కర్ణాటక బంద్: కావేరీ జలాల వివాదం.. ఇవాళ కర్ణాటక బంద్‌కు కన్నడ సంఘాలు పిలుపునిచ్చాయి.

కర్ణాటక బంద్

కర్ణాటక బంద్: తమిళనాడుకు కావేరీ నదీజలాల విడుదలకు నిరసనగా కన్నడ అనుకూల సంఘాలు, రైతు సంఘాలు శుక్రవారం ‘కర్ణాటక బంద్’కు పిలుపునిచ్చాయి. ఈ సందర్భంగా రాష్ట్రంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో వివిధ సంస్థలకు చెందిన 70 మందికి పైగా అదుపులోకి తీసుకున్నారు.

44 విమానాలు రద్దు..(కర్ణాటక బంద్)

బంద్ పిలుపు దృష్ట్యా ఈరోజు అన్ని పాఠశాలలు, కళాశాలలు మరియు ఇతర విద్యాసంస్థలు మూసివేయబడ్డాయి. ప్రైవేట్ మరియు కార్పొరేట్ రంగాలలో పనిచేసే ఉద్యోగులు ఇంటి నుండి పని చేయాలని భావిస్తున్నారు. ప్రైవేట్ క్యాబ్ సర్వీసులు మరియు ఆటో రిక్షాలు “ఆటోరిక్షా డ్రైవర్స్ యూనియన్ మరియు ఓలా ఉబెర్ డ్రైవర్స్ అండ్ ఓనర్స్ అసోసియేషన్ (OUDOA) బంద్‌కు మద్దతు ఇచ్చాయి. కర్ణాటకలోని షాపింగ్ మాల్స్, సినిమా థియేటర్లు బంద్‌కు మద్దతు తెలుపుతున్నాయి. నిరసనల మధ్య బెంగళూరు అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో 44 విమానాలను రద్దు చేశారు. ఆందోళనకారులు విమానాశ్రయానికి చేరుకుని నినాదాలు చేయడంతో గందరగోళం నెలకొంది. అనంతరం వారిని అదుపులోకి తీసుకున్నారు. బెంగళూరు, మాండ్యా జిల్లాల్లో అన్ని విద్యాసంస్థలు మూతపడ్డాయి. బెంగళూరులో 144 సెక్షన్ కింద ఆంక్షలు విధించారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా భారీగా పోలీసు బలగాలను మోహరించారు.

అక్టోబర్ 16 వరకు తమిళనాడుకు 3 వేల క్యూసెక్కుల నీటిని విడుదల చేయాలని వాటర్ ట్రిబ్యునల్ ఆదేశించడంతో కర్ణాటకలో మరోసారి కావేరీ నీటి సంక్షోభం తలెత్తింది. వేసవి అంతా బెంగళూరు నగర తాగునీటి అవసరాలు తీర్చడం కూడా మరో సవాలుగా మారనుంది. జూన్ 2024 వరకు రాష్ట్ర తాగునీటి అవసరాలు దాదాపు 33 టీఎంసీలు. మరోవైపు 12,500 క్యూసెక్కుల నీటిని విడుదల చేయాలని తమిళనాడు డిమాండ్ చేసింది. 125 ఏళ్లలో ఎన్నడూ లేనంతగా ఆగస్టు, సెప్టెంబరులో వర్షాలు కురిశాయని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య, ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ తెలిపారు.

పోస్ట్ కర్ణాటక బంద్: కావేరీ జలాల వివాదం.. ఇవాళ కర్ణాటక బంద్‌కు కన్నడ సంఘాలు పిలుపునిచ్చాయి. మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *