బాంబే హైకోర్టు: ‘సింగం’ లాంటి పోలీసు సినిమాలు సమాజానికి ప్రమాదకరం: న్యాయమూర్తి కీలక వ్యాఖ్యలు

సినిమాల్లో హీరోలు పోలీసాలైతే భారీ ఎలివేషన్ తో ఎంట్రీ ఇస్తారు. అతను పోరాటం చేస్తాడు. ఒక్కడే వంద మంది రౌడీలను కొడతాడు. పెద్ద పెద్ద డైలాగులు మాట్లాడతాడు. బాధితులకు న్యాయం చేస్తానన్నారు. కానీ నిజ జీవితంలో అలా జరగదు. ఇదే అంశంపై హైకోర్టు న్యాయమూర్తి కీలయా వ్యాఖ్యలు చేశారు.

బాంబే హైకోర్టు: ‘సింగం’ లాంటి పోలీసు సినిమాలు సమాజానికి ప్రమాదకరం: న్యాయమూర్తి కీలక వ్యాఖ్యలు

బొంబాయి హైకోర్టు న్యాయమూర్తి సింగం ఫిల్మ్స్

బాంబే హైకోర్టు జడ్జి సింగం ఫిల్మ్స్ : సినిమాల్లో హీరో పోలీస్ అయితే చాలు వినోదం. ఎక్కడ అన్యాయం జరిగినా హీరో ఇక్కడే పడతాడు. అతను అన్యాయం యొక్క ప్రదేశంలో గొప్ప ఎత్తుతో ప్రవేశిస్తాడు. డైలాగ్స్ సింపుల్ గా ఉన్నా, హెవీగా ఉన్నా కావాల్సినంత కిక్ ఇచ్చి ఏ సమస్య వచ్చినా సాల్వ్ చేస్తాడు. హీరోకి ఆ ఎలివేషన్ ఉండాలి. సినిమా కాబట్టి.. దాదాపు పోలీస్ బ్యాక్ గ్రౌండ్ ఉన్న సినిమాలన్నీ హిట్టే. కానీ నిజ జీవితంలో అలా జరగదు. ఇదే అంశాన్ని గుర్తించాలని సూచిస్తూ బాంబే హైకోర్టు న్యాయమూర్తి చేసిన వ్యాఖ్యలు కీలకంగా మారాయి.

సినిమాల్లో హీరోలు పోలీసులైతే ఎలా ఉంటుందో బాంబే హైకోర్టు న్యాయమూర్తి కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. బాంబే హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ గౌతమ్ పటేల్ ‘సింగం’ సినిమా గురించి ప్రస్తావిస్తూ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. ‘సింగం’ లాంటి సినిమాలు ప్రమాదకరమని వ్యాఖ్యానించారు. ఇండియన్ పోలీస్ ఫౌండేషన్ వార్షికోత్సవ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న జస్టిస్ గౌతమ్ పటేల్ మాట్లాడుతూ.. న్యాయ ప్రక్రియను గౌరవించకుండా తక్షణమే న్యాయం చేసే ‘సింగం’ లాంటి పోలీస్ సినిమాలు ప్రమాదకరమన్నారు. ఇలాంటి సినిమాలు ప్రమాదకరమైన సందేశాలను ఇస్తున్నాయన్నారు.

‘కోర్టులు తమ పని చేయడం లేదని ప్రజలు భావించినప్పుడు.. ప్రజలు అసహనం ప్రదర్శిస్తూ పోలీసుల చర్యలను స్వాగతిస్తున్నారు’ అని అన్నారు. ఇలాంటి చర్యలే సరైనవని ప్రజలు భావిస్తున్నారు..జరిగిన అన్యాయానికి న్యాయం జరిగిందని ప్రజలు అనుకుంటున్నారు..కానీ న్యాయం జరిగిందా..? అతను అడిగాడు. ‘సింగం’ వంటి సినిమాల క్లైమాక్స్‌లో విలన్‌గా చూపించిన రాజకీయ నేతపై పోలీసులు తిరగబడటం..ఇలాంటి సన్నివేశాలతో న్యాయం జరిగినట్లు చూపించారు..కానీ అక్కడ న్యాయం జరిగిందా..? ఈ ప్రక్రియ నిదానంగా సాగుతుందని చెప్పారు.

సినిమాల్లో న్యాయనిర్ణేతలు విధేయత, పిరికితనం, సోడా గ్లాసులు ధరించడం వంటి ఆరోపణలు చేస్తారు. నిర్దోషిగా విడుదల చేసిన కోర్టులు. హీరో పోలీస్ ఒక్కడే న్యాయం చేస్తాడని చెప్పాడు. సింగం సినిమాలో ముఖ్యంగా క్లైమాక్స్‌లో నటుడు ప్రకాష్ రాజ్ పోషించిన రాజకీయ నాయకుడిపై మొత్తం పోలీసు బలగాలు దిగినట్లు చూపించారు, కానీ నేను అడుగుతున్నాను… నిజంగా అలాంటిది జరుగుతుందా…? అని జస్టిస్ పటేల్ అన్నారు. ఇలాంటి సందేశాలు ఎంత ప్రమాదకరమైనవి? న్యాయ ప్రక్రియ నెమ్మదిగా సాగుతోంది. ఈ విషయాన్ని గుర్తించాలన్నారు. ఎందుకంటే ప్రధాన సూత్రం వ్యక్తి స్వేచ్ఛను నిర్బంధించకూడదు.

రోహిత్ శెట్టి-అజయ్ దేవగన్ టీమ్ ఇటీవలే పూజా కార్యక్రమాలతో మళ్లీ సింగం షూటింగ్‌ను ప్రారంభించింది. జడ్జి ప్రకటనతో సినిమా చిక్కుల్లో పడే అవకాశం ఉందని తెలుస్తోంది. సింగం లాంటి సినిమాలు ప్రమాదకరమైన సందేశాన్ని ఇస్తాయని జస్టిస్ గౌతం పటేల్ వ్యాఖ్యానించడం నిర్మాతలను ఊహించని సందిగ్ధంలో పడేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *