పెద్ద కాపు-1: ఈ సినిమాలో రాజకీయ అంశాలు ఉంటాయి: నిర్మాత

కొత్తవాళ్లతో ఇంత పెద్ద సినిమా తీయడం సాహసం అనిపించలేదా?

ఇది సాహసం కాదు. కొత్త వాళ్లతో వర్క్ అవుట్ చేసే కథ ఇది. ఈ కథకు సామాన్యుడు కావాలి. మీరు కొత్తవారైతే, అది సహజంగా వస్తుంది.

‘అఖండ’ పెద్ద విజయం తర్వాత #అఖండ పెద్ద స్టార్‌తో సినిమా తీయొచ్చు. అయితే ఈ సినిమా చేయడానికి కారణం?

‘అఖండ’ లాంటి సక్సెస్ తర్వాత ఏం చేయాలో కూడా డైలమాలో పడ్డాను. పెద్ద స్టార్లు, దర్శకులకు అడ్వాన్సులు ఇవ్వాలని సన్నిహితుల నుంచి ఒత్తిడి వచ్చింది. అయితే ఎవరితోనైనా మంచి కథతో తీస్తే మంచి సినిమా అవుతుంది. దానికి స్టార్ యాడ్ వస్తే ఇంకా పెద్ద సినిమా అవుతుందని నా నమ్మకం. అలాంటి సమయంలో ‘పెద్దకాపు’ #పెద్దకాపు1 కథ వచ్చింది. తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలో చెప్పుకోదగ్గ సినిమాలు అరుదు. అలాంటి అరుదైన సినిమాగా ‘పెదకాపు’ నిలుస్తుంది. ఈ సినిమా తర్వాత మా బ్యానర్ జర్నీ మారుతుంది.

ravinderreddy.jpg

పెదకాపు కథలో మీకు ఇష్టమైన భాగం ఏది?

ప్రతి కథలోనూ బలవంతులు, బలహీనుల మధ్య పోరాటం ఉంటుంది. దీని విషయానికి వస్తే నేటివిటీ జోడిస్తుంది. ఈ కథను తెరపై చూస్తున్నప్పుడు సినిమాలా కాకుండా నిజ జీవితాన్ని తెరపై చూస్తున్నట్లు అనిపిస్తుంది. శ్రీకాంత్ (SrikanthAddala) రాసిన మాటలు గుచ్చుకునేలా ఉన్నాయి. సినిమా చూస్తుంటే సామాన్యుడు జీవితంలో ముందుకు రావాలంటే ఎంతగానో పోరాడాలని అనిపిస్తుంది. సినిమా చూసి బయటకు వెళుతున్నప్పుడు మనం ఎందుకు గొడవ పడకూడదు అన్నది నిజం కాదా?

శ్రీకాంత్ అడ్డాలను వెట్రిమారన్‌తో పోల్చారు, అంత సహజంగా ఉంటుందా?

వంద శాతం. సినిమా చాలా సహజంగా ఉంటుంది. కుట్రలో ఎలాంటి సెట్లు వేయలేదు. మేము దానిని 100% నిజాయితీగా తీసుకున్నాము. చరిత్రను కళ్ల ముందు ఎలా చూపించాలో చూపించాం. మేము 1980 నాటి పరిస్థితులను ప్రతిబింబించేలా అన్ని రియల్ లొకేషన్స్‌లో చిత్రీకరించాము. మేము రాజమండ్రి నుండి ప్రతిరోజూ రెండు గంటలు ప్రయాణించాము మరియు కొన్ని సహజమైన ప్రదేశాలలో చిత్రీకరించాము. తెలుగు సినిమా ఇండస్ట్రీకి మరో వెట్రిమారన్ శ్రీకాంత్ అడ్డాల వస్తున్నాడు.

రెండు భాగాలు తీయడం రిస్క్‌గా అనిపించలేదా?

లేదా. ఈ కథ అనుకున్నప్పుడు రెండు భాగాలుగా ఉంటుందని అనుకున్నాం. ఇది చరిత్ర, సామాన్యుడు కావడం, గొప్ప మనిషి కావడం ఒకేసారి జరగదు. ఈ పోరాటంలో అనేక సవాళ్లు ఉన్నాయి. రెండు భాగాలుగా చెప్పాల్సిన కథ ఇది.

ఒకప్పుడు జరిగిన ఒక సంఘటనను, ఒక సంఘానికి ప్రాతినిధ్యం వహించే పేరుతో సినిమా చేయడం ఇప్పుడు పరిస్థితిని ప్రభావితం చేసే అవకాశం ఉంది, కాదా?

లేదా. ఇందులో ఏ ప్రత్యేక సంఘం గురించి ప్రస్తావించలేదు. ఈ విషయాన్ని ప్రీరిలీజ్ ఈవెంట్‌లో స్పష్టం చేశాను. పరిస్థితులు ఎలా మారినా.. సమాజంలో బలహీనులు, బలవంతులు.. ఎప్పుడూ ఉంటారు. ఒక సామాన్యుడు తన పరిస్థితులను అధిగమించడానికి మరియు బలవంతులను జయించాలంటే, యుద్ధం అవసరం. మనం అనుకున్నది సాధించాలంటే పోరాటం తప్ప మరో మార్గం లేదు. అన్నదే ఈ సినిమా కథ.

పెదకాపు టైటిల్ పెట్టడానికి కారణం?

మొదట ఈ చిత్రానికి కొన్ని టైటిల్స్ అనుకున్నాం. కర్ణ (విరాట్ కర్ణ) పాత్ర పోరు ఇదేనా? అలాంటి టైమ్‌లో శ్రీకాంత్‌ లొకేషన్స్‌ చూసేందుకు వెళ్లినప్పుడు ‘పెదకాపు’ పేరు కనిపించింది. ఇదేమిటని అక్కడున్న వారిని అడిగితే.. ఆ వ్యక్తికి మేలు చేసిన వ్యక్తి అని చెప్పారు. అప్పుడు శ్రీకాంత్ మా కథ కూడా అదే కథ అని..పెదకాపు పేరు బాగుంది. అందుకే ఈ కథకు పెదకాపు అని పేరు పెట్టాం. కుటుంబం, సమూహం, ప్రాంతం. ఆ ఉద్దేశంతోనే ఈ పేరు పెట్టాం.

ravinderreddy1.jpg

మీ ఇంటి నుండి ఒక హీరోని పరిచయం చేయాలని మీరు ఎప్పుడైనా ఆలోచించారా? విరాట్ మీ అంచనాలను అందుకుంటాడా?

విరాట్‌కి సినిమాలంటే ఆసక్తి. అతను హీరో మెటీరియల్. తెరపై చూస్తుంటే ఓ పెద్ద హీరోని చూసిన అనుభూతి కలిగింది. హీరోగా పరిచయం కావచ్చని భావిస్తున్నారు. ఇది రెగ్యులర్ సినిమా కాదు. చాలా ఇంటెన్స్ యాక్షన్ సినిమా. దానికి మాములు హీరో కావాలి. దీనికి విరాట్ పర్ఫెక్ట్. కొత్త హీరోతో ఇంత పెద్ద కాన్వాస్‌తో సినిమా చేయడం ఏ దర్శకుడికైనా కాస్త రిస్కే. కానీ మేము ఈ కథను బలంగా నమ్ముతాము. హద్దులు లేకుండా సినిమాను భారీగా తీయాలని ముందే చెప్పాను. అవసరమైతే ఓ ఎపిసోడ్‌ షూట్‌ చేసి మనం అనుకున్న అవుట్‌పుట్‌ ​​సరిపోకపోతే యూనిట్‌ అందర్నీ ఉంచుకుని హీరోని వేరే హీరోకి మారుద్దాం కానీ కథకు హద్దులు తీయకూడదని స్పష్టంగా చెప్పాను. ఆ రోజు తర్వాత కొత్త హీరోతో చేస్తున్నాం అనే ఫీలింగ్ ఎప్పుడూ కలగలేదు. షూటింగ్‌ పూర్తయ్యాక డైరెక్టర్‌తో పాటు టీమ్‌ అంతా చాలా సంతృప్తిగా ఉన్నారు.

విరాట్‌ని ప్రభాస్‌తో సత్యానంద్ ఎలా పోల్చాడు?

చాలా సంతోషం. సత్యానంద్ జాయిన్ అయిన మొదటి రోజు నుండి చాలా పాజిటివ్ గా ఉన్నాడు. తెరపై కూడా అలాగే కనిపిస్తున్నాడు.

ఇందులో నటిస్తానని శ్రీకాంత్ చెప్పినప్పుడు ఏమనుకున్నారు?

నా మనసులోనూ అదే ఉంది. అన్నీ కూర్చునే చేసే పాత్ర అది. చాలా సహజమైన నటుడు మాత్రమే దీన్ని చేయగలడు. ఇందుకోసం ఇద్దరు నటులు అనుకున్నాం. కానీ వారు చేయలేకపోయారు. దీంతో శ్రీకాంత్ కాల్ తీసుకున్నాడు. దర్శకుడికి అన్ని పాత్రలు తెలుసు. దర్శకుడిగా శ్రీకాంత్ ఆ పాత్రను పర్ఫెక్ట్ గా చేయగలడు. సినిమా చూస్తే చాలా ఆశ్చర్యపోతారు. అలాగే అనసూయ, తనికెళ్ల భరణి, రావు రమేష్ పాత్రలు కూడా ఇందులో బలంగా ఉన్నాయి. అలాగే 294 మంది కొత్తవారిని ప్రేక్షకులకు పరిచయం చేస్తున్నారు. మిక్కీజేమేయర్ అద్భుతమైన సంగీతాన్ని అందించారు.

పెదకాపులో రాజకీయ అంశాలు ఉన్నాయా?

80ల నేపథ్యంలో సాగే కథ ఇది. కొత్త పార్టీ వస్తే యువతలో చైతన్యం వస్తుంది. ఆ పార్టీతో వారి ఆలోచనలు మారతాయన్న ఆశ ఉంది. రాష్ట్రంలో లేదా దేశంలో కొత్త పార్టీ వస్తే ముందుగా ఆకర్షితులయ్యేది యువతే. వీరికి పార్టీ ఎలాంటి సపోర్ట్ చేసిందనేది ప్రశ్న.

అఖండ 2 ఎప్పుడు?

అఖండ 2 ఎప్పుడనేది చెప్పలేం కానీ.

కొత్త ప్రాజెక్టులు?

ఈ చిత్రానికి కొనసాగింపుగా పెదకాపు 2 వచ్చింది. అడివి శేష్‌తో ఓ సినిమా ఉంది. అలాగే మరో రెండు మూడు కథలు చర్చల దశలో ఉన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-26T15:41:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *