ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయం: భారతదేశంలోని ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయం మూసివేత

ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయం: భారతదేశంలోని ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయం మూసివేత

ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయం

ఆఫ్ఘనిస్థాన్ ఎంబసీ: భారత్‌లోని రాయబార కార్యాలయంపై ఆఫ్ఘనిస్థాన్ తాలిబన్ పాలకులు శనివారం రాత్రి కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఆదివారం నుంచి న్యూఢిల్లీలోని ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయ కార్యకలాపాలను నిలిపివేస్తున్నట్లు తాలిబన్లు ప్రకటించారు. ఆతిథ్య భారత ప్రభుత్వం నుండి మద్దతు లేకపోవడం మరియు ఆఫ్ఘన్ ప్రజల ప్రయోజనాలకు సేవ చేయడంలో అసమర్థత కారణంగా అక్టోబర్ 1 నుండి తన కార్యకలాపాలను నిలిపివేస్తున్నట్లు భారతదేశంలోని ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఎంబసీ శనివారం రాత్రి ప్రకటించింది. (Afghan Embassy Anounces Decision To Cease) ఈ నిర్ణయాన్ని ప్రకటించినందుకు చింతిస్తున్నామని ఆఫ్ఘన్ తెలిపింది. (ఈరోజు నుంచి భారత్ కార్యకలాపాలు)

రోడ్డు ప్రమాదం: తమిళనాడులో ఘోర ప్రమాదం.. టూరిస్టు బస్సు లోయలో పడి 8 మంది మృతి

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ మరియు భారతదేశం మధ్య చారిత్రక సంబంధాలు మరియు దీర్ఘకాల భాగస్వామ్యం ఉన్నప్పటికీ, ఆ దేశం తన రాయబార కార్యాలయాన్ని మూసివేయబోదని పేర్కొంది. తమ దేశం పట్ల భారత్‌కు ఆసక్తి లేకపోవడం వల్ల దౌత్య కార్యాలయంలో సిబ్బంది, వనరులు తగ్గిపోయాయని ఆఫ్ఘన్‌లు తెలిపారు. ఫరీద్ మముంద్‌జాయ్ ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయంలో రాయబారిగా పనిచేశాడు. మాముంద్‌జాయ్‌ని గత అష్రఫ్ ఘనీ ప్రభుత్వం నియమించింది.

జమిలి ఎన్నికలు: జమిలి ఎన్నికలు ఇప్పట్లో సాధ్యం కాదు.. జాతీయ లా కమిషన్ కీలక ప్రకటన

ఆగస్ట్ 2021లో ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో తాలిబాన్ అధికారాన్ని స్వాధీనం చేసుకున్న తర్వాత అతను ఇప్పటికీ ఆఫ్ఘన్ రాయబారిగా పనిచేస్తున్నాడు. భారతదేశం ఇంకా తాలిబాన్ ప్రభుత్వాన్ని గుర్తించలేదు. ఆఫ్ఘనిస్థాన్ ప్రజల సంక్షేమం కోసం ఈ చర్య తీసుకుంటున్నట్లు ఆ దేశ రాయబార కార్యాలయం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

అశ్విన్ : రవిచంద్రన్ అశ్విన్ వ్యాఖ్యలు.. ఇదే నా చివరి ప్రపంచకప్ కావచ్చు..

దౌత్య సంబంధాలపై వియన్నా కన్వెన్షన్ (1961)లోని ఆర్టికల్ 45 ప్రకారం రాయబార కార్యాలయం యొక్క ఆస్తి మరియు సౌకర్యాలు హోస్ట్ దేశం యొక్క సంరక్షక అధికారానికి బదిలీ చేయబడతాయి. ఎంబసీని మూసివేసినప్పటికీ ఆఫ్ఘన్ పౌరులకు అత్యవసర కాన్సులర్ సేవలు అందుబాటులో ఉంటాయని ఆ దేశం వివరించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *