నాగ్‌పూర్‌లో వరదలు: భారీ వర్షం నాగ్‌పూర్‌ను ముంచెత్తింది

మహారాష్ట్రలోని నాగ్‌పూర్ నగరం వరద నీటితో మునిగిపోయింది. నాగ్‌పూర్ నగరంలో శుక్రవారం అర్ధరాత్రి నుంచి భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. దీంతో నాగ్‌పూర్ నగరంలోని లోతట్టు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి.

నాగ్‌పూర్‌లో వరదలు: భారీ వర్షం నాగ్‌పూర్‌ను ముంచెత్తింది

నాగ్‌పూర్‌ ముంపునకు గురైంది

నాగ్‌పూర్‌: మహారాష్ట్రలోని నాగ్‌పూర్‌ నగరం వరద నీటితో నిండిపోయింది. నాగ్‌పూర్ నగరంలో శుక్రవారం అర్ధరాత్రి నుంచి భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. దీంతో నాగ్‌పూర్ నగరంలోని లోతట్టు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి. లోతట్టు ప్రాంతాల ప్రజలను సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించేందుకు చర్యలు చేపట్టారు. (రాత్రిపూట కురిసిన వర్షంతో నాగ్‌పూర్‌లో వరదలు ముంచెత్తాయి) నాగ్‌పూర్‌లో వరదల అనంతరం సహాయక చర్యల కోసం కేంద్ర బలగాలు రంగంలోకి దిగాయి. ముందుజాగ్రత్త చర్యగా ప్రభుత్వం పాఠశాలలకు సెలవు ప్రకటించింది.

కెనడా: కెనడా ప్రతిపక్ష నేత పియరీ పొయిలివర్ హిందువులకు మద్దతు తెలిపారు

నాగ్‌పూర్ విమానాశ్రయంలో శనివారం ఉదయం 5.30 గంటల వరకు 106 మిల్లీమీటర్ల వర్షపాతం నమోదైంది. పలు రహదారులు, నివాస ప్రాంతాలు జలమయమైనట్లు అధికారులు తెలిపారు. నాగ్‌పూర్ ఉప ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్, నగరంలో వరద పరిస్థితిని నిరంతరం పర్యవేక్షిస్తున్నట్లు X లో పోస్ట్ చేశారు. ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాల కారణంగా అంబజారి సరస్సు పొంగిపొర్లుతోంది.దీంతో పరిసర లోతట్టు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి.

ఐఎండీ ఎల్లో అలర్ట్ జారీ: పలు రాష్ట్రాల్లో భారీ వర్షాలు…ఐఎండీ ఎల్లో అలర్ట్ జారీ

నగరంలోని ఇతర ప్రాంతాలు కూడా నీట మునిగాయి,” అని ఫడ్నవీస్ కార్యాలయం Ex. ఫడ్నవీస్ కార్యాలయం ప్రకారం, డిప్యూటీ సిఎం నాగ్‌పూర్ కలెక్టర్, మున్సిపల్ కమిషనర్ మరియు పోలీసు కమిషనర్‌లను కొన్ని చోట్ల చిక్కుకుపోయిన ప్రజలను రక్షించడానికి అనేక బృందాలను మోహరించాలని ఆదేశించారు. నేషనల్ డిజాస్టర్ రెస్పాన్స్ ఫోర్స్ మరియు స్టేట్ డిజాస్టర్ రెస్పాన్స్ ఫోర్స్ టీమ్‌లు కూడా మోహరించబడుతున్నాయి.(కేంద్ర బలగాలను రెస్క్యూ ఆపరేషన్స్ కోసం మోహరించారు) స్థానిక అధికారులు నగరంలోని అనేక వరద ప్రభావిత ప్రాంతాల నుండి ప్రజలను సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించారు.

ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీ: పీఓకేని ఖాళీ చేయండి, ఉగ్రవాదాన్ని ఆపండి: భారత్

నాగ్‌పూర్ మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ ప్రజలు అత్యవసర పనులకు తప్ప ఇళ్ల నుండి బయటకు రావద్దని సూచించింది. ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలకు నగరంలోని పలు రహదారులు జలమయమయ్యాయి. నాగ్‌పూర్, భండారా, గోండియా జిల్లాల్లో పలుచోట్ల ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. వార్ధా, చంద్రాపూర్, భండారా, గోండియా జిల్లాల్లోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో తేలికపాటి నుంచి మోస్తరు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. అమరావతి, యవత్మాల్, గడ్చిరోలి మీదుగా కొన్ని ప్రాంతాల్లో తేలికపాటి వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ అధికారులు వివరించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *