క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ 2023: మనోళ్లు… ఎందుకు గెలవాలి..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-01T08:50:17+05:30 IST

భారతదేశంలో క్రికెట్‌ను ఆటగా చూడరు. చిన్నా.. పెద్దా తేడా లేకుండా ఇదంతా ఒక మతంగా పరిగణిస్తారు. దీని ప్రకారం, భారత క్రికెట్ బోర్డు (బిసిసిఐ) ప్రపంచ క్రికెట్‌కు పెద్ద మనిషిలా వ్యవహరిస్తుంది.

క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ 2023: మనోళ్లు... ఎందుకు గెలవాలి..

భారతదేశంలో క్రికెట్‌ను ఆటగా చూడరు. చిన్నా.. పెద్దా తేడా లేకుండా ఇదంతా ఒక మతంగా పరిగణిస్తారు. దీని ప్రకారం, భారత క్రికెట్ బోర్డు (బిసిసిఐ) ప్రపంచ క్రికెట్‌కు పెద్ద మనిషిలా వ్యవహరిస్తుంది. కారణం ICC యొక్క అత్యధిక ఆదాయం (ఆదాయం) భారతదేశం నుండి వస్తుంది. మరి.. ఇంత క్రేజ్ ఉన్న గేమ్ లో టీమ్ ఇండియా ఎలా డామినేట్ చేస్తుందో సమాధానం చెప్పడం కష్టమే. ద్వైపాక్షిక సిరీస్ విజయాలు సాధించినా.. ప్రధాన టోర్నీల్లో మా జట్టు ఒత్తిడిని తట్టుకోలేక పోవడం అభిమానులను కలవరపెడుతోంది. 2013లో ధోనీ సారథ్యంలోని ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీలో భారత్ గెలిచిన చివరి మేజర్ టోర్నీ. అంతే.. ఆ తర్వాత ఐసీసీ నిర్వహించిన ఏ టోర్నీలోనూ మన హీరోలు విజయం సాధించలేకపోయారు. ఒక్కసారి వాటిని పరిశీలిస్తే..

  • 2014 టీ20 ప్రపంచకప్ ఫైనల్ శ్రీలంక జట్టు చేతిలో ఓటమి

  • 2015 వన్డే ప్రపంచకప్ సెమీస్‌లో ఆస్ట్రేలియా చేతిలో ఓడింది

  • 2016 టీ20 ప్రపంచకప్ సెమీస్‌లో వెస్టిండీస్ చేతిలో ఓడిపోయింది

  • 2017 ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ ఫైనల్లో పాకిస్థాన్ చేతిలో ఓడింది

  • 2019 వన్డే ప్రపంచకప్ సెమీస్‌లో న్యూజిలాండ్ చేతిలో ఓడిపోయింది

  • 2021 టీ20 ప్రపంచకప్‌ మళ్లీ గ్రూప్‌ దశలో ఉంది

  • 2022 టీ20 ప్రపంచకప్ సెమీస్‌లో ఇంగ్లండ్ చేతిలో ఓటమి..

దీంతో భారత జట్టు అభిమానుల్లో ఉత్కంఠ నెలకొంది. నిజానికి పై టోర్నీల్లో హాట్ ఫేవరెట్ గా మనోలు పోటీ పడ్డారు. గ్రూప్ దశలో అద్భుతమైన ప్రదర్శన కనబరుస్తూనే కీలకమైన నాకౌట్ మ్యాచ్ ల్లో తడబడడం సహజం. ధోనీ కెప్టెన్సీలో యువరాజ్ సింగ్ మరియు సురేశ్ రైనా మిడిలార్డర్‌లో ప్రజాదరణ పొందారు. వీరిద్దరూ పార్ట్ టైమ్ బౌలర్లుగా రాణించారు. ప్రస్తుతానికి, జట్టులో వారి స్థాయికి చెందిన నమ్మకమైన ఆల్ రౌండర్లు ఎవరూ లేరు. జడేజా బ్యాటింగ్‌లో విఫలమవుతున్నాడు. ముఖ్యంగా ఐసీసీ ఈవెంట్లకు ముందు బిజీ షెడ్యూల్ ఉంది. ఆటగాళ్లు అలసట, గాయాలతో బాధపడుతున్నారు.

గత టీ20 ప్రపంచకప్‌లో బుమ్రా, జడేజా లేకుండానే బరిలోకి దిగాల్సి వచ్చింది. అలాగే జట్టు కూర్పులో అనేక మార్పులు ఆటగాళ్లలో ఆత్మవిశ్వాసాన్ని నింపడం లేదు. ప్రపంచకప్‌లో ఆడే జట్టు వీలైనంత వరకు బరిలోకి దిగితే సరైన ప్రాక్టీస్‌ లభిస్తుంది. కానీ ఇటీవల ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన సిరీస్‌లో కెప్టెన్ రోహిత్, విరాట్, హార్దిక్, కుల్దీప్‌లకు విశ్రాంతినిచ్చి చివరి మ్యాచ్ ఆడారు. అసలు టోర్నీ టీమ్ లోనే లేని రుతురాజ్ కు తెరలేపడం గమనార్హం. ఇలాంటి కీలకమైన టోర్నీకి ముందు చేసిన ప్రయోగాలు ఎలాంటి ఫలితాలను ఇవ్వవు. అయితే అసలు మ్యాచ్‌ల్లో మన స్టార్ ఆటగాళ్లు పరుగుల వరద పారిస్తారని ఆశిద్దాం. సొంతగడ్డపైనే కావడం మరో సానుకూలాంశం. అంతా సవ్యంగా సాగితే దశాబ్దాల ట్రోఫీ కరువుకు స్వస్తిచెప్పాలంటే టీమ్ ఇండియా స్వదేశంలో గెలవక తప్పదు.. గెలిచి త్రివర్ణ పతాకాన్ని రెపరెపలాడించాలి!

– NR

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-01T10:27:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *