వన్డే ప్రపంచకప్‌లు: వన్డే ప్రపంచకప్‌లో అత్యధిక పరుగులు చేసిన భారత ఆటగాళ్లు వీరే.

వన్డే ప్రపంచకప్‌లలో టీమిండియా తరఫున అత్యధిక పరుగులు చేసిన టాప్-5 ఆటగాళ్లలో ఎవరో చూద్దాం.

వన్డే ప్రపంచకప్‌లు: వన్డే ప్రపంచకప్‌లో అత్యధిక పరుగులు చేసిన భారత ఆటగాళ్లు వీరే.

విరాట్ కోహ్లీ – రోహిత్ శర్మ – సచిన్ టెండూల్కర్

ODI ప్రపంచ కప్‌లలో అత్యధిక పరుగులు: ODI ప్రపంచ కప్ 2023 నాలుగు రోజుల్లో ప్రారంభం కానుంది. అక్టోబర్ 8న టీమిండియా తొలి మ్యాచ్ ఆడనుంది.చెన్నై వేదికగా ఆస్ట్రేలియాతో తలపడనుంది. ఈ క్రమంలో ఇప్పటి వరకు జరిగిన వన్డే ప్రపంచకప్ చరిత్రలో అత్యధిక పరుగులు చేసిన భారత ఆటగాడు ఎవరో తెలుసుకోవాలని అభిమానులు కోరుతున్నారు. వన్డే ప్రపంచకప్‌లలో టీమిండియా తరఫున అత్యధిక పరుగులు చేసిన టాప్-5 ఆటగాళ్లలో ఎవరో ఇప్పుడు చూద్దాం.

సచిన్ టెండూల్కర్..

వన్డే ప్రపంచకప్‌లలో భారత్ తరఫున అత్యధిక పరుగులు చేసిన ఆటగాడు సచిన్ టెండూల్కర్. సచిన్ తన కెరీర్‌లో మొత్తం 6 వన్డే ప్రపంచకప్‌లు ఆడాడు. అతను 45 మ్యాచ్‌లలో 56.95 సగటుతో 88.98 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 2,278 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో ఆరు సెంచరీలు, 15 అర్ధసెంచరీలు ఉన్నాయి.

విరాట్ కోహ్లీ..

వన్డే ప్రపంచకప్‌లలో అత్యధిక పరుగులు చేసిన భారత ఆటగాడు సచిన్ తర్వాత విరాట్ కోహ్లీ. విరాట్ ఇప్పటివరకు మూడు వన్డే ప్రపంచకప్‌లు (2011, 2015, 2019) ఆడాడు. అతను 26 మ్యాచ్‌ల్లో 86.70 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 46.81 సగటుతో 1,030 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో రెండు సెంచరీలు, 6 అర్ధసెంచరీలు ఉన్నాయి.

సౌరవ్ గంగూలీ..

భారత మాజీ కెప్టెన్ సౌరవ్ గంగూలీ మూడో స్థానంలో ఉన్నాడు. అతను 21 మ్యాచ్‌లలో 55.88 సగటుతో 77.50 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 1,006 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో నాలుగు సెంచరీలు, మూడు అర్ధసెంచరీలు ఉన్నాయి.

ఆసియా క్రీడలు: మరో రెండు స్వర్ణాలు.. ఆసియా క్రీడల్లో భారత్ దూసుకెళ్తోంది

రోహిత్ శర్మ..

ఈ జాబితాలో భారత ప్రస్తుత కెప్టెన్ హిట్‌మన్ నాలుగో స్థానంలో ఉన్నాడు. 17 మ్యాచ్‌లు ఆడిన రోహిత్ 95.97 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 65.20 సగటుతో 978 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో ఆరు సెంచరీలు, మూడు అర్ధసెంచరీలు ఉన్నాయి.

రాహుల్ ద్రవిడ్..

ఈ జాబితాలో టీమ్ ఇండియా ప్రస్తుత హెచ్ కోచ్ రాహుల్ ద్రవిడ్ ఐదో స్థానంలో ఉన్నాడు. అతను 22 మ్యాచ్‌లలో 61.42 సగటుతో 74.97 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 860 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో రెండు సెంచరీలు, ఆరు అర్ధసెంచరీలు ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *