ఆసియా క్రీడల స్క్వాష్ జట్టు : పాకిస్థాన్‌ను ఓడించి.. స్వర్ణం కైవసం..!

ఆసియా క్రీడలు

స్క్వాష్‌లో భారత్‌కు ఉత్కంఠ విజయం

బోపన్న దంపతులకు స్వర్ణం

10 వేల మీ. రేసులో రెండు పతకాలు

100 మీ. హర్డిల్స్ ఫైనల్లో జ్యోతి

మ్యాచ్ పాయింట్ నుంచి భారత్ వెనుదిరిగింది. చిరకాల ప్రత్యర్థి పాకిస్థాన్‌కు షాకిస్తూ స్క్వాష్ జట్టు స్వర్ణం కైవసం చేసుకుంది. మరోవైపు మిక్స్‌డ్‌ డబుల్స్‌లో బోపన్న జోడీ 10,000 మీటర్ల అథ్లెటిక్స్‌లో విజేతగా నిలిచింది. రేసులో రజతం, కాంస్య పతకాలు సాధించడం విశేషం. షూటర్లు మరో రజతం అందించడంతో పోటీ ఏడో రోజు భారత్ ఖాతాలో రెండు స్వర్ణాలు సహా ఐదు పతకాలు చేరాయి. దీంతో భారత్ మొత్తం 38 పతకాలతో (10 స్వర్ణాలు, 14 రజతాలు, 14 కాంస్యాలు) నాలుగో స్థానంలో కొనసాగుతోంది.

రుతుజ--రోహన్.jpg

షైనీ బోపన్న జంట

టెన్నిస్ మిక్స్‌డ్ డబుల్స్‌లో రోహన్ బోపన్న జోడీ గ్రీన్ మెడల్ సాధించింది. తొలి సెట్‌లో వెనుకబడిన తర్వాత కూడా పుంజుకుని విజయం సాధించింది. మిక్స్‌డ్‌ ఫైనల్‌లో బోపన్న-రుతుజా భోసలే జోడీ 2-6, 6-3, 10-4తో చైనీస్‌ తైపీకి చెందిన సంగ్‌ హో హువాంగ్‌-యిన్‌ షు లియాంగ్‌పై గెలిచింది.

హాంగ్జౌ: హోరాహోరీ పోరులో.. పరాజయాన్ని ఎదుర్కుంటూ అభయ్ సింగ్ అద్భుత పోరాటానికి భారత స్క్వాష్ జట్టు చిత్తు చేసింది. ఎనిమిదేళ్ల తర్వాత శనివారం ఉత్కంఠభరితంగా సాగిన పురుషుల స్క్వాష్ ఫైనల్లో భారత్ 2-1తో పాకిస్థాన్‌ను ఓడించి స్వర్ణం సాధించింది. భారత్‌ కంటే తక్కువ ర్యాంక్‌లో ఉన్నప్పటికీ పాకిస్థాన్‌ గట్టి సవాల్‌ ఇచ్చింది. అనూహ్యంగా, 113వ ర్యాంక్ నూర్ జమాన్ నుండి 69వ ర్యాంక్ సింగ్ వరకు, ప్రతి సవాలును ఎదుర్కొన్నారు. ఈ మ్యాచ్‌లో అభయ్ 11-7, 9-11, 8-11, 11-9, 12-10తో నూర్‌పై గెలిచాడు. అంతకుముందు జరిగిన తొలి మ్యాచ్‌లో ఇక్బాల్ నాసిర్ చేతిలో 8-11, 2-11, 3-11 తేడాతో మహేశ్ మంగవ్కర్‌పై విజయం సాధించాడు. కానీ, రెండో మ్యాచ్‌లో సౌరవ్ ఘోషల్ 11-5, 11-1, 11-3తో అసిమ్ ఖాన్‌పై గెలిచి స్కోరును 1-1తో సమం చేశాడు. అభయ్ పోరాటంతో నిర్ణయాత్మక మూడో మరియు చివరి మ్యాచ్‌లో భారత్ విజయం సాధించింది. చివరిసారిగా 2014లో భారత పురుషుల స్క్వాష్ జట్టు స్వర్ణం సాధించగా.. షూటింగ్ 10 మీ. ఎయిర్ పిస్టల్ మిక్స్‌డ్ ఈవెంట్‌లో సరబ్‌జోత్ సింగ్, దివ్య రజతం సాధించారు. షూటౌట్‌లో చైనా జోడీ చేతిలో 14-16తో వెనుకబడి పసిడి పరాజయం పాలైంది.

10 వేల మీ. రేసులో అపూర్వమైన పతకాలు: పురుషుల 10,000 మీటర్ల రేసులో కార్తీక్ కుమార్, గుల్వీర్ సింగ్ అనూహ్యంగా రజతం, కాంస్య పతకాలతో మెరిశారు. కార్తీక్ 28:15.38 సెకన్లతో రెండో స్థానంలో నిలవగా, గుల్వీర్ 28:17.21 సెకన్ల టైమింగ్‌తో మూడో స్థానంలో నిలిచాడు. బహ్రెయిన్ అథ్లెట్ బిర్హాను (28:13.62సె) స్వర్ణం సాధించాడు. చివరి 100 మీటర్లలో ముగ్గురు అథ్లెట్లు ఒకరినొకరు ఢీకొని కిందపడగా.. కార్తీక్, గుల్వీర్ పతకాల రేసులోకి దిగారు. 400 మీ. ఐశ్వర్య మిశ్రా (53.50సె) రేసులో నాలుగో స్థానంలో నిలవగా, పురుషుల విభాగంలో మహ్మద్ అజ్మల్ 45.97 సెకన్లతో ఐదో స్థానంలో నిలిచాడు. పురుషుల 1500 మీటర్ల పరుగులో అజయ్ కుమార్, జిన్సన్ జాన్సన్ ఫైనల్‌కు అర్హత సాధించారు. లాంగ్ జంప్ లో మురళీ శ్రీశంకర్ 7.97 మీటర్లు, అల్ర్డిన్ 7.67 మీటర్లు దూకి ఫైనల్ కు చేరుకున్నారు. మహిళల 100మీ హర్డిల్స్ హీట్స్‌లో జ్యోతి యర్రాజి (13.03 సె) రెండో స్థానంలో నిలిచి ఫైనల్‌కు అర్హత సాధించింది. నిత్య రాంరాజ్ (13.30 సె) ఐదో స్థానంలో నిలిచి పతకాల రేసు నుంచి నిష్క్రమించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *