బీఎస్పీ అధినేత్రి మాయావతి: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీఎస్పీ కూటమి ఎవరితో ఉంటుందో మాయావతి నిర్ణయించారు.

ద్రవ్యోల్బణం, పేదరికం, నిరుద్యోగం, ఆదాయ నష్టం, అధ్వాన్నంగా ఉన్న రోడ్లు, శాంతిభద్రతలు మరియు ఆరోగ్య సమస్యలు రాబోయే ఎన్నికలలో హృదయాలను తాకుతాయని మరియు తీవ్రమైన సమస్యలుగా మారుతాయని ఆమె అన్నారు.

బీఎస్పీ అధినేత్రి మాయావతి: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీఎస్పీ కూటమి ఎవరితో ఉంటుందో మాయావతి నిర్ణయించారు.

2024 ఎన్నికలు: ప్రతిపక్ష భారత కూటమిలో బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ చేరబోతోందని కొద్ది రోజులుగా ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి. నిజానికి ఎవరితో పొత్తు పెట్టుకోవాలో ఎంచుకుని ఒంటరిగానే ఎన్నికల బరిలోకి దిగుతానని మాయావతి చాలా రోజుల క్రితమే ప్రకటించారు. అయితే కొద్ది రోజులుగా విపక్ష కూటమితో చేతులు కలపడంపై చర్చ జరుగుతోంది. ఈ నేపథ్యంలో ఈ ఊహాగానాలపై మాయావతి ఆదివారం క్లారిటీ ఇచ్చారు. ముందుగా చెప్పినట్లుగా బీజేపీ, కాంగ్రెస్ పార్టీలతో పొత్తులు పెట్టుకోవడం లేదని స్పష్టం చేశారు. రెండు కూటములను (ఎన్డీయే, భారత్) సమానంగా చూస్తామని, రెండు పార్టీల విధానాలు ఒకేలా ఉన్నాయని మాయావతి విమర్శించారు.

కేంద్రంలో అధికారంలో ఉన్న భారతీయ జనతా పార్టీ ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించాలనే లక్ష్యంతో ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఇండియా అలయన్స్ అనే కొత్త ఫ్రంట్‌ను ఏర్పాటు చేశాయి. ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రానికి చెందిన అఖిలేష్ యాదవ్ నేతృత్వంలోని సమాజ్ వాదీ పార్టీ ఈ కూటమిలో భాగస్వామి. మాయావతి ప్రతిపక్ష పార్టీలలో చేరడంపై ఊహాగానాలు వచ్చాయి. అధికార పార్టీ ఏర్పాటు చేసిన ఎన్డీయే కూటమి కూడా మాయావతిపై అంచనాలు పెట్టుకుంది. కానీ మాయావతి మాత్రం ఇద్దరిపై నీళ్లు చల్లి ఈ రెండు పొత్తులకు తాను దూరంగా ఉన్నానని మరోసారి స్పష్టం చేశారు.

ఒంటరిగా పోటీ

లోక్‌సభ ఎన్నికల సన్నాహకాల కోసం ఉత్తరప్రదేశ్ రాజధాని లక్నోలోని పార్టీ కార్యాలయంలో బీఎస్పీ సమీక్షా సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసింది. సమావేశం అనంతరం విడుదల చేసిన పత్రికా ప్రకటనలో బీఎస్పీ రెండు కూటములకు దూరంగా ఉంటూ లోక్ సభ ఎన్నికల్లో ఒంటరిగా పోటీ చేస్తుందని పేర్కొన్నారు. పొత్తుకు సంబంధించి తప్పుడు వార్తలు ప్రచారం చేస్తున్నారని, జాగ్రత్తగా ఉండాలని పార్టీ నేతలను మాయావతి హెచ్చరించారు. బీఎస్పీ వ్యతిరేక శక్తులు తప్పుడు ప్రచారం చేస్తున్నాయని దుయ్యబట్టారు. ప్రజా ప్రయోజనాలు, సంక్షేమం విషయంలో బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌ల వైఖరి ఒకటేనని ఆమె అన్నారు. ద్రవ్యోల్బణం, పేదరికం, నిరుద్యోగం, ఆదాయ నష్టం, అధ్వాన్నమైన రోడ్లు, శాంతిభద్రతలు, ఆరోగ్య సమస్యలు వంటి బర్నింగ్ సమస్యలు తప్పకుండా గుండెలను తాకుతాయని, రాబోయే ఎన్నికల్లో తీవ్రమైన సమస్యగా మారతాయని ఆమె అన్నారు.

బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌పై మాయావతి ఏం చెప్పారు?
ప్రజా సంక్షేమం, ప్రజా ప్రయోజనాల విషయంలో భాజపా, కాంగ్రెస్ వైఖరి దాదాపు ఒకే విధంగా ఉందన్నారు. ఎస్సీ, ఎస్టీ, ఓబీసీలకు కల్పించిన రిజర్వేషన్ హక్కులను దెబ్బతీసేందుకు ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయని మాయావతి ఆరోపించారు. అటువంటి పరిస్థితిలో, నిరుద్యోగాన్ని తొలగించడానికి రిజర్వేషన్లు కారణం కాకూడదు. కులతత్వంపై ఆధారపడిన ఆర్థిక దోపిడీ, అన్యాయం, అసమానతలపై ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. సమాజంలో, ప్రభుత్వంలో అసమాన ఆశయాలు, విధానాలు కొనసాగితే తప్ప ప్రజలకు అసలు రిజర్వేషన్‌ ప్రయోజనాలు అందవని అన్నారు. ఈ సమావేశంలో మాయావతి బుల్డోజర్ల చర్యపై కూడా ప్రశ్నలు సంధించారు. ఒక వ్యక్తికి శిక్షను ప్రకటించకముందే కుటుంబ సభ్యులందరినీ శిక్షించడం చాలా సంఘ విద్రోహ చర్య అని అన్నారు. దీని వల్ల ప్రజల సమస్యలు తీవ్రమవుతున్నాయని, జనజీవనం అస్తవ్యస్తంగా ఉందని మాయావతి అన్నారు.

ఇప్పటికే కొన్ని పార్టీలతో పొత్తు పెట్టుకుంది

లేకుంటే బీజేపీ, కాంగ్రెస్ పార్టీల పొత్తులతో సమాన దూరం పాటిస్తానని ఆమె ప్రకటించారు. ఇప్పటికే పంజాబ్ రాష్ట్రంలో, హర్యానా రాష్ట్రంలో అకాలీదళ్ పార్టీ మరియు ఇండియన్ లోక్ దళ్ పార్టీతో ఆ పార్టీకి అధికారిక పొత్తు ఉంది. కొద్ది రోజుల క్రితం కేసీఆర్, జగన్, మాయావతితో పొత్తు పెట్టుకుంటే బాగుంటుందని ఏఐఎంఐఎం నేత అసదుద్దీన్ ఒయిసీ అభిప్రాయపడ్డారు. నాలుగు రోజుల క్రితం బీజేపీతో పొత్తును ఏఐఏడీఎంకే తెగతెంపులు చేసుకుంది. ఈ నేపథ్యంలో 2024 ఎన్నికలకు ముందే బీఎస్పీ నేతృత్వంలో మూడో కూటమి ఏర్పడే అవకాశం ఉందని భావిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *