ఆసియా క్రీడలు 2023: మహిళల షూటింగ్ 25 మీటర్ల టీమ్ ఈవెంట్‌లో భారత్ స్వర్ణ పతకాన్ని గెలుచుకుంది

చైనాలోని హాంగ్‌జౌలో బుధవారం జరిగిన ఆసియా క్రీడల్లో మహిళల 25 మీటర్ల పిస్టల్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో భారత్ స్వర్ణ పతకం సాధించింది. చైనాలో జరుగుతున్న ఆసియా క్రీడల్లో భారత్ 16 పతకాలు సాధించింది.

ఆసియా క్రీడలు 2023: మహిళల షూటింగ్ 25 మీటర్ల టీమ్ ఈవెంట్‌లో భారత్ స్వర్ణ పతకాన్ని గెలుచుకుంది

పిస్టల్ టీమ్‌తో భారత్‌కు బంగారు పతకం లభించింది

ఆసియా క్రీడలు 2023 : చైనాలోని హాంగ్‌జౌలో బుధవారం జరిగిన ఆసియా క్రీడల్లో మహిళల 25 మీటర్ల పిస్టల్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో భారత్ స్వర్ణ పతకాన్ని గెలుచుకుంది. (ఆసియన్ గేమ్స్ 2023 షూటింగ్) చైనాలో జరుగుతున్న ఆసియా క్రీడల్లో భారత్ 16 పతకాలు సాధించింది. భారత్‌కు నాలుగు స్వర్ణాలు, ఐదు రజతాలు, ఏడు కాంస్య పతకాలు వచ్చాయి. (భారత్‌కు స్వర్ణ పతకం పిస్టల్ జట్టు) మహిళల 25 మీటర్ల పిస్టల్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో మను భాకర్, ఈషా సింగ్ మరియు రిథమ్ సాంగ్వాన్ బంగారు పతకాన్ని గెలుచుకున్నారు. (25మీ పిస్టల్ టీమ్ ఈవెంట్)

పెళ్లి సమయంలో ఇరాక్ అగ్నిప్రమాదం: ఇరాక్‌లో ఘోర అగ్నిప్రమాదం… 100 మంది మృతి, 150 మంది గాయపడ్డారు.

క్వాలిఫికేషన్ రౌండ్‌లో, మను భాకర్ 590 స్కోర్ చేసి అగ్రస్థానంలో నిలవగా, ఈషా సింగ్ 586తో ఐదో స్థానంలో నిలిచింది. భారత్ మొత్తం స్కోరు 1759, 1756 స్కోరుతో రజత పతకాన్ని కైవసం చేసుకున్న చైనాను తృటిలో ఓడించింది. కొరియా 1742 స్కోరుతో కాంస్య పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. మను క్వాలిఫికేషన్ రౌండ్‌లో అత్యుత్తమ ప్రదర్శన కనబరిచి అగ్రస్థానంలో నిలిచింది.

NIA దాడులు : ఖలిస్తానీ-గ్యాంగ్‌స్టర్ అనుబంధంపై NIA దాడులు

ఈషా కూడా అద్భుతంగా ఆడింది, 586 స్కోరుతో ఐదో స్థానంలో నిలిచింది. రిథమ్ తన ఘన స్కోరు 583 అయినప్పటికీ, ఒక్కో దేశానికి ఇద్దరు షూటర్లను మాత్రమే అనుమతించాలనే నిబంధన కారణంగా ఫైనల్స్‌కు దూరమయ్యాడు. మను మొదటి అర్హత సాధించగా, ఈషా ఐదో స్థానంలోనూ, రిథమ్ సాంగ్వాన్ ఏడో స్థానంలోనూ అర్హత సాధించారు.

వీనస్ మిషన్: వీనస్ పై ఇస్రో పరిశోధనలు…ఛైర్మెన్ సోమనాథ్ వెల్లడించారు

అంతకుముందు 50 మీటర్ల రైఫిల్ 3 పొజిషన్స్ మహిళల టీమ్ ఈవెంట్‌లో ఆషి చౌక్సే, మణిని కౌశిక్, సిఫ్ట్ కౌర్ సమ్రా రజత పతకాన్ని గెలుచుకున్నారు. ప్రస్తుతం జరుగుతున్న ఆసియాడ్‌లో భారత జట్లు అద్భుత ప్రదర్శన చేశాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *