వహీదా రెహమాన్ : తమిళ నటి వహీదా రెహమాన్.. తెలుగు సినిమాతో ఎంట్రీ.. బాలీవుడ్ లో పెద్ద స్టార్..

దాదా సాహెబ్ ఫాల్కే అవార్డు అందుకున్న బాలీవుడ్ స్టార్ నటి వహీదా రెహ్మాన్.

వహీదా రెహమాన్ : తమిళ నటి వహీదా రెహమాన్.. తెలుగు సినిమాతో ఎంట్రీ.. బాలీవుడ్ లో పెద్ద స్టార్..

బాలీవుడ్ నటి వహీదా రెహ్మాన్ సినిమా కెరీర్ మరియు అవార్డులు

వహీదా రెహ్మాన్: బాలీవుడ్ స్టార్ నటి వహీదా రెహ్మాన్ ఈ ఏడాది అత్యున్నత చలనచిత్ర పురస్కారం దాదాసాహెబ్ ఫాల్కే లైఫ్‌టైమ్ అచీవ్‌మెంట్ అవార్డును అందుకున్నారు. దీంతో సినీ, రాజకీయ ప్రముఖుల నుంచి శుభాకాంక్షలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఇంతలో వహీదా సినిమా ప్రయాణం అసలు ఎలా మొదలైంది? నటి కావాలనే ఇండస్ట్రీకి వచ్చిందా?

జవాన్ : జవాన్ యాక్షన్ సీన్ ఎలా చిత్రీకరించారో చూశారా..? గాలిలోకి కారు..!

వహీదా రెహమాన్ ఫిబ్రవరి 3న తమిళనాడుకు చెందిన ముస్లిం కుటుంబంలో జన్మించింది. వహీదాకు ముగ్గురు అక్కలు ఉన్నారు. వీరంతా చిన్న వయసులోనే భరతనాట్యంలో గొప్ప ప్రావీణ్యం సంపాదించారు. దీని కారణంగా, వారు చాలా వేదికలపై నృత్య ప్రదర్శనలు ఇచ్చేవారు. వహీదా రెహమాన్‌కి డాక్టర్‌ కావాలనుకున్నారు. కానీ తండ్రి మరణం, ఆర్థిక ఇబ్బందుల కారణంగా సినీ పరిశ్రమ వైపు అడుగులు వేయాల్సి వచ్చింది.

తన డ్యాన్స్ టాలెంట్ తో సినిమాలో ఆఫర్స్ అందుకుంది. మొదట ఓ తమిళ సినిమా నుంచి సాంగ్ ఆఫర్ అందుకుంది. సినిమాల్లో ఆమెకు అదే తొలి అవకాశం. కానీ ఈ సినిమా విడుదలకు ముందే తెలుగు సినిమా విడుదల కావడంతో వహీదా తెలుగు సినిమాతో ప్రేక్షకులకు పరిచయమైంది. ఏఎన్నార్ నటించిన ‘రోజులు మారాయి’ చిత్రంలోని ‘ఏరువాక’ పాటలో డ్యాన్స్ చేశాడు.

వహీదా రెహ్మాన్: బాలీవుడ్ సీనియర్ నటి దాదాసాహెబ్ ఫాల్కే అవార్డు 2021కి ఎంపికైంది.

ఆ తర్వాత ఎన్టీఆర్ ‘జయసింహ’ సినిమాతో నటిగా పరిచయమైంది. ఈ రెండు సినిమాల తర్వాత రెండు తమిళ సినిమాలు విడుదలయ్యాయి. ఆ రెండింటిలోనూ వహీదా ప్రత్యేక గీతాల్లో కనిపించింది. నాలుగు సినిమాల తర్వాత బాలీవుడ్ కి వెళ్లిన వహీదా అక్కడ పెద్ద స్టార్ అయిపోయింది. వహీదా మలయాళం, బెంగాలీ మరియు ఇంగ్లీష్ సినిమాల్లో కూడా నటించింది. 100కి పైగా సినిమాల్లో హీరోయిన్‌గా, క్యారెక్టర్ ఆర్టిస్ట్‌గా నటించింది.

నటిగా వహీదా రెహమాన్ సినిమా అవార్డులు, ఎన్నో రాష్ట్ర అవార్డులు, జాతీయ, అంతర్జాతీయ అవార్డులు కూడా అందుకుంది. భారత ప్రభుత్వం నుంచి పద్మశ్రీ, పద్మభూషణ్ అవార్డులు కూడా అందుకున్నారు. ఇటీవల ఆయన సినీ పరిశ్రమకు చెందిన వారు ఎంతో ప్రతిష్టాత్మకంగా భావించే దాదా సాహెబ్ ఫాల్కే అవార్డును కూడా గెలుచుకున్నారు. ఇంకా నటిస్తున్న వహీదా రెహమాన్ రానున్న రోజుల్లో ఇంకా ఎన్ని అవార్డులు గెలుచుకుంటుందో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *