భూమన: భక్తుల కోసం తిరుమల వాకింగ్ రిట్రీట్ సెంటర్లు

– టీటీడీ చైర్మన్ కరుణాకరరెడ్డి

– ఎల్‌ఏసీ అధ్యక్షుడిగా ఏజే శేఖర్‌ ప్రమాణస్వీకారం

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): చెన్నై, కాట్పాడి మార్గాల నుంచి కాలినడకన తిరుమలకు వచ్చే భక్తులకు వసతి గృహాలు నిర్మించేందుకు తగిన చర్యలు తీసుకుంటామని టీటీడీ చైర్మన్ భూమన కరుణాకరరెడ్డి ప్రకటించారు. గతంలో తాను తొలిసారి టీటీడీ చైర్మన్‌గా ఉన్నప్పుడు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నామని, అయితే వివిధ కారణాలతో ఆగిపోయిన ఈ నిర్మాణాలను ఇప్పుడు చేపట్టనున్నట్లు వివరించారు. టీటీడీ తమిళనాడు, పుదుచ్చేరి స్థానిక సలహా మండలి (ఎల్‌ఏసీ) చైర్మన్‌గా ఇటీవల నియమితులైన ఏజే శేఖర్ గురువారం టీ.నగర్‌లోని టీటీడీ సమాచార కేంద్రంలో వెంకటేశ్వర స్వామి సన్నిధిలో ప్రమాణం చేశారు. కార్యక్రమానికి ముఖ్యఅతిథిగా హాజరైన కరుణాకర్‌రెడ్డి మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. అచంచలమైన భక్తి, భక్తి ఉన్న శేఖర్‌రెడ్డిని టీటీడీ ఎల్‌ఏసీ చైర్మన్‌గా నియమించడం ఆనందంగా ఉందని, శేఖర్‌రెడ్డిని కొనియాడారు. అలిపిరి పాదాల వద్ద గోవుకు పూజలు చేసి శ్రీవారికి వెళ్లే సంప్రదాయాన్ని ప్రారంభించిన వ్యక్తిగా.. తిరుమల నడకదారిలో చిరుత దాడిలో లక్షిత అనే బాలిక మృతి చెందిన ఘటనపై అటవీశాఖ అధికారులు మాట్లాడుతూ.. ఇప్పటికే ఆరు చిరుతలు వచ్చాయని తెలిపారు. పట్టుకున్నారు.కాలినడకన వచ్చే భక్తుల భద్రతే ప్రధాన కర్తవ్యమని.. నడకదారిలో వచ్చే భక్తులకు రక్షణ కోసం సాయుధ బలగాలను పంపి ఆత్మస్థైర్యం పెంచేందుకు అండదండలు కూడా ఇస్తున్నామని కరుణాకరరెడ్డి స్పష్టం చేశారు. సలహా మండలి సభ్యులను త్వరలో ప్రకటిస్తామని తెలిపింది.

nani3.jpg

భక్తులకు మెరుగైన సౌకర్యాలు కల్పించడమే లక్ష్యం: శేఖర్

భక్తులకు మెరుగైన సౌకర్యాలు కల్పించడమే లక్ష్యంగా పని చేస్తానని ఏజే శేఖర్ ప్రకటించారు. మీడియా సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. 3వసారి ఎల్‌ఏసీ అధ్యక్షుడిగా బాధ్యతలు స్వీకరించడం సంతోషంగా ఉందన్నారు. ఈ అవకాశం కల్పించిన ఏపీ ముఖ్యమంత్రి జగన్ మోహన్ రెడ్డికి, టీటీడీ చైర్మన్ కరుణాకర్ రెడ్డికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. గతంలో రాష్ట్రపతిగా బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత ఇక్కడి ఆలయంలో అనేక అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు చేపట్టామన్నారు. అదే విధంగా నగరంలో భక్తుల చిరకాల స్వప్నమైన తాయారు ఆలయాన్ని నిర్మించారు. ప్రస్తుతం శ్రీవారి ఆలయ స్థలం పక్కన ఐదున్నర మైదానాలను తీసుకుంటున్నామని, ఇందుకోసం టీటీడీ ప్రవేశపెట్టిన ‘భూదానం’ పథకం కింద రూ.19 కోట్లు వసూలు చేశామన్నారు. ఇప్పటికే మూడున్నర గ్రౌండ్స్ భూమిని సేకరించామని, మిగిలినవి కూడా త్వరలో పూర్తి చేస్తామన్నారు. వచ్చే ఆరు నెలల్లో కొత్త ఆలయానికి భూమి పూజ చేయనున్నట్లు పేర్కొన్నారు. నూతన ఆలయ నిర్మాణం పూర్తి కాగానే అన్నదానం కూడా ప్రారంభిస్తారు. చెన్నై నుంచి కాలినడకన వెళ్లే యాత్రికుల కోసం దారి పొడవునా ప్రతి 25 కిలోమీటర్లకు ఒక విశ్రాంతి కేంద్రం నిర్మించేందుకు చర్యలు తీసుకున్నామన్నారు. స్థానిక రాయపేటలో ఎకరంన్నర స్థలంలో కల్యాణ మండపం నిర్మాణానికి సన్నాహాలు చేస్తున్నారు. రాష్ట్రంలో ప్రతి మూడు, నాలుగు నెలలకు ఒకసారి శ్రీవారి కల్యాణం నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు. కన్యాకుమారి, తిరుచ్చి, మధురై, కోయంబత్తూరు తదితర ప్రాంతాల్లో వరుసగా ప్రదర్శనలు ఇవ్వనున్నారు. భక్తులకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు కలగకుండా స్వామివారి దర్శనం చేసుకునేలా అన్ని రకాల సౌకర్యాలు కల్పించేందుకు చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు. వేలూరులోని శ్రీవారి ఆలయ అభివృద్ధికి చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు. ఆలయ అభివృద్ధికి అన్ని విధాలుగా సహకరిస్తున్న తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్‌కు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి ఆయన కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. ఈ కార్యక్రమంలో టీటీడీ పాలకమండలి సభ్యులు డా.శంకర్‌, మాజీ పాలకమండలి సభ్యులు కుమారగురు, డిప్యూటీ ఈవో విజయకుమార్‌తోపాటు పలువురు ప్రముఖులు, ఎల్‌ఏసీ మాజీ సభ్యులు పాల్గొన్నారు. ఈ కార్యక్రమం అనంతరం కరుణాకరరెడ్డి బృందం ఆలయ విస్తరణకు అవసరమైన ప్రాంతాన్ని పరిశీలించారు. అనంతరం పద్మావతి అమ్మవారిని దర్శించుకున్నారు. కాగా, ‘ట్రూ వాల్యూ హోమ్’ (టీవీహెచ్) సంస్థ ప్రతినిధి రవిచంద్రన్ రూ.లక్ష చెక్కును అందజేశారు. కార్యక్రమంలో భాగంగా ఓ ఆంగ్ల దినపత్రిక ప్రచురించిన ‘తిరుమల ది సెవెన్ హిల్స్ ఆఫ్ సాల్వేషన్’ పుస్తకాన్ని కరుణాకరరెడ్డి, శేఖర్ తదితరులు స్వామివారి సన్నిధిలో లాంఛనంగా ఆవిష్కరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-29T10:57:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *