ఆంధ్రజ్యోతి: జగన్ ప్రభుత్వానికి షాక్.. జీపీఎస్ రద్దు చేయాలంటూ టీచర్లు ఆందోళనకు దిగారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-25T16:29:00+05:30 IST

జీపీఎస్ విధానాన్ని నిరసిస్తూ ఏపీలో ఉపాధ్యాయులు సమ్మెకు దిగారు. అన్ని ప్రధాన జిల్లా కేంద్రాల్లో, కలెక్టర్ కార్యాలయాల వద్ద ఫ్యాప్టో ఆధ్వర్యంలో ఉపాధ్యాయులు ధర్నాలు, ఆందోళనలు చేపట్టారు.

ఆంధ్రజ్యోతి: జగన్ ప్రభుత్వానికి షాక్.. జీపీఎస్ రద్దు చేయాలంటూ టీచర్లు ఆందోళనకు దిగారు

జీపీఎస్ విధానాన్ని నిరసిస్తూ ఏపీలో ఉపాధ్యాయులు సమ్మెకు దిగారు. అన్ని ప్రధాన జిల్లా కేంద్రాల్లో, కలెక్టర్ కార్యాలయాల వద్ద ఫ్యాప్టో ఆధ్వర్యంలో ఉపాధ్యాయులు ధర్నాలు, ఆందోళనలు చేపట్టారు. జీపీఎస్‌ పేరుతో యాజమాన్యం, ఉపాధ్యాయ సంఘాలను ప్రభుత్వం మోసం చేస్తోందని ఉపాధ్యాయులు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. ఎన్నికల ముందు ఇచ్చిన హామీ మేరకు వెంటనే సీపీఎస్‌ రద్దు చేయాలని డిమాండ్‌ చేశారు. అన్ని రాష్ట్రాల్లో పాత పెన్షన్ విధానాన్నే అమలు చేస్తున్నామన్నారు. ఏపీలో ఉద్యోగులు, ఉపాధ్యాయులకు కూడా ఓపీఎస్‌ అమలు చేయాలని కోరారు. ‘ఈ శతాబ్దపు అతిపెద్ద మోసం ఉద్యోగులకు జీపీఎస్‌’, ‘ఈ మోసపూరిత జీపీఎస్‌తో మోసపోకండి’, ‘ఏమీ మాట్లాడొద్దు’ అంటూ పలుచోట్ల ఉపాధ్యాయ సంఘాలు ప్లకార్డులు ప్రదర్శించాయి.

ఇది కూడా చదవండి: YSRCP : బట్టబయలైన వైసీపీ ఎమ్మెల్యే బెదిరింపులు.. ఆడియో వైరల్

కాగా, ఫ్యాప్టో డిప్యూటీ సెక్రటరీ జనరల్ శ్రీనివాసరావు మాట్లాడుతూ సీపీఎస్ రద్దు చేసి పాత పెన్షన్ విధానాన్ని పునరుద్ధరిస్తామని జగన్ హామీ ఇచ్చారన్నారు. సీపీఎస్‌ రద్దుపై ఇప్పటి వరకు నిరాసక్త వైఖరి అవలంబించి సీపీఎస్‌ కంటే అధ్వాన్నమైన జీపీఎస్‌ అమలుకు ప్రయత్నించడం సిగ్గుచేటని ఆరోపించారు. ఉద్యోగుల నుంచి కోత పెట్టిన సొమ్ములో 10 శాతం కేంద్ర ప్రభుత్వానికి పంపాలని.. కానీ జీపీఎస్ విధానంలో ఈ ప్రభుత్వం టీచర్ల సొమ్ములో 10 శాతం కేంద్ర ప్రభుత్వానికి పంపడం లేదన్నారు. ఈ సొమ్మును రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తన వద్దే ఉంచుకుని వాడుకోవాలని చూస్తోందని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. జగన్ ప్రభుత్వం దుర్మార్గపు ఆలోచనతో జీపీఎస్ విధానాన్ని తీసుకొచ్చిందన్నారు. కాంట్రిబ్యూటరీ పెన్షన్ స్కీమ్ (సీపీఎస్), గ్యారెంటీడ్ పెన్షన్ స్కీమ్ (జీపీఎస్) రద్దు చేసి పాత పెన్షన్ స్కీమ్ (ఓపీఎస్)ని పునరుద్ధరించాలని, లేనిపక్షంలో జగన్ ప్రభుత్వం తమ తప్పును అంగీకరించి గద్దె దిగాలని ఏపీసీపీఎస్ ఉద్యోగుల సంఘం డిమాండ్ చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-25T16:29:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *