రాహుల్ గాంధీ: అలా చెబితేనే మోదీ భయపడతారు: రాహుల్

జైపూర్: దేశంలో కుల గణన జరగాలని కాంగ్రెస్ నేత, వాయనాడ్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. కుల గణనకు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఎందుకు భయపడుతున్నారని ప్రశ్నించారు. శనివారం రాజస్థాన్‌లోని జైపూర్‌లో జరిగిన పార్టీ కార్యకర్తల సమావేశంలో రాహుల్ మాట్లాడుతూ, భారతదేశం పేరును భారత్‌గా మార్చడానికి పార్లమెంటు ప్రత్యేక సమావేశాన్ని పిలిచామని, అయితే బదులుగా ఉభయ సభల్లో మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును ప్రవేశపెట్టారని అన్నారు.

‘మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లుపై తొలుత వారు (కేంద్ర ప్రభుత్వం) మాట్లాడలేదు. ఇండియా వర్సెస్‌ ఇండియా వివాదంపై చర్చించేందుకు ప్రత్యేక సదస్సు నిర్వహిస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. ఈ అంశం ప్రజలకు ఏమాత్రం నచ్చలేదని, ప్రభుత్వం ప్రకటించడంతో ఇప్పటికే పార్లమెంట్‌ ప్రత్యేక సమావేశాలు జరుగుతున్నాయని, ఏం చేయాలో దిక్కుతోచని స్థితిలో పడ్డారు.. దాంతో మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లు తీసుకొచ్చారు.. బిల్లుకు కాంగ్రెస్‌ మద్దతిచ్చింది.. అయితే జనాభా లెక్కలు, నియోజకవర్గాల పునర్‌విభజన అవసరమని బీజేపీ అంటోంది. మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లు అమలు.. అందుకే కనీసం 10 ఏళ్లు రిజర్వేషన్‌ అమలును జాప్యం చేయాలని కోరుతోంది. రిజర్వేషన్లను తక్షణమే అమలు చేయాలని కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అంటోంది. ఓబీసీ మహిళలు కూడా ప్రయోజనం పొందాలని కోరుకుంటున్నాం’’ అని రాహుల్‌ అన్నారు.

ఓబీసీలను గౌరవిస్తానని రోజూ చెప్పే ప్రధాని కులాన్ని పెంచేందుకు ఎందుకు భయపడుతున్నారని రాహుల్ ప్రశ్నించారు. కుల గణనను కాంగ్రెస్ చేపట్టిందని, ప్రభుత్వం వద్ద లెక్కలు ఉన్నాయని, ఆ లెక్కలు ప్రజల ముందు ఉంచాలని మోదీ తన తదుపరి ప్రసంగంలో ప్రజలకు చెప్పాలని రాహుల్ కోరారు. ఈసారి కులాల ప్రాతిపదికన జనాభా సేకరణ జరగాలని, ఓబీసీలను కించపరచవద్దని, మోసం చేయవద్దని రాహుల్ సూచించారు.

పార్లమెంటులో నా గొంతు నొక్కాలనుకున్నారు…

తాను పార్లమెంట్‌లో కుల గణన అంశాన్ని ప్రస్తావించినప్పుడు బీజేపీ ఎంపీలు నోరు మెదపడానికి ప్రయత్నించారని రాహుల్ అన్నారు. దేశంలో కాంగ్రెస్, బీజేపీల మధ్య సైద్ధాంతిక పోరు నడుస్తోందన్నారు. బీజేపీ కార్యకర్తలను ఉద్దేశించి ఆయన మాట్లాడుతూ.. అదానీకి, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి సంబంధం ఏంటని ప్రశ్నిస్తే వెనుదిరిగి చూడకుండా వెళ్లిపోతారని అన్నారు. ఈ సదస్సులో కాంగ్రెస్ జాతీయ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే, రాజస్థాన్ ముఖ్యమంత్రి అశోక్ గెహ్లాట్ పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-23T19:35:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *