AP Politics: జగన్ యాత్రకు మరో అవకాశం ఇవ్వాలనుకుంటున్నా… ప్రజల్లోకి వెళ్లే దమ్ము ఉందా?

ఏపీ సీఎం జగన్ మరోసారి అధికారంలోకి రావాలని తహతహలాడుతున్నారు. గత ఎన్నికలకు ముందు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పాదయాత్రలు చేసి తనకు అవకాశం ఇవ్వాలని ప్రజలను వేడుకున్నారు. నవరత్నాల వాగ్దానం చేసి అందరినీ మోసం చేసి ఎన్నికల్లో తిరుగులేని మెజారిటీతో అధికారం దక్కించుకున్నారు. తీరా ప్రజలకు ఒక్క అవకాశం ఇచ్చి రాష్ట్రానికి రాజధాని లేకుండా చేశారు. కేంద్రంపై మోజు పడి ప్రత్యేక హోదాను దాచిపెట్టారు. నాలుగేళ్లుగా పోలవరం ప్రాజెక్టు పూర్తికాకుండానే సాగుతోందన్నారు. మద్యాన్ని నిషేధిస్తామని చెప్పి తప్పు చేయడమే కాకుండా మద్యం ధర పెంచి పేదలను దోచుకుంటున్నారు. నిరుద్యోగులను పట్టించుకోకుండా సొంత పార్టీ నేతల ప్రయోజనాలకే ప్రాధాన్యం ఇస్తున్నారు. ప్రజా సమస్యలపై పోరాడుతున్న ప్రతిపక్ష నేతలపై కేసులు పెట్టి జైళ్లకు పంపిస్తున్నారన్నారు. ఈ నేపథ్యంలో వైసీపీ అధినేత జగన్ మరోసారి తనకు అవకాశం ఇవ్వాలని ప్రజల్లోకి వెళ్లేందుకు సిద్ధమవుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈసారి ఆశీర్వాద యాత్ర పేరుతో ప్రజల్లోకి వెళ్తున్నట్లు వైసీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. అయితే ఈసారి ఆశీర్వాద యాత్ర పేరుతో జగన్ ప్రజలకు హామీలివ్వాలి. చంద్రబాబు అవినీతి కేసులను ప్రజలకు వివరిస్తున్నారు. తనను మరోసారి ఆశీర్వదించాలని ప్రజలను వేడుకున్నాడు.

జగన్ కిస్.jpg

జగన్ సీఎంగా బాధ్యతలు చేపట్టినప్పటి నుంచి ప్రజల్లోకి వెళ్లలేదు. యాత్రలు చేయలేదు. ఇప్పుడు ఎన్నికల సమయం దగ్గర పడుతుండటంతో మరోసారి ప్రజల్లోకి వెళ్లాలని నిర్ణయించుకున్నారు. అయితే ఒకప్పుడు పాదయాత్ర పేరుతో పోటీ చేసి ప్రజలను ముద్దాడిన జగన్ ఇప్పుడు సొంత కార్యకర్తలు, నేతలను కలవడానికి కూడా ఇష్టపడడం లేదు. అంతేకాకుండా, సీఎం జగన్ తెరల ముసుగులో బటన్ ప్రెస్ మీట్‌లకు హాజరవుతున్నారు కానీ, నేరుగా ప్రజలను కలిసిన సందర్భాలు లేవు. ఇప్పుడు వైసీపీ ప్రభుత్వంపై తీవ్ర వ్యతిరేకత వ్యక్తమవుతున్న నేపథ్యంలో జగన్ ధైర్యం చేసి ప్రజల్లోకి వస్తారా అనే ఆసక్తి అందరిలోనూ నెలకొంది. వైసీపీ ఓటమి తప్పదని ఇప్పటికే సర్వేల్లో తేలిపోయింది. ఈ నేపథ్యంలో కేడర్ కు మరింత చేరువయ్యేందుకు జగన్ ఆశీర్వాద యాత్రను ఉపయోగించుకుంటారని వైసిపి వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. ఈ యాత్రలో వైసీపీ అభ్యర్థులను ఖరారు చేసి ప్రత్యర్థులపై మాటల తూటాలు పేల్చేందుకు కార్యకర్తలతో మమేకమయ్యేందుకు జగన్ సమాయత్తమవుతున్నట్లు తెలుస్తోంది.

టీడీపీ-జనసేన పొత్తు చూసి జగన్ లో ఓటమి భయం మొదలైందని అందుకే ప్రజా సమస్యలను పక్కదారి పట్టించేందుకే విపక్ష నేతల అరెస్టులను తెరపైకి తెచ్చారని పలువురు సోషల్ మీడియా వేదికగా చర్చించుకుంటున్నారు. అందుకే ఆశీర్వాద యాత్ర నిర్వహించి ప్రతిపక్ష నేతలను ఎందుకు అరెస్ట్ చేయాల్సి వచ్చిందో ప్రజలకు వివరించాలని జగన్ భావిస్తున్నారు. అయితే ఆశీర్వాద యాత్ర సందర్భంగా జగన్ యధావిధిగా బస్సులో వస్తారా, రైలులో వస్తారా, కారులో వస్తారా, హెలికాప్టర్ లో వస్తారా అనే విషయంపై క్లారిటీ రావాల్సి ఉంది. ఎన్నికల నాటికి ప్రతి జిల్లాలో పర్యటించాలని జగన్ నిర్ణయించుకున్నట్లు సమాచారం. ఆయన ప్రవేశపెడుతున్న సంక్షేమ పథకాలే వచ్చే ఎన్నికల్లో విజయం సాధిస్తాయని గట్టి నమ్మకంతో ఉన్న జగన్‌ను ప్రజలు ఎలా రిసీవ్ చేసుకుంటారోనని రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. జగన్ సొంత పార్టీ నేతలే వ్యతిరేకిస్తున్న నేపథ్యంలో ఆశీర్వాద యాత్రకు ఎంతగానో సహకరిస్తారని అంటున్నారు. వైనాట్ 175 నినాదం అస్సలు ఫలిస్తుందో లేదో మరో ఆరు నెలల్లో తేలిపోనుందని చర్చ జరుగుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

AP Politics: మాజీ మంత్రి పేరు ఏమైంది? ఆలయంలో ఈ ప్రవర్తన ఏమిటి?

ఆంధ్రజ్యోతి: జగన్ ప్రభుత్వానికి షాక్.. జీపీఎస్ రద్దు చేయాలంటూ టీచర్లు ఆందోళనకు దిగారు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *