బీజేపీ: ఎమ్మెల్యేలుగా పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ నేతలు ఎందుకు వెనకడుగు వేస్తున్నారు?

కాంగ్రెస్‌లో ఎమ్మెల్యే టిక్కెట్‌పై గట్టి డిమాండ్‌ ఉండగా.. బీఆర్‌ఎస్‌.. కమలం పార్టీలో పరిస్థితి పూర్తిగా తారుమారైంది.. అసలు ఎమ్మెల్యేల పోటీకి బీజేపీ నేతలు ఎందుకు వెనకడుగు వేస్తున్నారు?

బీజేపీ: ఎమ్మెల్యేలుగా పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ నేతలు ఎందుకు వెనకడుగు వేస్తున్నారు?

తెలంగాణ బీజేపీ అగ్రనేతలు అసెంబ్లీలో పోటీ చేసేందుకు ఎందుకు ఆసక్తి చూపడం లేదు?

బీజేపీ తెలంగాణ: అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే అవకాశాన్ని ఏ నాయకుడైనా వదులుకుంటారా? ఎమ్మెల్యే టికెట్ కోసం నేతలు ఎంతగా పోరాడుతున్నారు. ఎన్ని పైరవీలు చేస్తారు… కానీ బీజేపీలో కొందరు నేతలు మాత్రం అసెంబ్లీ పేరు చెప్పగానే కిలోమీటర్లు పరిగెత్తారు… పార్టీ పిలిచి మరీ టిక్కెట్లు ఇస్తుందా… లేదు… లేదు… మేం చేస్తాం. ఎంపీలుగా పోటీ… ఎమ్మెల్యే పదవిపై తమకు ఆసక్తి లేదని… కాంగ్రెస్… బీఆర్‌ఎస్‌లో ఎమ్మెల్యే టికెట్‌పై గట్టి డిమాండ్‌ ఉండగా.. కమలం పార్టీలో పరిస్థితి పూర్తిగా తారుమారైంది. అసలు ఎమ్మెల్యేలుగా పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ నేతలు ఎందుకు వెనకడుగు వేస్తున్నారు? తెర వెనుక రాజకీయం అంటే ఏమిటి?

ఎన్నికలు దగ్గర పడుతున్న కొద్దీ తెలంగాణ రాజకీయాలు హాట్ హాట్ గా మారుతున్నాయి. ప్రధాన పార్టీలన్నీ అభ్యర్థుల ఎంపికపైనే దృష్టి సారించాయి. బీఆర్‌ఎస్ ఈ పనిని పూర్తి చేస్తూనే కాంగ్రెస్, బీజేపీ అభ్యర్థుల జాబితాపై మల్లగుల్లాలు పడుతున్నాయి. అయితే బీజేపీకి చెందిన పలువురు అగ్రనేతలు అసెంబ్లీకి కాకుండా పార్లమెంట్‌కు పోటీ చేయడం ఆ పార్టీలో హాట్ టాపిక్‌గా మారుతోంది. బీఆర్‌ఎస్‌లోని పలువురు ఎంపీలు అసెంబ్లీ టిక్కెట్లు ఆశిస్తున్న తరుణంలో ఒక్క మెదక్ ఎంపీ కోట ప్రభాకర్ రెడ్డికి మాత్రమే సీఎం కేసీఆర్ అవకాశం కల్పించారు. దుబ్బాకలో బీఆర్‌ఎస్‌కు సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యే లేకపోవడంతో అక్కడ పోటీ చేసేందుకు ప్రభాకర్‌రెడ్డికి సీఎం టికెట్‌ ఇచ్చారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో ముగ్గురు కాంగ్రెస్ ఎంపీలు ఎమ్మెల్యేలుగా పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. పీసీసీ అధ్యక్షుడు మల్కాజిగిరి ఎంపీ రేవంత్‌రెడ్డి ఈసారి కొడంగల్‌ నుంచి పోటీ చేయనుండగా, నల్గొండ ఎంపీ ఉత్తమ్‌కుమార్‌రెడ్డి హుజూర్‌నగర్‌ నుంచి పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. నల్గొండ అసెంబ్లీ స్థానం నుంచి భువనగిరి ఎంపీ కోమటిరెడ్డి వెంకటరెడ్డి పోటీ చేసేందుకు ఏర్పాట్లు చేసుకుంటున్నారు.

ఇక బీజేపీలో పరిస్థితి వేరు.. ఇప్పటి వరకు అసెంబ్లీ టిక్కెట్ల కోసం పోటీ చేసిన నేతలంతా ఇప్పుడు ఆ పని చేయడం లేదు. అంతేకాదు లోక్ సభకు పోటీ చేస్తామని ప్లేటు ఫిరాయిస్తున్నారు. రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్‌ వర్సెస్‌ బీఆర్‌ఎస్‌ అన్నట్లుగా మారిన నేపథ్యంలో అసెంబ్లీకి పోటీ చేయడంలో అర్థం లేదని కమలనాథులు భావిస్తున్నారు. లోక్ సభకు పోటీ చేస్తే ప్రధాని మోదీ చరిష్మాతో విజయం సాధించి జాతీయ రాజకీయాల్లో చక్రం తిప్పే అవకాశం వస్తుందని భావిస్తున్నారు. 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల ఫలితాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని.. పార్లమెంట్ ఎన్నికల్లో సులువుగా విజయం సాధిస్తామని బీజేపీ నేతలు భావిస్తున్నారు.

అంబర్ పేట నుంచి రెండుసార్లు గెలిచిన బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు కిషన్ రెడ్డి 2019లో సికింద్రాబాద్ ఎంపీగా గెలిచి కేంద్రమంత్రి అయ్యారు. ఇప్పుడు కూడా కిషన్ రెడ్డి సికింద్రాబాద్ లోక్‌సభ స్థానం నుంచి పోటీ చేసేందుకు మొగ్గు చూపుతున్నట్లు సమాచారం. ఇక తాజాగా రాష్ట్ర మాజీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ కూడా కరీంనగర్ పార్లమెంట్ స్థానంపై దృష్టి సారించారు. ఆయన్ను అధ్యక్ష పదవి నుంచి తప్పించి, అసెంబ్లీ ఎన్నికలతో ఏం చేస్తున్నారో అని బండి ఆరా తీస్తుండగా.. ముషీరాబాద్ నుంచి పోటీ చేస్తున్న డాక్టర్ లక్ష్మణ్ ప్రస్తుతం రాజ్యసభ సభ్యుడిగా కొనసాగుతున్నారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు కూడా ఆసక్తి చూపడం లేదని.. ఎలాగైనా కేంద్రంలో మరోసారి బీజేపీ అధికారంలోకి రావడం ఖాయమని లక్ష్మణ్ అభిప్రాయపడ్డారు.

ఇది కూడా చదవండి: బీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీలో ఎందుకు చేరారు? ఎందుకు వెళ్ళిపోతున్నావు?

మునుగోడు నుంచి పోటీ చేస్తానని నిన్నటి వరకు చెప్పిన మాజీ ఎంపీ రాజగోపాల్ రెడ్డి ఇప్పుడు పార్లమెంటుకు పోటీ చేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ధర్మపురి లేదా చెన్నూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేస్తానని చెప్పిన మాజీ ఎంపీ వివేక్ కూడా పెద్దపల్లి పార్లమెంట్ స్థానంపై ఆసక్తి చూపుతున్నారు. మరో మాజీ ఎంపీ కొండా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి కూడా చేవెళ్ల పార్లమెంట్ స్థానాన్ని కోరుతున్నారు. జితేందర్ రెడ్డి మహబూబ్ నగర్ అసెంబ్లీ స్థానానికి దరఖాస్తు చేసుకున్నప్పటికీ.. ఆయన ఎంపీగా పోటీ చేస్తారని అంటున్నారు. మాజీ ఎంపీలు విజయశాంతి, చాడ సురేశ్‌రెడ్డి, రవీంద్రనాయక్‌లు కూడా ఇదే మాట చెబుతున్నారని కాషాయ పార్టీ పేర్కొంది.

ఇది కూడా చదవండి: తెలంగాణలో పసుపు బోర్డు, గిరిజన కేంద్రీయ విశ్వవిద్యాలయం: ఎన్నికల వేళ మోడీ ఆశీస్సులు

గత ఎన్నికల్లో 108 నియోజకవర్గాల్లో డిపాజిట్లు కోల్పోయిన బీజేపీ.. 2019 ఎన్నికల్లో 40 నియోజకవర్గాల్లో మెజారిటీ సాధించి 4 పార్లమెంట్ స్థానాల్లో విజయం సాధించింది. ఈ లెక్కలను మరోసారి గుర్తుచేస్తూ.. అసెంబ్లీ కంటే పార్లమెంట్ సేఫ్ అని కమలం పార్టీ నేతలు భావిస్తున్నట్లు చెబుతున్నారు. ప్రధాని మోదీ మ్యాజిక్ తో లోక్ సభ గెలవాలనే ఏకైక ఎజెండాతో సీనియర్లందరినీ అసెంబ్లీ పోటీకి దూరం చేశారని అంటున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *