ముఖ్యమంత్రి : విద్యుత్ శాఖ అధికారులపై సీఎం సీరియస్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-23T09:44:36+05:30 IST

రాష్ట్రంలో గత నాలుగేళ్లుగా తగ్గుతున్న విద్యుత్ ఉత్పత్తిపై ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు.

ముఖ్యమంత్రి : విద్యుత్ శాఖ అధికారులపై సీఎం సీరియస్

– తగ్గిన ఉత్పాదకతపై చిరాకు

– లక్ష్యాలను చేరుకోవడానికి ఆదేశం

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్రంలో గత నాలుగేళ్లుగా తగ్గుతున్న విద్యుత్ ఉత్పత్తిపై ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. శుక్రవారం బెంగళూరులోని అధికార నివాసం కృష్ణాలో విద్యుత్ శాఖ ప్రగతి సమీక్షా సమావేశం నిర్వహించారు. రాష్ట్రంలో విద్యుత్ ఉత్పత్తి సామర్థ్యం 32,009 మెగావాట్లు ఉండగా లక్ష్యాన్ని ఎందుకు చేరుకోలేకపోతున్నారని అధికారులను ప్రశ్నించారు. తాను తొలిసారి సీఎం కాగానే విద్యుత్ ఉత్పత్తిని రెట్టింపు చేశామని గుర్తు చేశారు. 2013-14లో 14,048 మెగావాట్ల విద్యుత్ ఉత్పత్తి 2017-18 నాటికి 27,780 మెగావాట్లకు చేరుకుందని గుర్తు చేశారు. ఆ లెక్కన ప్రస్తుతం లక్ష్యానికి అతి చేరువలో విద్యుత్ ఉత్పత్తి జరగాలి. నాలుగేళ్లుగా విద్యుత్ ఉత్పత్తిపై తగిన శ్రద్ధ చూపడం లేదని మండి పడ్డారు.

ముఖ్యంగా థర్మల్ పవర్ ప్రాజెక్టుల్లో నాణ్యమైన బొగ్గును వినియోగించాలని, విద్యుత్ లీకేజీలను కూడా అరికట్టాలని సూచించారు. అనంతరం సీఎం మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. రాష్ట్రంలో వర్షాభావ పరిస్థితుల కారణంగా జలవిద్యుత్ ఉత్పత్తి కొంతమేర తగ్గిందన్నారు. గృహజ్యోతి పథకం కింద ఆగస్టులో 1.26 కోట్ల మంది వినియోగదారులు, సెప్టెంబర్‌లో 1.35 కోట్ల మంది వినియోగదారులు ఉచిత విద్యుత్‌ను పొందారు. ఇందుకోసం ప్రభుత్వం రూ.1400 కోట్లు వెచ్చించిందన్నారు. విద్యుత్ సంస్థల ఆర్థిక పరిస్థితిని మెరుగుపరిచే అంశంపై కూడా చర్చ జరిగినట్లు తెలిపారు. ప్రస్తుత ఏడాది బడ్జెట్‌లో రూ. విద్యుత్ సబ్ స్టేషన్ల ఏర్పాటుకు 2,500 కోట్లు కేటాయించారు. విద్యుత్ శాఖ మంత్రి కేజే జార్జ్, ముఖ్యమంత్రి రాజకీయ కార్యదర్శి నసీర్ అహ్మద్, అదనపు ముఖ్య కార్యదర్శి డాక్టర్ రజనీష్ గోయెల్, అదనపు ముఖ్య కార్యదర్శి పవర్ గౌరవ్ గుప్తా తదితరులు సమావేశంలో పాల్గొన్నారు.

పాండు1.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-23T09:44:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *