ముఖ్యమంత్రి: ప్రణాళికా సంఘం సేవలు భేష్

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): రెండున్నరేళ్లకు పైగా డీఎంకే ప్రభుత్వానికి, రాష్ట్ర ప్రజలకు మధ్య ప్లానింగ్ కమిషన్ వారధిగా నిలుస్తోందని ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ కొనియాడారు. ప్రజా సంక్షేమ పథకాలకు ప్రాధాన్యతనిస్తూ, తగిన సమయాల్లో తగిన సలహాలతో వారికి మార్గదర్శకత్వం వహిస్తున్నదని ప్రశంసించారు. ప్రణాళికా సంఘం నాలుగో సమావేశం శుక్రవారం ఉదయం సచివాలయంలో జరిగింది. సంఘం అధ్యక్షుడు స్టాలిన్ నేతృత్వంలో జరిగిన ఈ సమావేశానికి ఆర్థిక మంత్రి తంగం తెన్నరసు, ప్రణాళికా సంఘం ఉపాధ్యక్షుడు జె.జయరంజన్, ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి శివదాస్ మీనా, సంఘం సభ్యులు హాజరయ్యారు. ఈ సమావేశంలో రాష్ట్రాభివృద్ధికి రూపొందించిన భవిష్యత్ కార్యాచరణపై సమీక్షించారు. సిటీ బస్సుల్లో మహిళలకు ఉచిత ప్రయాణ పథకం, ఇంటి వద్దే విద్య, ప్రజల ఇళ్ల వద్దే వైద్యం, గృహిణులకు కలైంగర్ మహిళా సాధికారత పథకం తదితర పథకాల అమలులో లోపాలుంటే అమలుకు తీసుకోవాల్సిన మరిన్ని చర్యలపై అధికారులతో చర్చించారు. ఈ పథకాలను వెంటనే సరిచేసేలా జిల్లా కలెక్టర్లను ఆదేశించాలని ప్రణాళికా సంఘం ఉపాధ్యక్షుడు జయరంజన్‌ను ఆదేశించారు.

ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల తయారీ, పరిశ్రమలు-4.0, చిన్న, మధ్యతరహా (ఎంఎస్‌ఎంఈ), కాటన్‌ నూలు, చేనేత, పర్యాటకం, వైద్య హక్కులు, వ్యర్థాల నిర్మూలన నిర్వహణ, జలవనరుల అభివృద్ధి, ఉపాధి అవకాశాలు, గృహ సౌకర్యాలను మరింత పటిష్టంగా అమలు చేయాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. సిటీ, టౌన్ బస్సుల్లో ఉచిత ప్రయాణ సౌకర్యం కల్పించడం ద్వారా మహిళలు ప్రతినెలా రూ.800 నుంచి రూ.1200 ఆదా చేసుకోగలుగుతున్నారని, నాన్ ముదల్వన్ పథకం ద్వారా పది లక్షల మంది నిరుద్యోగులకు శిక్షణ ఇవ్వాలని నిర్ణయించామని, ఇప్పటికే 13 లక్షల మంది లబ్ధి పొందారన్నారు. . గృహిణులకు ప్రతినెలా రూ.1000 చెల్లిస్తున్న కలైంజర్ మహిళా సాధికారత పథకం అమలుతో గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో ఆర్థిక లావాదేవీలు పెరిగి గృహిణుల ఆర్థిక పరిస్థితి మెరుగవుతుందన్నారు. ఈ సమావేశానికి అదనంగా ముఖ్యమంత్రి ప్రత్యేక సహాయకుడు ఎన్‌.మురుగానందం, పథకాల అభివృద్ధి అదనపు ముఖ్యకార్యదర్శి డా.కె.గోపాల్‌, ఆర్థికశాఖ (వ్యయం) కార్యదర్శి ఎస్‌.నాగరాజన్‌, ప్రణాళికా సంఘం సభ్యులు ఇరం శ్రీనివాసన్‌, ఎం.విజయభాస్కర్‌, డా.ఎన్‌.ఎలిలన్‌, కె. దీనబంధు, సుల్తాన్ అహ్మద్ ఇస్మాయిల్, డా. జె. అమలోమరబవనాథన్. , డాక్టర్ కె. శివరామన్, డాన్సర్ నటరాజ్, సభ్య కార్యదర్శి ఎస్. సుధారామన్ తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-23T12:50:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *