మంత్రి: చెన్నైలో 10 వేల రోడ్ల మరమ్మతులకు టెండర్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-01T08:58:44+05:30 IST

రాజధాని నగరం చెన్నైలో భారీ వర్షాల కారణంగా దెబ్బతిన్న 10,000 రోడ్లకు మరమ్మతులు చేయనున్నట్లు రాష్ట్ర మున్సిపల్ యంత్రాంగం తెలిపింది.

మంత్రి: చెన్నైలో 10 వేల రోడ్ల మరమ్మతులకు టెండర్లు

– మంత్రి కెఎన్ నెహ్రూ

పారిస్ (చెన్నై): రాజధాని చెన్నైలో భారీ వర్షాల కారణంగా దెబ్బతిన్న 10 వేలకు పైగా రోడ్లకు మరమ్మతులు చేపట్టనున్నట్టు రాష్ట్ర పురపాలక శాఖ మంత్రి కేఎన్ నెహ్రూ తెలిపారు. శనివారం ఉదయం స్థానిక తాండియార్ పేటలోని కామరాజర్ నగర్ లో జాతీయ నగర ఆరోగ్య పథకం నిధులతో రూ.2.90 కోట్లతో నిర్మించిన ప్రాథమిక ఆరోగ్య కేంద్రాన్ని మంత్రి కెఎన్ నెహ్రూ లాంఛనంగా ప్రారంభించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. నగరంలో డెంగ్యూ వ్యాప్తి చెందకుండా దోమల నివారణ పనులను గ్రేటర్ చెన్నై కార్పొరేషన్ పటిష్టంగా చేపట్టిందన్నారు. డ్రైనేజీ కాల్వల నిర్మాణ పనులు శనివారానికి పూర్తవుతాయని గతంలో ప్రకటించామని, వారం రోజులుగా నగరంలో కురుస్తున్న వర్షాల కారణంగా ఈ పనుల్లో జాప్యం జరుగుతోందన్నారు. మరో ఐదారు రోజుల్లో పనులు పూర్తవుతాయి. వర్షాకాలంలో విపత్తులను ఎదుర్కొనేందుకు కార్పొరేషన్‌ యంత్రాంగం సిద్ధంగా ఉందన్నారు. అంగన్‌వాడీ కేంద్రాల్లో వరద బాధితులకు ఆహారం పంపిణీ చేసేందుకు అన్ని సౌకర్యాలు కల్పించామని, గాలివాన కారణంగా రోడ్లపై పడిన చెట్లను తొలగించేందుకు అన్ని పరికరాలు కూడా సిద్ధంగా ఉన్నాయని తెలిపారు. ఈసారి భారీ వర్షాల వల్ల ప్రజలకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు కలగకుండా, ముఖ్యంగా వరద నీరు రోడ్లపై నిలిచిపోకుండా ముందస్తు జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నారు. అదేవిధంగా వర్షాల కారణంగా చెన్నైలో 10,600 రోడ్లు దెబ్బతిన్నాయని, వాటి మరమ్మతుల్లో జాప్యం జరుగుతోంది. అయితే టెండర్లు ఆహ్వానించారు. నెమిలి డీశాలినేషన్‌ ప్లాంట్‌ పనులు పూర్తయ్యాయని, మరో పది రోజుల్లో ఈ ప్లాంట్‌ను సీఎం స్టాలిన్‌ ప్రారంభిస్తారని చెప్పారు. చెన్నైకి తాగునీటిని అందించే రిజర్వాయర్లలో పుష్కలంగా నీరు ఉందని, అందువల్ల మరో ఆరు నెలల వరకు కొరత ఏర్పడే అవకాశం లేదని మంత్రి స్పష్టం చేశారు. ఈ కార్యక్రమంలో రాష్ట్ర మత శాఖ మంత్రి పీకే శేఖర్ బాబు, మేయర్ ప్రియ, డిప్యూటీ మేయర్ మహేష్ కుమార్, ఎంపీ కళానిధి వీరాస్వామి తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-01T08:58:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *