వాళ్ళు మళ్లీ ఆడటం చూస్తామా?

ఎంత గొప్ప ఆటగాడైనా ఏదో ఒక రోజు ఆటకు గుడ్ బై చెప్పాల్సిందే. అయితే, ప్రతి క్రీడాకారుడు తమ కెరీర్‌కు వీడ్కోలు చెప్పే ముందు తమ ప్రయాణాన్ని ఉన్నత స్థితిలో ముగించాలని ప్రయత్నిస్తారు. ప్రపంచకప్ లాంటి మెగా టోర్నీలో కూడా కచ్చితంగా కప్‌తో నడవాలనుకుంటున్నాడు. ఇప్పటికే దిగ్గజ క్రికెటర్లుగా వెలుగొందుతున్న కొందరు ఆటగాళ్లకు ప్రస్తుత ప్రపంచకప్ చివరి అవకాశంగా మారింది. మరో నాలుగేళ్ల తర్వాత ఈ కప్ కోసం వారి మెరుపు మైదానంలో కనిపించకపోవచ్చు. ఈ టోర్నీ ఆ సీనియర్లకు బహుశా చివరి అవకాశం కావచ్చు.

కోహ్లీ కళ కనిపించడం లేదా..?

ఫిట్‌నెస్ పరంగా మెరుగ్గా కనిపిస్తున్న విరాట్ కోహ్లి వచ్చే ప్రపంచకప్‌లో ఆడుతాడో లేదో ఖచ్చితంగా చెప్పలేం. 2011లో కప్ గెలిచిన భారత జట్టులో సభ్యుడిగా ఉన్న విరాట్ ఆ తర్వాత వరుసగా రెండు ప్రపంచకప్‌లు ఆడాడు. కోహ్లీ కూడా.. ఈ కప్ తర్వాత టీ20లకు వీడ్కోలు పలుకుతాడనే వార్తలు బలంగా వినిపిస్తున్నాయి. అదే జరిగితే వన్డేల్లో మరో రెండేళ్లు కొనసాగినా.. నాలుగేళ్ల పాటు సుదీర్ఘకాలం ఆడే అవకాశం లేకపోవచ్చు. భారత జట్టు సీనియర్లు 34 ఏళ్ల రవీంద్ర జడేజా, 33 ఏళ్ల మహ్మద్ షమీలకు ఇదే చివరి మెగా టోర్నీ కావచ్చు.

2.jpg

రో ‘హిట్’ దూరమా..?

36 ఏళ్ల రోహిత్ శర్మ భారత జట్టుకు కెప్టెన్‌గా కొనసాగుతున్నాడు, అయితే అతను దాదాపు టీ20లకు దూరమయ్యాడు. గతేడాది నవంబర్‌లో చివరి టీ20 మ్యాచ్‌ ఆడిన రోహిత్.. ఈ వన్డే ప్రపంచకప్ తర్వాత పూర్తిగా ఆ ఫార్మాట్‌కు వీడ్కోలు పలకవచ్చు. ఇప్పటికే ఫిట్ నెస్ సమస్యలతో సతమతమవుతున్న రోహిత్ మరికొన్నాళ్లు ఆడాలనుకున్నా కేవలం టెస్టులకే పరిమితం కావచ్చు. అందుకే దీన్ని రోహిత్‌కి చివరి వన్డే ప్రపంచకప్‌గా చెప్పుకోవచ్చు.

3.jpg

ఆసీస్‌లో ఆ నలుగురు…

వచ్చే ప్రపంచకప్‌లో వార్నర్, స్మిత్, మ్యాక్స్‌వెల్, స్టార్క్‌లను ఆస్ట్రేలియా చూడకపోవచ్చు. ప్రస్తుత మెగా టోర్నీ తర్వాత తన నిర్ణయాన్ని ప్రకటిస్తానని 36 ఏళ్ల వార్నర్ ఇప్పటికే వెల్లడించాడు. 34 ఏళ్ల స్మిత్.. ఈ ప్రపంచకప్ తర్వాత కెరీర్ ముగిసే అవకాశం లేదు. మాక్స్‌వెల్ (34), 33 ఏళ్ల స్టార్క్ కూడా వయస్సు మరియు ఫిట్‌నెస్ కారణాల వల్ల వన్డేలకు రిటైర్మెంట్ ప్రకటించనున్నట్లు వార్తలు ఉన్నాయి.

4.jpg

ఇంగ్లండ్‌కు దూరమైన స్టార్లు…

ఇంగ్లండ్ జట్టులో కీలక ఆటగాడిగా ఉన్న 32 ఏళ్ల స్టోక్స్ గతేడాది జూలైలో వన్డేలకు రిటైర్మెంట్ ప్రకటించాడు. అయితే, అతను తాజా ప్రపంచ కప్ కోసం తిరిగి జట్టులోకి వచ్చాడు మరియు టోర్నమెంట్ ముగిసిన తర్వాత వన్డేల నుండి తప్పుకుంటాడు. ఇప్పటికే టెస్టులకు రిటైరైన ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ బట్లర్ కు ఇదే చివరి ప్రపంచకప్. 32 ఏళ్ల జో రూట్, మొయిన్ అలీ (36), క్రిస్ వోక్స్ (34)లకు ఇది దాదాపు చివరి ప్రపంచకప్.

5.jpg

ఖేల్ ఖతమే చేయగలరా..?

ఇన్నాళ్లుగా గాయాలు, ఫిట్‌నెస్ సమస్యలతో బాధపడుతున్న 33 ఏళ్ల కేన్ విలియమ్సన్ ఇప్పుడు పూర్తి ఫామ్‌లో లేడు. పదే పదే గాయాలపాలై పాడుతున్న కేన్ మరో మెగా టోర్నీ ఆడేందుకు ఇష్టపడటం లేదు. ఆ జట్టులో కేన్‌తో పాటు బౌల్ట్ (34), సౌతీ (34) కూడా చివరి ప్రపంచకప్‌ కావడం విశేషం.

6.jpg

సఫారీ కెప్టెన్ Mr.

ఈ టోర్నీ తర్వాత ప్రపంచకప్ ట్రోఫీ కోసం దండయాత్ర చేస్తున్న దక్షిణాఫ్రికా జట్టుకు స్టార్ ప్లేయర్లు గుడ్ బై చెప్పనున్నారు. ప్రస్తుతం కెప్టెన్ బావుమా వయసు 33. జట్టు మిడిలార్డర్‌లో కీలక ఆటగాడు మిల్లర్‌ వయసు 34 ఏళ్లు. డి కాక్ (30) వయసు పరంగా చిన్నవాడైనా వరల్డ్ కప్ తర్వాత రిటైర్మెంట్ ప్రకటిస్తానని ఇప్పటికే చెప్పాడు.

7.jpg

షకీబల్ అంతం అవుతాడా?

బంగ్లాదేశ్ జట్టులోని 36 ఏళ్ల షకీబల్ ఈ మెగా టోర్నీ తర్వాత క్రికెట్ నుంచి పూర్తిగా రిటైర్ అయ్యే అవకాశాలు లేకపోలేదు. అలాగే రిటైర్మెంట్ ప్రకటించి మళ్లీ వైదొలిగిన 34 ఏళ్ల తమీమ్ ఇక్బాల్ ఈ ప్రపంచకప్ తర్వాత ఆడడం అనుమానమే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *