ధోనీ రికార్డ్: ధోని నెలకొల్పిన రికార్డును బ్రేక్ చేసిన దక్షిణాఫ్రికా మాజీ క్రికెటర్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-25T20:12:39+05:30 IST

భారత మాజీ కెప్టెన్ మహేంద్ర సింగ్ ధోని నెలకొల్పిన రికార్డును దక్షిణాఫ్రికా మాజీ క్రికెటర్ ఇమ్రాన్ తాహిర్ బద్దలు కొట్టాడు. 44 సంవత్సరాల వయస్సులో, అతను ఫ్రాంచైజీ లీగ్ టైటిల్ గెలుచుకున్న మొదటి కెప్టెన్ అయ్యాడు.

ధోనీ రికార్డ్: ధోనీ నెలకొల్పిన రికార్డును బ్రేక్ చేసిన దక్షిణాఫ్రికా మాజీ క్రికెటర్

ఐపీఎల్ ఇస్తున్న ప్రోత్సాహంతో అన్ని దేశాల్లో క్రికెట్ లీగ్‌లు జోరుగా సాగుతున్నాయి. ఇటీవలే కరేబియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ 2023 సీజన్ జరిగింది మరియు ఇమ్రాన్ తాహిర్ నేతృత్వంలోని గయానా అమెజాన్ వారియర్స్ జట్టు ఛాంపియన్‌గా నిలిచింది. ఈ నేపథ్యంలో భారత మాజీ కెప్టెన్ మహేంద్ర సింగ్ ధోనీ పేరిట ఉన్న రికార్డును దక్షిణాఫ్రికా మాజీ క్రికెటర్ ఇమ్రాన్ తాహిర్ అధిగమించాడు. 44 సంవత్సరాల వయస్సులో, అతను ఫ్రాంచైజీ లీగ్ టైటిల్ గెలుచుకున్న మొదటి కెప్టెన్ అయ్యాడు. ఇంతకు ముందు ఈ రికార్డు మహేంద్ర సింగ్ ధోని పేరిట ఉండేది. 41 సంవత్సరాల వయస్సులో, ధోని చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ కెప్టెన్‌గా IPL 2023 టైటిల్‌ను గెలుచుకున్నాడు. ఇప్పుడు ఈ రికార్డును ఇమ్రాన్ తాహిర్ బద్దలు కొట్టాడు. దీంతో 44 ఏళ్ల వయసులోనూ తన జట్టును గెలిపించిన తాహిర్.. వయసులో ఉన్నా గొప్పోడు అంటూ నెటిజన్లు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

కాగా కరేబియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ 2023 ఫైనల్ సోమవారం రాత్రి జరిగింది. ఈ మ్యాచ్‌లో తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన ట్రిన్‌బాగో నైట్‌రైడర్స్ జట్టు 18.1 ఓవర్లలో 94 పరుగులకు ఆలౌటైంది. కీస్ కార్తీ (38) మినహా మిగతా బ్యాట్స్‌మెన్ రాణించలేకపోయారు. నికోలస్ పూరన్(1), అకిలా హొస్సేన్(1), ఆండ్రీ రస్సెల్(3), డ్వేన్ బ్రావో(1), సునీల్ నరైన్(1) ఘోరంగా విఫలమయ్యారు. ఆ తర్వాత ఇమ్రాన్ తాహిర్ నేతృత్వంలోని అమెజాన్ వారియర్స్ జట్టు 9 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించి తొలిసారి టైటిల్‌ను కైవసం చేసుకుంది. ఫైనల్ మ్యాచ్‌తో పాటు ఈ లీగ్‌లో ఇమ్రాన్ తాహిర్ 6 వికెట్లు తీశాడు.

ఇది కూడా చదవండి: వన్డే ప్రపంచకప్ 2023: ప్రపంచకప్‌కు సిద్ధమైన టీమిండియా.. ఇదే చివరి పదకొండు..!!

ఫైనల్‌లో తమ జట్టు విజయం సాధించిన తర్వాత ఇమ్రాన్ తాహిర్ భావోద్వేగానికి గురయ్యాడు. ఈ విజయం వెనుక టీమిండియా క్రికెటర్ అశ్విన్ హస్తం ఉందని చెప్పాడు. ఈ సందర్భంగా ఆయనకు ప్రత్యేకంగా ధన్యవాదాలు తెలిపారు. రవిచంద్రన్ అశ్విన్‌లో నాయకత్వ లక్షణాలు ఉన్నాయని తాహిర్ ఒకసారి గుర్తు చేసుకున్నాడు. ఈ సీజన్ ప్రారంభానికి ముందే కెప్టెన్‌గా రాణిస్తానని అశ్విన్ తనలో నమ్మకం కలిగించాడని తాహిర్ వెల్లడించాడు. ఇమ్రాన్ తాహిర్ ఐపీఎల్‌లో 59 మ్యాచ్‌లు ఆడి 82 వికెట్లు తీశాడు. రెండేళ్లు ఢిల్లీ డేర్ డెవిల్స్ తరఫున ఆడిన అతను చెన్నై జట్టులో మూడేళ్లలో ఎక్కువ మ్యాచ్ లు ఆడాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-25T20:12:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *