడీకి అనుమతించింది. ఈ తీర్పు వెలువడిన కొన్ని గంటల తర్వాత చంద్రబాబును సీబీఐ కస్టడీకి అనుమతిస్తూ ఏసీబీ కోర్టు తీర్పు వెలువరించింది. రాజమండ్రి సెంట్రల్ జైలులో చంద్రబాబును సీఐడీ అధికారులు విచారిస్తున్నారు.

రెండు కోర్టుల్లో గందరగోళం నెలకొనడంతో చంద్రబాబు సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. ఇందులో భాగంగానే క్వాష్ పిటిషన్ కొట్టివేయడంతో చంద్రబాబుతో చర్చించేందుకు టీడీపీ లీగల్ టీమ్ రాజమండ్రి సెంట్రల్ జైలుకు చేరుకుంది. చంద్రబాబుతో సమావేశమైన ఆయన సీఐడీ కస్టడీ, హైకోర్టు కొట్టివేసిన క్వాష్ పిటిషన్ అంశాలను చంద్రబాబుకు వివరించారు. సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించడంపై బాబుతో చర్చించారు. దానికి చంద్రబాబు అంగీకరించడంతో ఆయన లాయర్లు సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ వేశారు. ప్రస్తుతం ఢిల్లీలో ఉన్న నారా లోకేష్ సుప్రీంకోర్టు లాయర్లతో చర్చలు జరుపుతున్నట్లు సమాచారం. సుప్రీంకోర్టు తీర్పు వెలువడే వరకు లోకేష్ ఢిల్లీలోనే ఉంటారని తెలుస్తోంది. సుప్రీంకోర్టులో చంద్రబాబుకు ఊరట లభిస్తుందని ఆయన కుటుంబ సభ్యులు, టీడీపీ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: 100 రోజుల్లో మీరేం చేస్తారు? విశాఖ నుంచి దసరా వరకు పరిపాలన డైవర్ట్ రాజకీయం

కాగా, చంద్రబాబుకు రెండు రోజుల సీబీఐ కస్టడీ విధించిన ఏసీబీ కోర్టు.. అధికారులకు పలు కీలక సూచనలు చేసింది. ఉదయం 9.30 నుంచి సాయంత్రం 5 గంటల వరకు మాత్రమే విచారణకు అనుమతి లభించింది. లాయర్ల సమక్షంలో చంద్రబాబును విచారించాలని, విచారణ వివరాలను మీడియాకు వెల్లడించరాదని ఆదేశించింది. చంద్రబాబు ఆరోగ్యం, వయస్సుపై తగిన జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని, చంద్రబాబు కస్టడీ వ్యవహారాలను కోర్టు ఎప్పటికప్పుడు పర్యవేక్షిస్తుందని ఏసీబీ కోర్టు న్యాయమూర్తి తెలిపారు. విచారణకు సంబంధించిన ఫొటోలు, వీడియోలు బయటకు రాకుండా జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని సూచించారు. అలాగే చంద్రబాబును విచారిస్తున్న అధికారుల జాబితాను తమకు అందజేయాలని కోర్టు ఆదేశాలు జారీ చేసింది. కస్టోడియల్ విచారణ నివేదికను సీల్డ్ కవర్‌లో కోర్టుకు సమర్పించాలని సీఐడీని ఆదేశించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *