మణిపూర్: మణిపూర్‌లో హింస చెలరేగింది.. ఇంఫాల్‌లోని డిప్యూటీ కమిషనర్ కార్యాలయాన్ని ఆందోళనకారులు తగులబెట్టారు.

మణిపూర్

మణిపూర్: ఇద్దరు విద్యార్థుల మృతిపై మణిపూర్‌లో హింసాత్మక నిరసనలు చెలరేగాయి. గురువారం తెల్లవారుజామున, రాష్ట్రంలో కొనసాగుతున్న నిరసనల్లో భాగంగా ఇంఫాల్ వెస్ట్‌లో ఒక గుంపు రెండు నాలుగు చక్రాల వాహనాలను తగులబెట్టింది. అంతేకాదు డిప్యూటీ కమిషనర్ కార్యాలయాన్ని ధ్వంసం చేశారు.

ఇంఫాల్‌లో కర్ఫ్యూ..(మణిపూర్)

బుధవారం రాత్రి, ఆందోళనకారులు ఉరిపోక్, యైస్కుల్, సగోల్‌బండ్ మరియు తేరా ప్రాంతాల్లో భద్రతా సిబ్బందితో ఘర్షణ పడ్డారు, పరిస్థితిని నియంత్రించడానికి బలగాలు అనేక రౌండ్లు టియర్ గ్యాస్ షెల్స్‌ను కాల్చాయని అధికారులు తెలిపారు. భద్రతా బలగాలను నివాస ప్రాంతాల్లోకి రాకుండా అడ్డుకునేందుకు నిరసనకారులు టైర్లు, రాళ్లు, ఇనుప పైపులతో రోడ్లను దిగ్బంధించారు. ఈ ఘటన తర్వాత సీఆర్పీఎఫ్ సిబ్బంది రంగంలోకి దిగి పరిస్థితిని అదుపులోకి తెచ్చారు. ఇంఫాల్ తూర్పు మరియు పశ్చిమ రెండు జిల్లాల్లో కర్ఫ్యూ మళ్లీ విధించబడింది. పోలీసు వాహనంపై దాడి చేసి నిప్పంటించారని, అధికారిపై దాడి చేసి ఆయుధాన్ని లాక్కెళ్లారని పోలీసులు చెబుతున్నారు. ఇలాంటి నేరాలకు పాల్పడిన వారిపై కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని, దొంగిలించిన ఆయుధాల రికవరీ, నిందితులను పట్టుకునేందుకు సెర్చ్ ఆపరేషన్ కొనసాగుతోందని చెప్పారు. మరోవైపు టీనేజర్లపై లాఠీచార్జి, టియర్ గ్యాస్ షెల్స్, రబ్బర్ బుల్లెట్లు ప్రయోగించవద్దని మణిపూర్ బాలల హక్కుల పరిరక్షణ కమిషన్ భద్రతా బలగాలను కోరింది.

షెడ్యూల్డ్ తెగ హోదా కోసం మెజారిటీ మైతీ కమ్యూనిటీ డిమాండ్‌కు వ్యతిరేకంగా కొండ జిల్లాల్లో ‘గిరిజన సంఘీభావ యాత్ర’ నిర్వహించినప్పుడు మే 3న మణిపూర్‌లో మత హింస చెలరేగినప్పటి నుండి 180 మందికి పైగా మరణించారు మరియు వందలాది మంది గాయపడ్డారు. మణిపూర్ జనాభాలో మైతీలు దాదాపు 53 శాతం ఉన్నారు. వారు ఎక్కువగా ఇంఫాల్ లోయలో నివసిస్తున్నారు. నాగాలు మరియు కుకీలతో సహా గిరిజనులు 40 శాతం ఉన్నారు. వీరు ఎక్కువగా కొండ ప్రాంతాలలో నివసిస్తున్నారు.

పోస్ట్ మణిపూర్: మణిపూర్‌లో హింస చెలరేగింది.. ఇంఫాల్‌లోని డిప్యూటీ కమిషనర్ కార్యాలయాన్ని ఆందోళనకారులు తగులబెట్టారు. మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *