డైమండ్ గణేష్ : సహజంగా ఏర్పడిన డైమండ్ గణేష్.. సంవత్సరానికి ఒకసారి దర్శనం చేసుకుంటాడు

గణపయ్య ఏ రూపంలోనైనా లీనమయ్యే రూపం. అతను సహజంగా వజ్రం పట్ల ఆకర్షితుడయ్యాడు మరియు ముఖ్యంగా ఆకట్టుకున్నాడు. ఏడాదికోసారి వినాయక చవితి పండుగలో దర్శనమిచ్చే వజ్ర గణపతి భక్తుని కలలో కనిపించిన కథ ఆసక్తికరంగా ఉంది.

డైమండ్ గణేష్ : సహజంగా ఏర్పడిన డైమండ్ గణేష్.. సంవత్సరానికి ఒకసారి దర్శనం చేసుకుంటాడు

డైమండ్ గణేష్

సూరత్‌లో డైమండ్ గణేష్: గణపయ్య ఏ రూపంలోనైనా సరిపోయే రూపం. లంభోధరుడు, ఏకదంతుడు, గణసాధుడు ఏ పేరుతో పిలిచినా, ఏ రూపంలో తయారు చేసినా భక్తులకు ప్రీతిపాత్రమైన గణపయ్య. ఏ పూజ చేసినా మొదటి పూజ గణపయ్యదే. అలాంటి గణపయ్యను మట్టితో కొలిచినా, కరెన్సీతో కొలిచినా, పండ్లు, కూరగాయలు, రుద్రాక్షలు మొదలైనవాటిలో గణపయ్య భక్తులకు రక్షకుడిగా మిగిలిపోతాడు.

వజ్ర గణపతి ప్రత్యేక ఆకర్షణ
అలాంటి గణపయ్యను వజ్రంలో కొలిస్తే ఎంత గొప్పదో.. అలాంటి వజ్రం ఎన్నో ఏళ్లుగా గణపతి సూరత్ కు ప్రత్యేక ఆకర్షణగా నిలుస్తోంది. వజ్రంతో మెరిసిపోయే వజ్ర గణేశుడు సంవత్సరానికి ఒకసారి దర్శనమిస్తాడు. గుజరాత్ లోని సూరత్ వజ్రాల వ్యాపారానికి ప్రసిద్ధి చెందిన సంగతి తెలిసిందే. ఇక్కడ వ్యాపారులు వజ్రాలతో అనేక రకాల ఆభరణాలను తయారు చేస్తారు. అలాంటి వజ్రాల వ్యాపారి ఇంట్లో ఈ వజ్ర గణపతి ఉన్నాడు. వజ్రాల వ్యాపారి ప్రతి సంవత్సరం వినాయక చవితి పండుగ సందర్భంగా వజ్ర గణపతిని పూజిస్తారు.

గణేష్ చతుర్థి 2023 : బొజ్జ గణపయ్యకు బంగారు ఉంగరాలు.. ధర ఎంతో తెలుసా..?!

సంవత్సరానికి ఒకసారి కనిపించే వజ్ర గణపయ్య..
సూరత్‌లోని వజ్రాల వ్యాపారి కనుభాయ్ అసోదరియా ప్రతి సంవత్సరం గణపతి రూపంలో గణపతిని పూజిస్తారు. 182.3 క్యారెట్లతో 36.5 గ్రాముల బరువున్న ఈ వజ్ర గణపతిని సంవత్సరానికి ఒకసారి మాత్రమే తవ్వుతారు. ఆ రోజు ప్రత్యేక దర్శనానికి కూడా భక్తులను అనుమతిస్తారు. దీంతో వజ్ర గణపతిని దర్శించుకునేందుకు భక్తులు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. ఈ డైమండ్ గణపతి బొమ్మ పరిమాణం కోహినూర్ వజ్రం కంటే పెద్దది.

ప్రతి సంవత్సరం వజ్ర గణపయ్యకు పూజ..
ఈ వజ్రం ధర గురించి కానూభాయ్ ఏమీ చెప్పలేదు. ఎందుకంటే అది వజ్రం మాత్రమే కాదు గణపతి కూడా వజ్రంలో ఉంటాడు కాబట్టి ఆ వజ్రం ధరను చెప్పడు. గణపయ్యకు ధర నిర్ణయించే వారమా? అన్నది ఆయన అభిప్రాయం. అందుకే ఆ వజ్రం ధర గురించి చెప్పరు. అయితే అతను ధర గురించి చెప్పనప్పటికీ, వజ్రాల వ్యాపారులు ఆ వజ్రం ధరను అంచనా వేశారు. మార్కెట్ లో దీని విలువ రూ.600 కోట్లు ఉంటుందని అంటున్నారు.

సహజ సిద్ధమైన వజ్రం రూపంలో ఏర్పడిన గణపయ్య..
15 ఏళ్ల క్రితం కానూభాయ్ వ్యాపారం నిమిత్తం బెల్జియం వెళ్లి అక్కడి నుంచి కొన్ని కఠినమైన వజ్రాలు తీసుకొచ్చాడు. ఆ వజ్రాలలో ఒకటి గణపతి ఆకారంలో ఉన్నట్లు కనుభాయ్ తండ్రికి కల వచ్చింది. మరుసటి రోజు వజ్రాలను నిశితంగా పరిశీలించారు. అది చూసి అతను ఆశ్చర్యపోయాడు. ఆ వజ్రాలలో ఒక వజ్రం భిన్నంగా కనిపించడం..ఆ వజ్రం సహజంగా ఏర్పడిన వినాయకుడి ఆకారంలో ఉండడం చూసి ఆశ్చర్యపోయారు. ఆనందించారు. అప్పటి నుంచి వారి కుటుంబ సభ్యులు ఈ వజ్ర గణపతిని పూజిస్తున్నారు. కానూభాయ్ సంవత్సరానికి ఒకసారి ఆ వజ్ర గణపతిని బయటకు తెస్తుంది.

గణేష్ చతుర్థి 2023 : రూ.2.5 కోట్ల విలువైన నాణేలతో వినాయకుని అలంకరణ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *