గ్రూప్ 2 పరీక్ష : గ్రూప్ 2 పరీక్ష వాయిదా, TSPSC గడువుపై హైకోర్టు కీలక వ్యాఖ్యలు

పరీక్ష తేదీలను 6 నెలల ముందే ఖరారు చేశారని, తాము కోరుకున్న గ్రూప్ 2 పరీక్షను వాయిదా వేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నామని వాదించారు. గ్రూప్ 2 పరీక్ష వాయిదా

గ్రూప్ 2 పరీక్ష : గ్రూప్ 2 పరీక్ష వాయిదా, TSPSC గడువుపై హైకోర్టు కీలక వ్యాఖ్యలు

గ్రూప్ 2 పరీక్ష వాయిదా (ఫోటో : గూగుల్)

గ్రూప్ 2 పరీక్ష వాయిదా: గ్రూప్ 2 పరీక్ష వాయిదాపై హైకోర్టులో వాదనలు ముగిశాయి. ఇరుపక్షాల వాదనలు విన్న న్యాయస్థానం కీలక వ్యాఖ్యలు చేసింది. పరీక్షల నిర్వహణపై ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటారో సోమవారంలోగా చెప్పాలని టీఎస్పీఎస్సీ పీఎస్సీని ఆదేశించింది. ఒక్క నెలలోనే హడావుడిగా పరీక్ష నిర్వహిస్తున్నారని అభ్యర్థుల తరఫు న్యాయవాది వాదించారు.

సోమవారం లోపు.. కోర్టు గడువు..
అయితే, పరీక్ష తేదీలను 6 నెలల ముందే ఖరారు చేశామని, వారు కోరుకున్న గ్రూప్ 2 పరీక్షను వాయిదా వేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారని TSPSC న్యాయవాది వాదించారు. ఇరుపక్షాల వాదనలు విన్న న్యాయస్థానం.. సోమవారం లోపు నిర్ణయం తీసుకోవాలని టీఎస్‌పీఎస్సీని ఆదేశించింది. తర్వాత కోర్టు విచారణను సోమవారానికి (గ్రూప్ 2 పరీక్ష) వాయిదా వేసింది.

Also Read..కొడంగల్ నియోజకవర్గం: కొడంగల్ లో రేవంత్ రెడ్డి మళ్లీ గెలుస్తాడా.. నరేందర్ రెడ్డి మళ్లీ సత్తా చాటుతారా?

టీఎస్‌పీఎస్సీ నిర్వహించే గ్రూప్-2 పరీక్షను వాయిదా వేయాలని అభ్యర్థులు హైకోర్టులో పిటిషన్ వేశారు. దీనిపై ఇరువర్గాలు తమ వాదనలు వినిపించాయి. తీర్పును రిజర్వ్‌లో ఉంచిన కోర్టు తదుపరి విచారణను సోమవారానికి వాయిదా వేసింది.

ఒక్క నెలలో 21 పరీక్షలు..
కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు సంబంధించిన 21 పరీక్షలను ఆగస్టు 1 నుంచి ఆగస్టు 30 వరకు ఒకే నెలలో నిర్వహిస్తారు. దీంతో ప్రిపరేషన్‌కు సరైన సమయం దొరకడం లేదని అభ్యర్థులు వాపోతున్నారు. చాలా పరీక్షలు ఉండడంతో అన్ని పరీక్షలకు హాజరయ్యే అవకాశం లేదని, చదువుకు కూడా సమయం దొరకడం లేదని అభ్యర్థులు ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ఈ నేపథ్యంలోనే గ్రూప్-2 పరీక్షను వాయిదా వేయాలని కోరుతున్నారు. గ్రూప్ 2 పరీక్షను వాయిదా వేయాలని 150 మంది అభ్యర్థులు కోర్టును ఆశ్రయించారు. వారి వాదనలు వినిపించారు. అయితే, పరీక్ష తేదీలను 6 నెలల క్రితమే ఖరారు చేసినట్లు TSPSC పేర్కొంది. కేంద్ర పరీక్షలను దృష్టిలో ఉంచుకుని గ్రూప్-2 పరీక్ష తేదీలను ఖరారు చేసినట్లు వెల్లడించారు.

ఇది కూడా చదవండి..అజారుద్దీన్: అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో అజారుద్దీన్ పోటీకి సై అన్న అజ్జూ భాయ్.. అంజన్‌కుమార్ సలహా!

గ్రూప్-2 పరీక్షను ఎందుకు వాయిదా వేయకూడదు?
గ్రూప్ -2 పరీక్షను ఎందుకు వాయిదా వేయకూడదు? కొద్దిరోజులు పోస్ట్ పెడితే బాగుంటుందని హైకోర్టు వ్యాఖ్యానించినట్లు తెలుస్తోంది. ఎక్కువ మందికి పరీక్షలు రాసే అవకాశం ప్రభుత్వం కల్పించాల్సిన అవసరం ఎంతైనా ఉంది.

ఇది కూడా చదవండి..హైదరాబాద్: మెక్సికో పార్శిల్, అమెజాన్ ఆర్డర్ పేర్లతో బెదిరించి డబ్బులు దోచుకున్నారు.

ఈ నేపథ్యంలో, పరీక్షలను ఎందుకు వాయిదా వేయకూడదో, వాటిని వాయిదా వేయడానికి గల అవకాశాలను పరిశీలించాలని టీఎస్‌పీఎస్సీ తరపు న్యాయవాదిని హైకోర్టు ఆదేశించింది. అయితే ఈ కేసు విచారణను బుధవారానికి వాయిదా వేస్తున్నామని, అప్పటి వరకు మిగతా వివరాలను సమర్పిస్తామని టీఎస్‌పీఎస్సీ తరఫు న్యాయవాది కోరారు. అయితే సోమవారంలోగా పూర్తి వివరాలను అందజేయాలని, పరీక్ష వాయిదాపై ఏదో ఒక నిర్ణయం తీసుకోవాలని టీఎస్‌పీఎస్సీని హైకోర్టు ఆదేశించినట్లు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *