మాల్దీవులు: మాల్దీవుల అధ్యక్షుడిగా మహమ్మద్ మైజు విజయం సాధించారు

మాల్దీవుల్లో శనివారం జరిగిన అధ్యక్ష ఎన్నికల్లో చైనా అనుకూల అభ్యర్థి మహమ్మద్ మైజ్జూ విజయం సాధించారు. మహ్మద్ మైజ్జు 54.06 శాతం ఓట్లతో విజయం సాధించారు.

మాల్దీవులు: మాల్దీవుల అధ్యక్షుడిగా మహమ్మద్ మైజు విజయం సాధించారు

మొహమ్మద్ ముయిజౌ

మాల్దీవులు: మాల్దీవుల్లో శనివారం జరిగిన అధ్యక్ష ఎన్నికల్లో చైనా అనుకూల అభ్యర్థి మహ్మద్ మైజ్జూ విజయం సాధించారు. మహ్మద్ మైజ్జు 54.06 శాతం ఓట్లతో విజయం సాధించారు. పీపుల్స్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ పార్టీ నామినేట్ చేసిన అభ్యర్థి మరియు ప్రోగ్రెసివ్ పార్టీ ఆఫ్ మాల్దీవ్స్ నాయకుడు డెమోక్రటిక్ పార్టీ ఆఫ్ మాల్దీవ్స్‌కు వ్యతిరేకంగా ఎన్నికయ్యారు. శనివారం అర్ధరాత్రి, ప్రస్తుత అధ్యక్షుడు ఇబ్రహీం మొహమ్మద్ సోలిహ్ ఓటమిని అంగీకరించారు.

ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయం: భారతదేశంలోని ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయం మూసివేత

(Muizzu Wins Maldives Presidency) 45 ఏళ్ల ముయిజ్జు చైనా అనుకూల వ్యక్తి. (చైనా అనుకూల అభ్యర్థి మొహమ్మద్ ముయిజ్జు) ఇది మాల్దీవులు మరియు భారతదేశం మధ్య సంబంధాలను ప్రభావితం చేస్తుందని భావిస్తున్నారు. “అధ్యక్షుడిగా ఎన్నికైనందుకు మైజ్జుకు అభినందనలు, శాంతియుత మరియు ప్రజాస్వామ్య ప్రక్రియను ప్రదర్శించినందుకు నేను ప్రజలను కూడా అభినందిస్తున్నాను” అని సోలిహ్ X లో రాశారు. ఎన్నికల ప్రచార ఆంక్షలు అధికారికంగా ముగిసే వరకు ఆదివారం ఉదయం వరకు సంబరాలు చేసుకోవద్దని ముయిజ్జు మద్దతుదారులను కోరారు.

రోడ్డు ప్రమాదం: తమిళనాడులో ఘోర ప్రమాదం.. టూరిస్టు బస్సు లోయలో పడి 8 మంది మృతి

61 ఏళ్ల సోలిహ్ తన వారసుడు నవంబర్ 17న ప్రమాణ స్వీకారం చేసే వరకు తాత్కాలిక అధ్యక్షుడిగా వ్యవహరిస్తారు. మాల్దీవులు హిందూ మహాసముద్రం మధ్యలో ఉంది, ఇది ప్రపంచంలోనే అత్యంత రద్దీగా ఉండే తూర్పు-పడమర షిప్పింగ్ లేన్‌లలో ఒకటి. మైజ్జు తన గురువు, మాజీ అధ్యక్షుడు అబ్దుల్లా యమీన్ నిర్మాణ ప్రాజెక్టుల కోసం చైనా నుంచి భారీగా అప్పులు తీసుకున్నాడు.

జమిలి ఎన్నికలు: జమిలి ఎన్నికలు ఇప్పట్లో సాధ్యం కాదు.. జాతీయ లా కమిషన్ కీలక ప్రకటన

యమీన్ పెరుగుతున్న నిరంకుశ పాలనపై అసంతృప్తి నేపథ్యంలో సోలిహ్ 2018లో ఎన్నికయ్యారు. మాల్దీవుల దేశాన్ని చైనా అప్పుల ఊబిలోకి నెట్టిందని ఆరోపించారు. యమీన్‌ను విడిపిస్తానని మైజ్జు ప్రతిజ్ఞ చేశాడు. మైజ్జు తన కార్యనిర్వాహక అధికారాన్ని వినియోగించుకోవాలని మరియు యమీన్‌ను గృహనిర్బంధంలో ఉంచాలని పదవీ విరమణ చేసిన అధ్యక్షుడిని కోరారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *