ఉత్తరప్రదేశ్: నిద్రించడానికి డాక్టర్ ఏసీ కూలింగ్ పెంచాడు, ఇద్దరు శిశువులు మరణించారు.

ఓ వైద్యుడు హాయిగా నిద్రపోవడానికి ఇద్దరు పసిపిల్లలను చంపేశాడు. ఏసీతో హాయిగా నిద్రిస్తానంటూ ఇద్దరు పసికందుల ప్రాణాలను బలితీసుకున్న దారుణ ఘటన చోటుచేసుకుంది.

ఉత్తరప్రదేశ్: నిద్రించడానికి డాక్టర్ ఏసీ కూలింగ్ పెంచాడు, ఇద్దరు శిశువులు మరణించారు.

ఉత్తర ప్రదేశ్

ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రభుత్వ ఆసుపత్రి: తాను హాయిగా నిద్రపోతానంటూ ఓ వైద్యుడు ఇద్దరు పసిపిల్లలను చంపేశాడు. ఏసీ పెట్టుకుని హాయిగా నిద్రిస్తానని ఇద్దరు పసికందుల ప్రాణాలను బలితీసుకున్న ఘటన ఉత్తరప్రదేశ్ లో చోటుచేసుకుంది. నిద్రపోవడానికి ఏసీ ఆన్ చేశాడు. శీతలీకరణ సరిపోదు. దీంతో ఏసీ కూలింగ్ పెంచాడు. దీంతో అదే గదిలో చికిత్స పొందుతున్న శిశువులు మృతి చెందారు. చలి తీవ్రతకు వారు ప్రాణాలు కోల్పోయారు.

ఈ సంఘటన శనివారం రాత్రి (సెప్టెంబర్ 23, 2023) ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని షామ్లీ జిల్లాలోని ఒక ప్రైవేట్ క్లినిక్‌లో జరిగింది. రాత్రి పడుకోవడానికి ఏసీ కూలింగ్ సరిపోకపోవడంతో కూలింగ్ పెంచాడు డాక్టర్ నీతూ కుమార్ (నీతూ కుమార్). దీంతో ఒకే గదిలో చికిత్స పొందుతున్న ఇద్దరు శిశువులు మృతి చెందారు.

శనివారం కైరానాలోని ప్రభుత్వ ఆసుపత్రిలో జన్మించిన ఇద్దరు శిశువులను అదే రోజు చికిత్స కోసం ఒక ప్రైవేట్ క్లినిక్‌కు తరలించారు. అక్కడ చికిత్స నిమిత్తం ఫోటోథెరపీ యూనిట్‌కు తరలించారు. అక్కడే పనిచేస్తున్న డాక్టర్ నీతూ కుమార్ రాత్రి నిద్రిస్తున్న సమయంలో ఏసీ కూలింగ్ పెంచాడు. రాత్రంతా హాయిగా నిద్రపోయాడు. అయితే ఉదయం తమ పిల్లలను చూసేందుకు వచ్చిన కుటుంబ సభ్యులకు చిన్నారులు మృతి చెందినట్లు తెలిసింది. దీనికి కారణం డాక్టర్ నీతూ కుమార్‌పై చర్యలు తీసుకోవాలని సోమవారం (సెప్టెంబర్ 25, 2023) పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు. సనా వద్దకు వెళ్లిన కుటుంబసభ్యులు శవమై కనిపించారు.

కుటుంబ సభ్యుల ఫిర్యాదు మేరకు పోలీసులు కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేస్తున్నారు. డాక్టర్ నీతూను అరెస్ట్ చేసినట్లు సర్కిల్ ఇన్‌స్పెక్టర్ అమర్ దీప్ తెలిపారు. ఈ ఘటనపై ఆరోగ్య శాఖ విచారణకు ఆదేశించింది. నిందితుడు దోషిగా తేలితే కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని అదనపు చీఫ్ మెడికల్ ఆఫీసర్ డాక్టర్ అశ్వనీ శర్మ హెచ్చరించారు.

లైసెన్స్, మెడికల్ డిగ్రీ లేకుండానే నీతూ కుమార్ క్లినిక్ నడుపుతున్నట్లు అదనపు చీఫ్ మెడికల్ ఆఫీసర్ డా.వినోద్ కుమార్ తెలిపారు. నీతూ కుమార్ క్లినిక్‌ను సీజ్ చేశామని, నీతుపై ఇండియన్ మెడికల్ కౌన్సిల్ యాక్ట్ (1956) కింద కేసు నమోదు చేశామని చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *