ముఖ్యమంత్రి: అప్పులు చేసి పెళ్లిళ్లు చేసుకోకండి…

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-28T11:12:08+05:30 IST

అప్పులు చేసి ఆడంబరంగా పెళ్లిళ్లు చేసుకోవద్దని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య ప్రజలకు సూచించారు. చామరాజనగర్ జిల్లా మలై మహదేశ్వర స్వామి ఫీల్డ్ డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ ఆధ్వర్యంలో

ముఖ్యమంత్రి: అప్పులు చేసి పెళ్లిళ్లు చేసుకోకండి...

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): అప్పులు చేసి ఆడంబరంగా పెళ్లిళ్లు చేసుకోవద్దని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య ప్రజలకు సూచించారు. చామరాజనగర్ జిల్లా మలై మహదేశ్వర స్వామి ఫీల్డ్ డెవలప్ మెంట్ అథారిటీ ఆధ్వర్యంలో బుధవారం నిర్వహించిన సామూహిక సాధారణ కళ్యాణ కార్యక్రమానికి ఆయన ముఖ్య అతిథిగా హాజరయ్యారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. పేద, మధ్యతరగతి కుటుంబాలు అందబార్ వివాహాలతో భారంగా మారుతున్నాయని, జీవితాంతం అప్పులు చేయాల్సి వస్తోందన్నారు. నిరాడంబరమైన వివాహాలపై ప్రజల్లో అవగాహన పెరగాలని ఆకాంక్షించారు. వ్యవసాయం కోసం అప్పులు చేయడంలో తప్పేమీ లేదని… అయితే ఆడంబరంగా పెళ్లిళ్లకు వెళ్లవద్దని సీఎం సూచించారు. మహదేశ్వర కొండల ప్రదేశం ఎంతో ఆధ్యాత్మిక ప్రాధాన్యత కలిగిన పుణ్యక్షేత్రమని, ఇక్కడ అందరూ సమానమేనని, అందుకే ఈ పుణ్యక్షేత్రం తనకు చాలా ఇష్టమని చెప్పారు. తాను తొలిసారి సీఎంగా పగ్గాలు చేపట్టగానే మలే మహదేశ్వర డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీని ఏర్పాటు చేశారని గుర్తు చేశారు. అథారిటీ ఏర్పాటైన తర్వాత ఈ క్షేత్రానికి దానధర్మం కూడా బాగా పెరిగిందన్నారు.

ముఖ్యంగా మహిళా భక్తులు అధిక సంఖ్యలో ఈ క్షేత్రాన్ని సందర్శిస్తున్నారని సీఎం పేర్కొన్నారు. వచ్చే ఐదేళ్లలో ఈ క్షేత్రం రూపురేఖలు మార్చే దిశగా అనేక కార్యక్రమాలు చేపట్టబోతున్నట్లు సీఎం ప్రకటించారు. పూజా మందిరంలో తాగునీరు, పరిశుభ్రతకు అధిక ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని అధికారులకు సీఎం సూచించారు. మలే మహదేశ్వర కొండలపై ఉన్న రాష్ట్రపతి భవన్ పేరును తపోభవనంగా మార్చినట్లు ఆయన పేర్కొన్నారు. మాదేశ్వరుడు తపస్సు చేసిన ఈ శక్తికేంద్రానికి శివరాత్రి దేశికేంద్ర మహాస్వామి ఆదేశాల మేరకు నామకరణం చేసినట్లు తెలిపారు. జగద్గురువు శివరాత్రి దేశికేంద్ర మహాస్వామి సన్నిధిలో జరిగిన ఈ సామూహిక వివాహ వేడుకలో పట్టాడ గురుస్వామి, శాంతమల్లికార్జున స్వామి, హనూరు ఎమ్మెల్యే ఎంఆర్ మంజునాథ్, పశుసంవర్ధక శాఖ మంత్రి కె వెంకటేష్, సాంఘిక సంక్షేమ శాఖ మంత్రి హెచ్‌సి మహదేవప్ప, రవాణా శాఖ మంత్రి ఆర్ రామలింగారెడ్డి తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-28T11:12:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *