మణిపూర్: మణిపూర్ మొత్తం అల్లకల్లోలంగా ఉంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-28T03:05:43+05:30 IST

మణిపూర్‌లో శాంతిభద్రతలు క్షీణించిన నేపథ్యంలో, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 19 పోలీసు స్టేషన్‌ల పరిధి మినహా రాష్ట్రంలోని మిగిలిన ప్రాంతాలను డిస్టర్బ్‌డ్ ఏరియాగా ప్రకటించింది. రాష్ట్రంలో పౌర పరిపాలన

మణిపూర్: మణిపూర్ మొత్తం అల్లకల్లోలంగా ఉంది

బీరెన్ సింగ్ ప్రభుత్వం ప్రకటించింది

సీఎంను తొలగించండి: ఖర్గే

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 27: మణిపూర్‌లో శాంతిభద్రతలు క్షీణించిన నేపథ్యంలో, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 19 పోలీసు స్టేషన్‌ల పరిధి మినహా రాష్ట్రంలోని మిగిలిన ప్రాంతాలను డిస్టర్బ్‌డ్ ఏరియాగా ప్రకటించింది. వివిధ తీవ్రవాద మరియు తిరుగుబాటు గ్రూపుల హింసాత్మక కార్యకలాపాలు రాష్ట్రంలో పౌర పాలనకు మద్దతుగా సాయుధ బలగాలను మోహరించాల్సిన అవసరాన్ని సృష్టించాయని ప్రభుత్వం బుధవారం ఈ నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. సాయుధ దళాల ప్రత్యేక అధికారాల చట్టం కింద ఈ నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసినట్లు ప్రభుత్వం తెలిపింది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా శాంతిభద్రతలు, రాష్ట్ర పరిపాలనా సామర్థ్యాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని ఆరు నెలల పాటు యథాతథ స్థితిని కొనసాగించాలని నిర్ణయించినట్లు ప్రకటనలో పేర్కొన్నారు. ఇద్దరు విద్యార్థులను కిడ్నాప్ చేసి హత్య చేయడాన్ని నిరసిస్తూ వరుసగా రెండో రోజు కూడా రాష్ట్ర రాజధాని ఇంఫాల్‌లోని ముఖ్యమంత్రి ఇంటిని విద్యార్థి సంఘాలు ముట్టడించేందుకు ప్రయత్నించాయి. ఆందోళనకారులను చెదరగొట్టేందుకు పోలీసులు బాష్పవాయువు, పొగ గ్రెనేడ్లను ప్రయోగించారు. నిరసనకారులు ర్యాపిడ్ యాక్షన్ ఫోర్స్ (RAF)తో ఘర్షణ పడడంతో కనీసం 45 మంది గాయపడ్డారు. విద్యార్థులు ఫిజామ్ హెంజిత్ (20), హిసామ్ లిన్టోఇంగంబి (17) జూలైలో అదృశ్యమయ్యారు. తాజాగా వీరి మృతదేహాలు సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారాయి. నిందితులను పట్టుకునేందుకు కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు తీవ్రంగా శ్రమిస్తున్నాయని ముఖ్యమంత్రి బీరెన్ సింగ్ ప్రకటించారు. విద్యార్థుల కిడ్నాప్, హత్య కేసును సీబీఐకి అప్పగించారు. హింసను నిరోధించేందుకు ఇంఫాల్‌తో పాటు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పోలీసులు, సీఆర్పీఎఫ్, ఆర్ఏఎఫ్ సిబ్బందిని మోహరించారు. తాజా ఆందోళనల నేపథ్యంలో ప్రభుత్వం మంగళవారం మరోసారి ఇంటర్నెట్ సేవలపై నిషేధం విధించింది. ఆందోళనల నేపథ్యంలో ఈ నెల 29 వరకు పాఠశాలలకు సెలవు ప్రకటించారు. ప్రధాని నరేంద్ర మోదీపై కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే విమర్శలు గుప్పించారు. పరిస్థితిని చక్కదిద్దే పనిలో భాగంగా ముందుగా అసమర్థ ముఖ్యమంత్రిని తొలగించాలని డిమాండ్ చేశారు. మరోవైపు ఇద్దరు విద్యార్థుల కిడ్నాప్, హత్య కేసును విచారించేందుకు సీబీఐ స్పెషల్ డైరెక్టర్ అజయ్ భట్నాగర్ నేతృత్వంలోని సీబీఐ బృందం బుధవారం సాయంత్రం ఇంఫాల్ చేరుకుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-28T03:05:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *