ఏఐఏడీఎంకే బీజేపీ నేతృత్వంలోని పార్టీ

చివరిగా నవీకరించబడింది:

బీజేపీ నేతృత్వంలోని నేషనల్ డెమోక్రటిక్ అలయన్స్ (ఎన్‌డీఏ)తో తమ సంబంధాన్ని ముగించుకున్నట్లు అన్నాడీఎంకే పార్టీ ప్రకటించింది. తమిళనాడులోని పార్టీ ప్రధాన కార్యాలయంలో సోమవారం జరిగిన సమావేశం అనంతరం అన్నాడీఎంకే ఈ నిర్ణయం తీసుకుంది.

ఏఐఏడీఎంకే: ఎన్డీయేకు ఏఐఏడీఎంకే గుడ్ బై చెప్పింది

ఏఐఏడీఎంకే: బిజెపి నేతృత్వంలోని నేషనల్ డెమోక్రటిక్ అలయన్స్ (ఎన్‌డిఎ)తో తమ సంబంధాన్ని ముగించుకున్నట్లు ఎఐఎడిఎంకె పార్టీ ప్రకటించింది. తమిళనాడులోని పార్టీ ప్రధాన కార్యాలయంలో సోమవారం జరిగిన సమావేశం అనంతరం అన్నాడీఎంకే ఈ నిర్ణయం తీసుకుంది.

ఏఐఏడీఎంకే సమావేశంలో ఏకగ్రీవ తీర్మానం చేశారు. నేటి నుంచి బీజేపీ, ఎన్డీయే కూటమితో ఏఐఏడీఎంకే తెగతెంపులు చేసుకోనుంది. బిజెపి రాష్ట్ర నాయకత్వం మన మాజీ నాయకులు మరియు మా ప్రధాన కార్యదర్శి ఎడప్పాడి కె పళనిస్వామిపై అనవసరమైన వ్యాఖ్యలు చేస్తూనే ఉంది. బిజెపి రాష్ట్ర నాయకత్వం తమ విధానాలను విమర్శిస్తోందని, దివంగత సిఎన్ అన్నాదురై, దివంగత ముఖ్యమంత్రి జె జయలలిత పరువు తీస్తోందని ఎవరి పేరు చెప్పకుండానే తీర్మానంలో పేర్కొంది. కూటమి ముగింపు సందర్భంగా పార్టీ కార్యాలయం వెలుపల పటాకులు కాల్చారు.

అన్నామలై వ్యాఖ్యలే కారణమా? (AIADMK)

తమిళనాడు మాజీ ముఖ్యమంత్రి, ద్రవిడ దిగ్గజం సిఎన్ అన్నాదురైపై తమిళనాడు బిజెపి చీఫ్ కె అన్నాదురై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేసిన తర్వాత రెండు పార్టీల మధ్య విభేదాలు మరింత పెరిగాయి. 1956లో మధురైలో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో బీజేపీ నేత అన్నాదురై హిందూ మతాన్ని అవమానించారు. . తన వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలకు క్షమాపణలు చెప్పేందుకు అన్నామలై నిరాకరించారు. తమ పార్టీకి, అన్నాడీఎంకేకు మధ్య ఎలాంటి సమస్య లేదని చెప్పారు. తాను అన్నాదురై గురించి చెడుగా మాట్లాడలేదని, 1956 నాటి సంఘటన మాత్రమేనని ఆయన పేర్కొన్నారు. 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికలు మరియు 2021 అసెంబ్లీ ఎన్నికల సమయంలో అన్నాడిఎంకె బిజెపితో భాగస్వామ్యమైంది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *