కొప్పుల హరీశ్వర్ రెడ్డి: కొప్పుల హరీశ్వర్ రెడ్డి కన్నుమూశారు.

హరీశ్వర్ రెడ్డి తన రాజకీయ జీవితాన్ని ఉపసర్పంచ్ నుంచి ప్రారంభించారు. 1985లో పరిగి నుంచి టీడీపీ అభ్యర్థిగా తొలిసారి ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేసి గెలుపొందారు.

కొప్పుల హరీశ్వర్ రెడ్డి: కొప్పుల హరీశ్వర్ రెడ్డి కన్నుమూశారు.

హరీశ్వర్ రెడ్డి కన్నుమూశారు

కొప్పుల హరీశ్వర్ రెడ్డి కన్నుమూత : వికారాబాద్ జిల్లా పరిగి ఎమ్మెల్యే కొప్పుల మహేష్ రెడ్డి తండ్రి, మాజీ డిప్యూటీ స్పీకర్ కొప్పుల హరీశ్వర్ రెడ్డి (78) కన్నుమూశారు. హరీశ్వర్ రెడ్డి శుక్రవారం రాత్రి శ్వాసకోశ సమస్యలతో గుండెపోటుతో మరణించారు. ఆయన కొంతకాలంగా అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్నారు. ఇటీవల కోలుకుని ఇంట్లోనే ఉంటున్నాడు. శుక్రవారం రాత్రి 10.10 గంటలకు గుండెనొప్పి రావడంతో ఆస్పత్రికి తరలించారు. అయితే చికిత్స పొందుతూ హరీశ్వర్‌రెడ్డి తుదిశ్వాస విడిచినట్లు కుటుంబ సభ్యులు తెలిపారు. హరీశ్వర్ రెడ్డి అంత్యక్రియలను అధికారిక లాంఛనాలతో నిర్వహించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఈ మేరకు మంత్రి పట్నం మహేందర్ రెడ్డి జిల్లా కలెక్టర్, ఎస్పీలకు ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: బీఆర్ఎస్ జాబితా ఫైనల్: ఆ నాలుగు నియోజకవర్గాల్లో కొత్త అభ్యర్థులకు బీఆర్ఎస్ టిక్కెట్లు?

కొప్పుల హరీశ్వర్ రెడ్డి సీఎం కేసీఆర్‌కు అత్యంత సన్నిహితుడు. ఆయన మృతి పట్ల ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ సంతాపం తెలిపారు. పరిగి నుంచి పలుమార్లు ఎమ్మెల్యేగా గెలిచిన ప్రజాకర్షక నేత హరీశ్వర్ రెడ్డి అని సీఎం కొనియాడారు. హరీశ్వర్ రెడ్డి కుమారుడు, ప్రస్తుత పరిగి ఎమ్మెల్యే మహేష్ రెడ్డి, వారి కుటుంబ సభ్యులకు సీఎం కేసీఆర్ తన ప్రగాఢ సానుభూతిని తెలిపారు. హరీశ్వర్‌రెడ్డి మృతి పట్ల పలువురు రాజకీయ నేతలు సంతాపం తెలిపారు.

Read Also : భూమా అఖిల ప్రియ: భూమా అఖిల ప్రియ నిరాహార దీక్షను భగ్నం చేసిన పోలీసులు..

హరీశ్వర్ రెడ్డి తన రాజకీయ జీవితాన్ని ఉపసర్పంచ్ నుంచి ప్రారంభించారు. 1985లో పరిగి నుంచి టీడీపీ అభ్యర్థిగా తొలిసారి ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేసి గెలుపొందారు. ఆ తర్వాత 1994, 1999, 2004, 2009లో వరుసగా నాలుగు ఎన్నికల్లో ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేసి విజయవంతంగా.. సమైక్య ఆంధ్రప్రదేశ్ హయాంలో ఎన్నో పదవులు చేపట్టారు. 2012లో బీఆర్ఎస్ పార్టీలో చేరారు.ప్రస్తుతం ఆయన కుమారుడు మహేష్ రెడ్డి పరిగి ఎమ్మెల్యేగా ఉన్నారు. హరీశ్వర్‌రెడ్డికి భార్య గిరిజాదేవి, కుమారులు మహేష్‌రెడ్డి, అనిల్‌రెడ్డి, కుమార్తె అర్చనారెడ్డి ఉన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *