ODI వరల్డ్ కప్ 2023: మెగా టోర్నీకి దూరమవుతున్న స్టార్ ఆటగాళ్లు వీరే..!!

నాలుగేళ్ల తర్వాత మళ్లీ వన్డే ప్రపంచకప్‌ జరుగుతోంది. గత మెగా టోర్నీ క్రికెట్‌కు పుట్టినిల్లు అయిన ఇంగ్లండ్‌లో జరగగా.. ఈసారి భారత్‌లో క్రికెట్‌ను నిర్వహిస్తున్నారు. దీంతో దేశంలో జరుగుతున్న వన్డే ప్రపంచకప్‌పై భారీ అంచనాలు నెలకొన్నాయి. టీమిండియా మరోసారి విజేతగా నిలుస్తుందని అందరూ ఆశిస్తున్నారు. మరోవైపు ట్రోఫీని చేజిక్కించుకోవడమే లక్ష్యంగా అన్ని జట్లు బరిలోకి దిగుతున్నాయి. స్టార్ ప్లేయర్లు తమ బ్యాటింగ్ విన్యాసాలు, అద్భుత బౌలింగ్, కళ్లు చెదిరే ఫీల్డింగ్ తో సత్తా చాటేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. అయితే మ్యాచ్ ఫలితాన్ని ఒంటరిగా మార్చగల చాలా మంది స్టార్ ప్లేయర్లు గాయం కారణంగా ఈ మెగా టోర్నీకి దూరమవుతున్నారు. దాదాపు అన్ని ప్రధాన జట్లు ఈ సమస్యను ఎదుర్కొంటున్నాయి. మరి ఆ స్టార్ ప్లేయర్స్ ఎవరో ఇప్పుడు చూద్దాం.

వచ్చే వారం ప్రారంభం కానున్న వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా హాట్ ఫేవరెట్ అని అందరికీ తెలిసిందే. కానీ రిషబ్ పంత్ లాంటి యువ వికెట్ కీపర్, స్టార్ ప్లేయర్ లేకుండానే భారత్ ఈ టోర్నీ ఆడుతోంది. గతేడాది డిసెంబర్‌లో ఢిల్లీ సమీపంలో జరిగిన కారు ప్రమాదంలో రిషబ్ పంత్ గాయపడి ప్రస్తుతం కోలుకుంటున్నాడు. ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ ఒంటిచేత్తో జట్టును గెలిపించగల రిషబ్ పంత్ ప్రపంచకప్ ఆడకపోవడం టీమ్ ఇండియాకు పెద్ద నష్టమే అని చెప్పాలి.

ఇంగ్లండ్ విషయానికి వస్తే స్టార్ బౌలర్, డెత్ ఓవర్ స్పెషలిస్ట్ జోఫ్రా ఆర్చర్ లేకుండా వరల్డ్ కప్ ఆడేందుకు సిద్ధమయ్యారు. గత వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఇంగ్లండ్‌ ఛాంపియన్‌గా నిలవడంలో ఆర్చర్‌ కీలక పాత్ర పోషించాడు. అతను ఒత్తిడిని అధిగమించి ఫైనల్‌లో సూపర్ ఓవర్‌లో కూడా తన జట్టును గెలిపించాడు. అయితే ఈ ఏడాది గాయం కారణంగా ఆటకు దూరమయ్యాడు. దీంతో మెగా టోర్నీలో ఆడడం అసాధ్యం. స్టార్ ఓపెనర్ జాసన్ రాయ్ కూడా గాయం కారణంగా మెగా టోర్నీకి దూరమయ్యాడు. ఐపీఎల్ 16వ సీజన్‌లో కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్ తరఫున ఆడిన అతను ప్రపంచకప్‌లో ఆడకపోవడం ఇంగ్లండ్‌కు పెద్ద దెబ్బ అని చెప్పవచ్చు.

jofra archer.jpg

ఇప్పటి వరకు ఐసీసీ టైటిల్ గెలవని దక్షిణాఫ్రికా ఈసారి వన్డే ప్రపంచకప్‌కు అన్ని అస్త్రాలతో సిద్ధమైంది. కానీ స్టార్ ప్లేయర్ దూరం కావడంతో ఆ జట్టు కూడా కోలుకోలేని దెబ్బ తగిలింది. గాయం కారణంగా ప్రధాన పేసర్ అన్రిచ్ నోకియా మెగా టోర్నీకి దూరమయ్యాడు. ఐపీఎల్ ద్వారా భారత్‌లోని పిచ్‌లపై అతనికి మంచి అవగాహన ఉంది. కానీ అతను లేకపోవడంతో, దక్షిణాఫ్రికా ఫెలుక్వాయోను జట్టులోకి తీసుకుంది. మరో ఫాస్ట్ బౌలర్ మగాలా గాయం కారణంగా ప్రపంచకప్‌కు దూరం కావడం దక్షిణాఫ్రికాకు మరో దెబ్బ.

ఇది కూడా చదవండి: ఆసియా క్రీడలు: చైనాకు బయల్దేరిన జట్టు బంగారు పతకం తెస్తుందా?

పాకిస్థాన్ కూడా ఓ స్టార్ ప్లేయర్‌ను కోల్పోయింది. పేస్ త్రయంలో ఒకరైన నసీమ్ షా గాయం కారణంగా వన్డే ప్రపంచకప్ ఆడడం లేదు. ఆసియాకప్‌లో టీమిండియాతో జరిగిన సూపర్-4 మ్యాచ్‌లో నసీమ్ షా గాయపడ్డాడు. దీంతో అతడి స్థానంలో పాకిస్థాన్ సెలక్టర్లు హసన్ అలీని ఎంపిక చేశారు. శ్రీలంక స్టార్ ఆల్ రౌండర్ సేవలను కూడా కోల్పోయింది. గాయం కారణంగా వనిందు హసరంగ వన్డే ప్రపంచకప్ ఆడలేదు. వన్డే ప్రపంచకప్ క్వాలిఫయర్స్‌లో అద్భుతంగా రాణించిన అతడు మెగా టోర్నీకి దూరం కావడం శ్రీలంక అవకాశాలను దెబ్బతీస్తుందనే చెప్పాలి. పేస్ ఆల్ రౌండర్ మిచెల్ బ్రేస్‌వెల్ సేవలను కూడా న్యూజిలాండ్ కోల్పోయింది. అంతేకాకుండా, 2020 WTC ఫైనల్ హీరో, ఆల్ రౌండర్ కైల్ జామీసన్ మరియు ఆడమ్ మిల్నే కూడా మెగా ఈవెంట్‌కు దూరమయ్యారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *