బాలీవుడ్ మల్టీ టాలెంట్ : నటనే కాదు.. సీరియస్ సింగర్స్ కూడా!

‘జీ రహే తే హమ్ ఉ హి బేవాజా…’ పాట ఈ ఏడాది ట్రెండింగ్‌లో ఉంది. ఆ వాయిస్‌ మరెవరో కాదు సల్మాన్‌ ఖాన్‌దే. ఒక్క లైన్ కాదు, రెండు లైన్లు కాదు… పాట మొత్తం కందాల వీరే స్వయంగా పాడారు. సల్మాన్ ఒక్కడే కాదు… రియల్ సింగర్స్ గా నటిస్తూ ట్రెండ్ క్రియేట్ చేస్తున్నారు కొందరు ‘తారలు’. విజయవంతమైన నటులుగా, గాయకులుగా ద్విపాత్రాభినయం చేస్తున్నారు? (బాలీవుడ్ మల్టీ టాలెంటెడ్ ఆర్టిస్టులు)

బాలీవుడ్ మల్టీ (5).jpeg

రాక్ సింగర్ (ఫర్హాన్ అక్తర్)

మల్టీ టాలెంటెడ్ అనే పదానికి ఉదాహరణ ఫర్హాన్ అక్తర్. ఫర్హాన్… దర్శకుడు, నిర్మాత, రచయిత, నటుడు, సంగీతకారుడు, నర్తకి, గాయకుడు. తను ఏ పని చేసినా తన పూర్ణహృదయాన్ని పెట్టడం ఫర్హాన్ స్టైల్. మ్యూజికల్ ఫిల్మ్ ‘రాక్ ఆన్’లో ఫర్హాన్ ప్రధాన పాత్రలో నటించడమే కాకుండా 5 పాటలకు తన గాత్రాన్ని అందించాడు. ‘జిందగీ నా మిలేగీ దొబారా’ చిత్రంలోని సూపర్‌డూపర్‌ హిట్‌ పాట ‘సెనోరిటా’కి గాయకుడు కూడా. ఆ తర్వాత చాలా సినిమాల్లో తన గాత్రంతో అలరించాడు. మహేష్ బాబు హిట్ చిత్రం ‘భరత్ అనే నేను’లోని ‘ఐ డోంట్ నో’ పాటను ఫర్హాన్ పాడారు. ‘రాక్ ఆన్’ పాటలు విని ఇంప్రెస్ అయిన సంగీత దర్శకుడు దేవిశ్రీ ప్రసాద్.. ఫర్హాన్ పాట పాడాలని పట్టుబట్టారు.

బాలీవుడ్ మల్టీ (9).jpeg

అలియా భట్ స్వీట్ వాయిస్

అందం, అభినయం అలియాభట్ సొంతం. ‘RRR’ ద్వారా తెలుగు ప్రేక్షకులకు దగ్గరైంది ఆలియా. ఆమె అనేక కళలలో కనిపించింది. వాటిలో సంగీతం ఒకటి. అలియా మంచి గాయని కూడా. ‘హంప్టీ శర్మ కీ దుల్హనియా’ సినిమాలో ఆయన పాడిన ‘మై తేను సముఝవా’ పాట పెద్ద హిట్‌ అయింది. ‘హైవే’లో పాడిన ‘సూహా సాహా’ పాట కూడా హిట్ అయింది. అలియాకు చిన్నప్పటి నుంచి సంగీతం అంటే మక్కువ. ఏఆర్ రెహమాన్ మ్యూజిక్ స్కూల్‌లో శిక్షణ పొందారు. గతేడాది బిగ్ బాస్ గ్రాండ్ ఫినాలే వేదికపై ‘కుంకుమల…’ పాడి అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచింది. ‘సంగీతం దేవుడిచ్చిన వరం’ అంటోంది అలియా.

బాలీవుడ్ మల్టీ (7).jpeg

భాయ్ తక్కువ కాదు (సల్మాన్ ఖాన్)

సల్మాన్ ఖాన్… నటుడు, నిర్మాత, టెలివిజన్ ప్రెజెంటర్, పారిశ్రామికవేత్త, రచయిత, పెయింటర్… ఇంతేనా… గాయకుడు కూడా. సరదాకి తన గాత్రాన్ని కలిపే గాయకుడు కాదు. కాస్త సీరియస్ సింగర్. 1999లో ‘హలో బ్రదర్’లో ‘చండీ కే దల్ పర్’ పాటతో ప్లేబ్యాక్ సింగర్‌గా మారారు.అప్పటి నుంచి అడపాదడపా పాడుతూనే ఉన్నారు. తన సినిమాలకే కాకుండా ఇతర సినిమాలకు కూడా పాడడం విశేషం. సూరజ్ పంచోలి ‘హీరో’లోని ‘మై హూ హీరో తేరా’ పాట సల్మాన్‌కి ఎంతో పేరు తెచ్చిపెట్టింది. అతను ‘రేస్ 3’ మరియు ‘దబాంగ్ 3’ లో కూడా పాడాడు. తన సినిమాల్లో కనీసం ఒక్క పాటకైనా తన గాత్రాన్ని అందించాడు. కరోనా సమయంలో అతను ఒక వీడియో ఆల్బమ్ కూడా చేసాడు. నటనే కాదు గాత్రం కూడా ఆయనదే. ఇటీవల విడుదలైన ‘కిసీ కా భాయ్ కిసీ కా జాన్’ సినిమాలోని ‘జీ రహే తే హమ్’ పాట భాయిజాన్ అభిమానులను ఆకట్టుకుంది.

బాలీవుడ్ మల్టీ (11).jpeg

పాటలు శ్రద్ధా (శ్రద్దా కపూర్)

మ్యూజికల్ బ్లాక్ బస్టర్ ‘ఆషికీ 2’లోని ఆరోహి పాత్రకు శ్రద్ధా కపూర్ జీవం పోసిన ‘సున్ రహా హైనా తూ..’ ఆరోహిని చూసి ప్రేక్షకులు మంత్రముగ్ధులయ్యారు. మంచి గాయని కావడంతో హావభావాలను బాగా పండించగలిగింది. అంతేకాదు, ఆమె కుటుంబానికి లతా మంగేష్కర్ కుటుంబానికి దగ్గరి సంబంధం ఉంది. అందుకే చిన్నప్పటి నుంచి శ్రద్ధకు సంగీతం అంటే ఇష్టం. శిక్షణ కూడా తీసుకున్నాడు. ‘ఆషికీ 2’ తర్వాత ‘ఏక్ విలన్’, ‘హైదర్’, ‘గాలియా’ చిత్రాల్లో తన గాత్రంతో అలరించింది. ‘ఏక్ విలన్’లోని ‘గాలియా’ మరియు ‘హాఫ్ గర్ల్‌ఫ్రెండ్’లోని ‘ఫిర్ బి తుమ్కో చాహుంగి’ పాటలు ఆల్ టైమ్ ఫేవరెట్‌గా ప్లేలిస్ట్‌లలో చోటు సంపాదించుకున్నాయి. శ్రద్ధా తన పాటలతో ఇన్‌స్టా ప్రేక్షకులను ఎప్పటికప్పుడు ఆకట్టుకుంటుంది.

బాలీవుడ్ మల్టీ (6).jpeg

గంధర్వ గాయని (పరిణితి చోప్రా)

ప్రస్తుతం ఊహల పల్లకీలో నడుస్తున్న నవ వధువు పరిణీతి చోప్రా. ప్రియాంక చోప్రా కజిన్స్ సిస్టర్‌గా అరంగేట్రం చేసింది, అయితే అనతి కాలంలో తనకంటూ ఒక ప్రత్యేక స్థానాన్ని సంపాదించుకుంది. ఆమె సినిమాలు మరియు ఎండార్స్‌మెంట్‌లు చేయడంతో పాటు, ఆమె ప్రతిభావంతులైన మరియు బహుముఖ ప్రజ్ఞాశాలి కూడా. హిందుస్తానీ సంగీతంలో సుశిక్షితురాలమే. స్టేజ్ షోలు కూడా చేసింది. సినిమాల్లోకి అడుగుపెట్టిన తర్వాత 2017లో ‘మేరీ ప్యారీ బిందు’ సినిమాలో ‘మన కే హమ్ యార్ నహీ’ పాటతో గాయనిగా అరంగేట్రం చేసింది. ఆ తర్వాత అక్షయ్ కుమార్ ‘కేసరి’లో ‘తేరీ మిట్టి’కి వాయిస్ ఇచ్చింది. 2021లో విడుదలైన ‘ది గర్ల్ ఆన్ ది ట్రైన్’ సినిమాలో ‘మత్లాబీ యారియా’ పాట పాడి అభిమానుల మనసు దోచుకుంది. ఆమె తరచుగా తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్ పేజీలలో తనకు ఇష్టమైన పాటలను పాడుతుంది. ఆ మధురమైన స్వరం విన్నవారంతా పరిణీతిని మెచ్చుకోకుండా ఉండలేకపోయారు. చక్కగా పాడే పరిణీతిని అభిమానులు గంధర్వ గాయని అని సంబోధించడం విశేషం.

బాలీవుడ్ మల్టీ (3).jpeg

సంగీత ప్రియుడు (ఆయుష్మాన్ ఖురానా)

‘వికీ డోనర్’లోని ‘పానీ ద రంగే..’ పాట విని గాయకుడి వివరాలు అడిగి తెలుసుకున్నవాళ్లు ఉన్నారు. సూపర్ డూపర్ హిట్ పాట పాడిన గాయకుడు ఆయుష్మాన్ ఖురానా. నేటి తరం క్రేజీ నటుల్లో ఆయన ఒకరు. ‘సాడి గల్లీ’, ‘ఓ హీరియే’, ‘తూ హి తూ’, ‘మితింత ది కుష్బూ’ వంటి హిట్ పాటలు ఆయన వద్ద ఉన్నాయి… పాటలు చెప్పడంలో ఆయుష్మాన్ సహాయ హస్తం. చిన్నతనంలోనే సంగీతంలో శాస్త్రీయ శిక్షణ పొందారు. సింగర్‌గానే కాకుండా పాటల రచయితగా కూడా సంగీతాన్ని సమకూర్చారు. వాళ్ల అమ్మమ్మ పాటలు పాడేది. నాన్న ఫ్లూట్ ఆర్టిస్ట్. నా జీన్స్‌లో సంగీతం ఉంది’ అని ఆయుష్మాన్ చెప్పాడు. నటుడిగా ఎంత బిజీగా ఉన్నా సంగీత సాధన చేయడం మర్చిపోడు. ఎప్పటికప్పుడు మ్యూజిక్ ఆల్బమ్స్ విడుదల చేస్తూ అభిమానులను అలరిస్తున్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-24T12:43:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *