మద్యం కుంభకోణం: విచారణకు రండి… కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ నాలుగోసారి సమన్లు ​​జారీ చేసింది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 13 , 2024 | 09:08 AM

ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ మళ్లీ సమన్లు ​​పంపింది. ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం కేసులో సమన్లు ​​జారీ చేయడం ఇది నాలుగోసారి. జనవరి 18న ఈడీ ఎదుట హాజరు కావాలని ఇటీవల కోరింది.

మద్యం కుంభకోణం: విచారణకు రండి... కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ నాలుగోసారి సమన్లు ​​జారీ చేసింది

ఢిల్లీ: ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ మళ్లీ సమన్లు ​​పంపింది. ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం కేసులో సమన్లు ​​జారీ చేయడం ఇది నాలుగోసారి. జనవరి 18న ED ముందు హాజరు కావాల్సిందిగా ఆయనను ఇటీవల కోరింది. నవంబర్ 2 మరియు డిసెంబర్ 21, 2023న అది అతనికి రెండు సమన్లు ​​జారీ చేసింది. జనవరి 3న మూడోసారి అరవింద్ గైర్హాజరయ్యారు. తర్వాత కేజ్రీవాల్ (అరవింద్ కేజ్రీవాల్) దాటవేశారు. తర్వాత ఈడీ వేస్తున్న చర్యలపై రాజకీయ వర్గాల్లో ఆసక్తి నెలకొంది. కేజ్రీవాల్‌ను అరెస్టు చేస్తారని ఊహాగానాలు వచ్చాయి. లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ముందు తమ నేతను ఇబ్బంది పెట్టేందుకు కేంద్రం ప్రయత్నిస్తోందని ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ నేతలు ఆరోపిస్తున్నారు.

ఈ ఆరోపణలను బీజేపీ ఖండించింది. సాధారణంగా, మూడు సమన్లు ​​జారీ చేసిన తర్వాత, ED అరెస్టు చేసే అధికారం పొందుతుంది. మరోవైపు ఈడీ ఎదుట హాజరుకావాలని కేజ్రీవాల్‌ మరోసారి సమన్లు ​​పంపారు. ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో మాజీ ఉప ముఖ్యమంత్రి మనీష్ సిసోడియా ఫిబ్రవరి 2023 నుండి జైలులో ఉన్నారు. ఆప్ రాజ్యసభ ఎంపీ సంజయ్ సింగ్‌ను అక్టోబర్‌లో ఈడీ అధికారులు అదుపులోకి తీసుకున్నారు. వీరితో పాటు పలువురు పార్టీ నేతలు జైలు శిక్ష అనుభవిస్తున్నారు.

రాజకీయ నాయకులు, మద్యం వ్యాపారులు, వివిధ మద్యం కంపెనీల నుంచి అధికార (ఆప్) పార్టీ నేతలు వందల కోట్ల రూపాయలను విరాళాలుగా స్వీకరించారని, అందుకే ఢిల్లీ ప్రభుత్వం ప్రైవేట్ వ్యక్తులకు అనుకూలంగా కొత్త మద్యం పాలసీని అమలు చేసిందనేది ప్రధాన ఆరోపణ. ఢిల్లీ కొత్త మద్యం పాలసీ ఆ రాష్ట్రానికి సంబంధించినదే అయినా.. ఈ అవినీతి, అక్రమాల్లో దక్షిణాదికి చెందిన పలువురు రాజకీయ నాయకులు, వారి సన్నిహితులు కూడా ఉన్నారని దర్యాప్తు సంస్థలు చార్జిషీట్లలో పేర్కొన్నాయి.

“మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ ఉంది క్లిక్ చేయండి చెయ్యి”

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 13, 2024 | 09:09 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *