నేహా శెట్టి: నన్ను నమ్మడానికి సమస్య ఏమిటి?

‘ఎందుకు టిల్లూ…నన్ను నమ్మడానికి నీకు ఇంత ఇబ్బంది’ అనే ఈ ఒక్క డైలాగ్‌తో కుర్రాళ్ల గుండెల్లో డీజేలు పెట్టేసింది నేహాశెట్టి. ‘మెహబూబా’ చిత్రంతో తెలుగు తెరకు పరిచయమైన ఈమె ‘డీజే టిల్లు’లో రాధికగా ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. రీసెంట్‌గా ‘బెదురులంక 2012’తో ఆకట్టుకున్న ఈ కన్నడ నటి ‘రూల్స్ రంజన్’తో కనిపించనుంది. ఈ సందర్భంగా ఆమె పంచుకున్న విషయాలు…

సినిమా ఫిక్స్ అయిందా?

నాకు చిన్నప్పటి నుంచి సినిమాలంటే పిచ్చి. నాలుగో తరగతి నుంచే ప్రకటనల్లో నటించడం ప్రారంభించాడు. కాలేజీలో చదువుతున్నప్పుడు మోడలింగ్ చేసేదాన్ని. ఆమె ‘మిస్ మంగళూరు-2014’ కిరీటాన్ని గెలుచుకుంది. ఆ తర్వాత ‘మిస్ సౌత్ ఇండియా’ తొలి రన్నరప్‌గా నిలిచింది. వెంటనే కన్నడలో ‘ముంగారు మలే 2’ సినిమాలో అవకాశం వచ్చింది. ఆ తర్వాత పూరీ జగన్నాథ్ నుంచి పిలుపు రావడంతో ‘మెహబూబా’తో టాలీవుడ్‌లోకి అడుగుపెట్టింది. ఆ తర్వాత సినిమాలకు కాస్త విరామం ఇచ్చి నటించడం నేర్చుకునేందుకు యూఎస్‌లోని న్యూయార్క్ ఫిల్మ్ అకాడమీలో చేరాడు. అక్కడి నుంచి తిరిగొచ్చాక ‘గల్లీ రౌడీ’, ‘డీజే టిల్లు’ చిత్రాల్లో నటించాను.

Neha-shetty.jpg

అప్పుడు ఇలా.. ఇప్పుడు ఇలా…

వివిధ వయసుల వారు వివిధ శైలులను అనుసరిస్తారు. కానీ కాలేజీ రోజుల్లో బొట్టు, పెద్ద చెవిపోగులు, కుర్తీ, చుడీదార్ నాకు ప్రధాన అలంకారం. ఆధునికంగా కాకుండా సంప్రదాయంగా కనిపించడం వల్ల ఆ రోజుల్లో ఇది బాగా ప్రాచుర్యం పొందింది. రెండేళ్లుగా జీన్స్ కూడా వేసుకోలేదంటే నమ్ముతారా? చీరలే ఇప్పుడు నా మొదటి ఎంపిక.

వారిద్దరినీ అనుకరిస్తూ…

ఇదివరకు అల్లు అర్జున్‌తో కలిసి ఓ యాడ్‌లో నటించాను. అయితే వెండితెరపై ఆయన పక్కన నటించే ఛాన్స్ కోసం ఎదురుచూస్తున్నారు. అలాగే జూనియర్ ఎన్టీఆర్ నటన కూడా ఇష్టం. అతని డైలాగ్ డెలివరీ అద్భుతం. అనుష్క శెట్టి నా ఫేవరెట్ హీరోయిన్. నా నటనకు స్ఫూర్తి శ్రీదేవి, మాధురీ దీక్షిత్‌. చిన్నప్పటి నుంచి వారి నటన, డ్యాన్స్‌ని అనుకరిస్తూ పెరిగారు.

2.jpg

హైపర్ యాక్టివ్…

నాకు చిన్నప్పటి నుంచి హైపర్ యాక్టివ్. నాట్యం అంటే ఇష్టం. ఎక్కువ ప్రయాణం చేయడానికి ఇష్టపడతారు. నేను స్పైసీ ఫుడ్‌ని అస్సలు ముట్టుకోను. పాయసం, ఆవకాయ అన్నం ఇలా లాగించేస్తారు.

ప్రత్యేక గీతానికి సిద్ధమయ్యారు

నేను తరచుగా యాక్షన్, థ్రిల్లర్ సినిమాలు చూస్తుంటాను. నాకు హారర్ సినిమాలంటే భయం. కామెడీ జానర్ కూడా తక్కువగా కనిపిస్తుంది. నిజానికి నా ముఖంలో చిరునవ్వు పూయడం అంత ఈజీ కాదు. కానీ ‘డీజే టిల్లు’ కథ వినగానే పడి పడి నవ్వుకున్నాను. నేను అంతలా నవ్విస్తే ప్రేక్షకులు తప్పకుండా నవ్వుతారు అని ఆ రోజు ఫిక్స్ అయిపోయారు. ఎక్కడికి వెళ్లినా నన్ను ‘రాధిక’ అని పిలుస్తుంటారు. నటిగా అన్ని రకాల పాత్రలు చేయాలనే కోరిక ఉంది. ఓ ప్రత్యేక పాటలో ఆడిపాడేందుకు సిద్ధమయ్యారు. ఒక్కోసారి స్పెషల్ సాంగ్స్ లో నటిస్తే తెలియని కిక్ ఉంటుంది. అందుకే టాప్ హీరోయిన్లు కూడా వీరి వైపే మొగ్గు చూపుతున్నారు.

WhatsApp చిత్రం 2023-09-24 9.27.36 AM (1).jpeg

మూడు నెలల్లో తెలుగు నేర్చుకున్నా..

తెలుగు నేర్చుకోవడానికి రోజూ కనీసం రెండు మూడు తెలుగు సినిమాలు చూసేవాడిని. అలా మూడు నెలల్లోనే తెలుగులో పట్టు సాధించాడు. మా అమ్మ కూర్గ్ నుండి. మా అమ్మ మంగళూరుకు చెందినవారు కాబట్టి ఆ ప్రాంతాల్లో మాట్లాడే కొడగు, తుళు భాషలు నాకు తెలుసు. కర్ణాటకలో పుట్టి పెరిగిన ఆయన కన్నడ భాషను ఎంచుకుంది. హిందీ మరియు ఇంగ్లీష్ రెండూ అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఆమె మొత్తం ఆరు భాషలు మాట్లాడుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-24T10:21:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *