నేడు కర్ణాటక బంద్: కావేరీ జలాల వివాదంపై నేడు కర్ణాటక బంద్… 144 సెక్షన్ విధించడం

తమిళనాడుకు కావేరీ నీటిని విడుదల చేయడాన్ని నిరసిస్తూ కన్నడ రైతులు శుక్రవారం కర్ణాటక రాష్ట్ర బంద్‌కు పిలుపునిచ్చారు. శుక్రవారం ఉదయం 6 గంటల నుంచి సాయంత్రం 6 గంటల వరకు రైతులు బంద్‌ పాటిస్తున్నారు. ఈ బంద్ సందర్భంగా మండ్య జిల్లాల్లో 144 సెక్షన్ విధించారు.

నేడు కర్ణాటక బంద్: కావేరీ జలాల వివాదంపై నేడు కర్ణాటక బంద్... 144 సెక్షన్ విధింపు

నేడు కర్ణాటక బంద్

నేడు కర్ణాటక బంద్: తమిళనాడుకు కావేరీ నీటిని విడుదల చేయడాన్ని నిరసిస్తూ కన్నడ రైతులు శుక్రవారం కర్ణాటకలో రాష్ట్ర బంద్‌కు పిలుపునిచ్చారు. శుక్రవారం ఉదయం 6 గంటల నుంచి సాయంత్రం 6 గంటల వరకు రైతులు బంద్ పాటించనున్నారు. ఈ బంద్ సందర్భంగా మండ్య జిల్లాల్లో 144 సెక్షన్ విధించారు. (నేడు కర్నాటక బంద్) కర్ణాటక రాష్ట్రంలో శుక్రవారం పాఠశాలలు, కళాశాలలు మూతపడ్డాయి. (మాండ్యా జిల్లాలో 144 సెక్షన్ విధించబడింది) బెంగళూరులో బంద్ సందర్భంగా శుక్రవారం పోలీసు సిబ్బందిని మోహరించారు.

బెంగాల్ గవర్నర్: బెంగాల్ రాజ్ భవన్ లో ఫోన్ ట్యాపింగ్ అనుమానం… పోలీసులను నిలదీసిన గవర్నర్

పొరుగున ఉన్న తమిళనాడుకు కావేరీ నదీ జలాలను విడుదల చేయడాన్ని నిరసిస్తూ కన్నడ అనుకూల రైతు సంఘాలు రాష్ట్ర వ్యాప్త బంద్‌కు పిలుపునిచ్చాయి. (కావేరి నదీ జలాల వివాదం) రైతుల సమ్మె దృష్ట్యా కర్ణాటక పోలీసులు భారీ పోలీసు బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. బెంగళూరులోని టౌన్‌హాల్‌ నుంచి ఫ్రీడం పార్క్‌ వరకు ఆందోళనకారులు పెద్దఎత్తున నిరసన చేపట్టారు. బంద్ సందర్భంగా రోడ్లపై వాహనాలు, విమానాలను కూడా అడ్డుకుంటామని రైతు సంఘాలు ప్రకటించాయి.

పంజాబ్: పంజాబ్‌లో అకాలీదళ్ నేతను కాల్చి చంపారు

రాజ్‌భవన్‌ ఎదుట ఆందోళనకారులు నిరసనకు దిగారు. బంద్‌ నేపథ్యంలో బెంగళూరు నగరంలోని అన్ని విద్యాసంస్థలకు ప్రభుత్వం సెలవు ప్రకటించింది. బంద్‌కు ఆటో యూనియన్లు కూడా మద్దతు ప్రకటించాయి. బంద్‌కు ఆటో రిక్షా డ్రైవర్స్ యూనియన్, ఓలా, ఉబర్ డ్రైవర్స్, కార్ ఓనర్స్ అసోసియేషన్ మద్దతు తెలుపుతున్నాయని ఆటో అసోసియేషన్ అధ్యక్షుడు తన్వీర్ పాషా తెలిపారు. అన్ని విద్యా సంస్థలు, ప్రైవేట్ క్యాబ్ సర్వీసులు, షాపింగ్ మాల్స్, సినిమా థియేటర్లు మూతపడ్డాయి.

విశాల్: సెన్సార్ బోర్డుపై విశాల్ సంచలన వ్యాఖ్యలు.. రిలీజ్ కోసం లంచం తీసుకున్న మార్క్ ఆంటోనీ..

బ్యాంకులు, అంబులెన్స్‌లు, ఫార్మా వాహనాలు, ఆసుపత్రులు, మెడికల్ షాపులు వంటి అత్యవసర సేవలను అందుబాటులో ఉంచారు. తమిళనాడు, కర్ణాటక రాష్ట్రాల మధ్య దశాబ్దాలుగా కావేరీ జలాల వివాదం కొనసాగుతోంది. తమిళనాడుకు 15 రోజుల పాటు 5000 క్యూసెక్కుల నీటిని విడుదల చేయాలని కావేరీ వాటర్ మేనేజ్‌మెంట్ అథారిటీ (సీడబ్ల్యూఎంఏ) కర్ణాటకను కోరింది. కావేరి పరీవాహక ప్రాంతంలో వర్షాలు తక్కువగా ఉండడంతో నీటిని విడుదల చేసే పరిస్థితి లేదని కర్ణాటక రైతులు చెబుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *