పవన్ వర్సెస్ జగన్: సీఎం వైఎస్ జగన్‌కు సవాల్ విసిరిన పవన్

ఆంధ్రప్రదేశ్ లో జగన్ ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన వాలంటీర్ సిస్టమ్ పై జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ చేసిన వ్యాఖ్యలు ప్రభుత్వంలో వణుకు పుట్టించిన సంగతి తెలిసిందే. తాజాగా అవనిగడ్డలో వారాహి యాత్రలో భాగంగా పవన్ మరోసారి మాట్లాడారు. ఈ సందర్భంగా వైసీపీ నేతలు సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ రెడ్డిపై కేసులు పెట్టాలని సవాల్‌ చేశారు. ‘ జగన్‌కి చెబుతున్నా.. కేసు పెట్టినందుకు సంతోషం.. ఓకే. తప్పు జరిగినప్పుడు మనం మాట్లాడకుండా ఉండలేము. మళ్లీ మనం భగత్ సింగ్ వారసులం. దేశాన్ని ప్రేమించే దేశభక్తులు రాజకీయాలు ఎలా చేస్తారో చూపిస్తాం జగన్. వైఎస్ జగన్ దేవుడు అని పిలిస్తే రాక్షసుడు అంటూ రాష్ట్రాన్ని పీడిస్తున్నాడుసీఎంపై పవన్ విమర్శలు గుప్పించారు.

పవన్-ఆన్-జగన్-S.jpg

అదే మందు..!

నేనే గెలవకపోయినా, నిలబడి పోరాడుతున్నానంటే నా నిబద్ధత ఏమిటో అర్థం చేసుకోండి. జనసేన-టీడీపీ కూటమికి మద్దతివ్వండి. మళ్లీ జగన్ కు ఓటేస్తే పరిస్థితి ఎలా ఉంటుందో ఆలోచించండి. నేను సమస్యల గురించి మాట్లాడుతుంటే, నన్ను వ్యక్తిగతంగా విమర్శిస్తున్నారు. అవనిగడ్డ ప్రాంతంలో ఇసుక తవ్వకాల వల్ల 76 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. ఏపీ భవిష్యత్తు కోసం ఈసారి సరైన వ్యక్తులతో ఉండాలి. ఈసారి తేడా వస్తే 20 ఏళ్లు వెనక్కి వెళ్తాయి. నేను వెనక్కి వెళ్లను.. ఇక్కడే ఉంటాను. జగన్ ఎందుకు ఓట్లు వేయలేదు.. పదేళ్లు రోడ్లపైనే తిరిగాడు. ఇప్పుడు పరదాలతో తిరుగుతున్నా గతంలో రోడ్లపైనే నడిచేవారు. 2019లో దేవుడిలా ఓటేసి.. ఇప్పుడు దెయ్యంగా పట్టుబడ్డాడు. దేవుడు లేని పల్లెల్లో మంచం పట్టే కుండల రాజు లాంటి వైసిపి ఎమ్మెల్యేలు. ఏపీని పట్టి పీడిస్తున్న వైసీపీ మహమ్మారికి మండే జనసేన-టీడీపీ టీకాఅని పవన్ అన్నారు.

TDP-Janasena Alliance.jpeg

జగన్‌కు సలహా..!

వైసీపీ గుర్తు ఫ్యాన్.. ఎవరికీ అందదు.. ఫ్యాన్ పెడితే కరెంట్ బిల్లులు పేలుతున్నాయి. ఏపీ అభివృద్ధి.. వైసీపీ ఫ్యాన్ కు నిరుద్యోగులు ఎగబడ్డారు. దాహం తీర్చే గ్లాసు. రాష్ట్ర ప్రయోజనాల కోసం జనసేన-టీడీపీ కలిసి వస్తాయన్నారు. బీజేపీతో కలిసి వెళ్లొచ్చు.. కానీ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసే పరిస్థితి ఉండదు. ఈ ఎన్నికల్లో మధ్యేమార్గంగా ఉండను.. పక్షం వహిస్తాను. రామ-రావణ యుద్ధం జరుగుతున్నప్పుడు రామాయ స్వస్తి.. రావణయ స్వస్తి కాదు. ప్రజల పక్షం వహించాను. నన్ను బీసీలు, ఎస్సీలు తిట్టుకుంటారు. నేను చిన్నప్పుడు కూడా అలాంటి పనులు చేయలేదు. జగన్ బుద్ధిహీనుడిలా మెచ్యూరిటీ లేకుండా వ్యవహరిస్తున్నారన్నారు. జగన్‌కు ఎవరు సలహా ఇస్తున్నారో.. కాస్త మారండి. నన్ను విమర్శించే వారి కులం చూడను.. మనుషులను చూస్తాను అని జగన్ కు పవన్ సలహా ఇచ్చారు.

YSRCP.jpg

బెదిరింపులు వచ్చాయి..!

వైసీపీ పతనం మొదలైంది. కురుక్షేత్రం అంటే కురుక్షేత్రం. ఈ కురుక్షేత్రంలో జగన్ ఓడిపోవడం ఖాయం.. మేం అధికారంలోకి రావడం ఖాయం. నేను అధికారం కోసం ప్రయత్నించను. రేపు ఇచ్చిన హామీలు నెరవేర్చకుంటే మీకు అండగా ఉంటాను. మేం (టీడీపీ-జనసేన) అధికారంలోకి రాగానే నిరుద్యోగుల రుణం తీరుస్తాం. నేను మీ భవిష్యత్తు గురించి ఆలోచిస్తాను. ఎన్నో బెదిరింపులు వచ్చాయి… వాటిని లెక్క చేయను. యుద్ధభూమి నుండి పారిపోవాలని బెదిరింపులు వచ్చాయి. ప్రత్యేక పరిస్థితుల్లో ఓటు చీలిపోకూడదు. మా కంటే.. మా పార్టీ కంటే మా భూమి ముఖ్యంఅని పవన్ అన్నారు. అయితే పవన్‌ని ఎవరు బెదిరించారో మాత్రం బయటపెట్టలేదు.

వైఎస్-జగన్.jpg

నేను ఎప్పుడూ చెప్పలేదు..!

ఏపీలో ప‌రిస్థితి ఇలాగే ఉన్నా.. వైఎస్ జ‌గ‌న్ ఇబ్బంది పెట్టార‌ని నేనెప్పుడూ ప్ర‌ధాని మోదీకి చెప్ప‌లేదు. నా భూమి కోసం పోరాడతాను.. అలాగే నన్ను దేహీ అని పిలవమని ఎవరినీ అడగను. మెగా డీఎస్సీకి అండగా నిలుస్తున్నాను. 2024లో వచ్చేది జనసేన, టీడీపీ సంకీర్ణ ప్రభుత్వమే. ఓట్లు కొనేందుకు నా దగ్గర డబ్బులు లేవు. ప్యాకేజీలు వచ్చాయని చెబుతున్న కొత్తవాళ్లకు ఏం చెప్పాలి? ఒకప్పుడు మాదాపూర్‌లో పది ఎకరాలు కొని ఉంటే ఈపాటికి వేల కోట్లు అయ్యేవి. నాకు డబ్బు మీద వ్యామోహం లేదు.. ప్రపంచం పచ్చగా కనిపిస్తుంది. రెండు దశాబ్దాల పాటు రాజకీయాల్లో పనిచేస్తాను.. ఈ క్రమంలోనే సీఎం పదవిని స్వీకరిస్తాను. అందుకే పదవుల కోసం వెంపర్లాడను. ఏపీ నుంచి 3 లక్షలకు పైగా కుటుంబాలు వలస వెళ్లాయి. 3.88 లక్షల మంది విద్యార్థులు చదువు మానేశారు. 5 మరియు 15 సంవత్సరాల మధ్య 62,754 వేల మంది పిల్లలు మరణించారు. ప్రభుత్వం శ్వేతపత్రం విడుదల చేయాలిఅని పవన్ డిమాండ్ చేశారు. మరి సేనాని వ్యాఖ్యలపై వైసీపీ నుంచి ఎలాంటి స్పందన వస్తుందో చూడాలి.

PAwan.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-01T19:35:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *