బొత్స: ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీపీలపై మంత్రి బొత్స ఎందుకు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు?

జిల్లా పార్టీ వ్యవహారాలపై చాలా కాలంగా ఆగ్రహంతో ఉన్న మంత్రి బొత్స.

బొత్స: ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీపీలపై మంత్రి బొత్స ఎందుకు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు?

విజయనగరం వైసీపీ నేతలకు బొత్స సత్యనారాయణ ఎందుకు క్లాస్ తీసుకున్నారు

బొత్స సత్యనారాయణ: ఎమ్మెల్యేలు చక్రవర్తులుగా భావించకూడదు. మండల అధ్యక్షులను వశపరులుగా భావించవద్దని.. సమస్యలున్నప్పుడు సర్దుకుపోవాలని.. కార్యకర్తలతో సమన్వయం చేసుకోవాలని.. లేకుంటే నష్టపోతారన్నారు. మునుపెన్నడూ లేని విధంగా క్యాడర్ చురుగ్గా మారడం ఆసక్తికరంగా మారింది. మంత్రి బొత్స ఎందుకు ఇలా మాట్లాడారు? మాట తప్పని జిల్లాలోని ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీపీలపై మంత్రి ఆగ్రహం ఎందుకు? తెర వెనుక మరి రాజకీయం అంటే ఏమిటో చూద్దాం.

సీనియర్ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ ఏం మాట్లాడినా సంచలనమే. ప్రతిపక్ష పార్టీలే కాదు.. స్వతంత్ర నేతలను కూడా మంత్రి బొత్స క్షమించరు.. తేడా వస్తే ముఖంపైనే అడుగుతారు. పార్టీలో క్రమశిక్షణ కొరవడినా, నేతల మధ్య ఐక్యత లోపించినా మంత్రి బొత్స పట్టించుకోవడం లేదు. సమయం, సందర్భం చూసి మైండ్ బ్లాక్ అయ్యేంతగా మంత్రి వర్గీయులు.. సొంత జిల్లా విజయనగరంలో పార్టీ పనితీరుపై మంత్రి తీవ్ర అసంతృప్తితో ఉన్నట్లు సమాచారం. ముఖ్యంగా ఎమ్మెల్యేలు, ద్వితీయ శ్రేణి నేతల మధ్య సమన్వయ లోపం.. గ్రూపులపై మంత్రి కొంత అసహనం వ్యక్తం చేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది.

జిల్లా పార్టీ వ్యవహారాలపై చాలా కాలంగా ఆగ్రహంతో ఉన్న మంత్రి బొత్స. ఎమ్మెల్యేలు చక్రవర్తులుగా, ఎంపీపీలు సామంతులుగా భావిస్తున్నారు. అనూహ్యంగా మంత్రి తీవ్రస్థాయిలో వార్నింగ్ ఇవ్వడంతో ఒక్కసారిగా నేతలంతా రెచ్చిపోయారు. నియోజక వర్గాల్లో నేతల మధ్య విభేదాలు తలెత్తినప్పుడు ఇరువర్గాల మధ్య సయోధ్య కుదరదని, ఒక వర్గానికి పెద్దపీట వేయడం సరికాదని, అందరికీ ఓ మోస్తరు వర్గపోరు. తన నియోజకవర్గంలో కూడా ఇలాంటి సమస్యలు ఉన్నాయని పార్టీ నేతలతో మంత్రి ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ప్రతి ఒక్కరూ ఆత్మపరిశీలన చేసుకోవాలని, ఇకపై ఇలాంటివి పునరావృతం కాకుండా చూసుకోవాలని హెచ్చరించారు. అయితే బొత్స ఈ వ్యాఖ్యలు చేస్తుండగా వేదికపై ఉన్న విజయనగరం శాసనసభ్యుడు కోలగట్ల వీరభద్రస్వామి ఏదో మాట్లాడబోతుండగా బొత్స సున్నితంగా అడ్డుకున్నారు.

జిల్లాలోని కొన్ని నియోజకవర్గాల్లో జరుగుతున్న రాజకీయ పరిణామాలే మంత్రి బొత్స వ్యాఖ్యలకు కారణమని వైసీపీ నేతలు చెబుతున్నారు. ముఖ్యంగా విజయనగరం, ఎస్.కోట, నెల్లిమర్లతో పాటు బొత్స సొంత నియోజకవర్గం చీపురుపల్లిలోనూ అధికార పార్టీ నేతల మధ్య విభేదాలు వచ్చినట్లు సమాచారం. జిల్లాలో దశాబ్దాలుగా చక్రం తిప్పిన బొత్సకు ఏ నియోజకవర్గంలో ఏం జరుగుతుందో, ఎవరు ఏం చేస్తున్నారో ఎప్పటికప్పుడు తెలుసుకుంటున్నారు. నేతలే దారి చూపుతున్నారని మండిపడ్డారు మంత్రి.

ఇది కూడా చదవండి: అచ్చెన్నాయుడి ప్రకటన.. మాస్టర్ ప్లాన్ వేసిన చంద్రబాబు.. బాబు స్కెచ్ ఏంటి?

జిల్లా కేంద్రమైన విజయనగరంలో ఎమ్మెల్యే కోలగట్ల, ఎంపీపీ మామిడి అప్పలనాయుడు మధ్య ప్రచ్ఛన్నయుద్ధం నడుస్తోందని పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఓ గ్రామంలోని జగనన్న కాలనీ లేఅవుట్ విషయంలో ఇద్దరి మధ్య విభేదాలు వచ్చినట్లు సమాచారం. ఇద్దరి మధ్య అంతరం పెరగడం, పలువురు సర్పంచ్ లు, మండల స్థాయి నాయకులు ఎంపీపీ కాకుండా నేరుగా ఎమ్మెల్యే వద్దకు వెళ్లడంతో… ఇరువర్గాల మధ్య అంతరం పెరిగింది. అదేవిధంగా నెల్లిమర్ల ఎమ్మెల్యే బడ్డుకొండ అప్పలనాయుడు కుటుంబం, ఎంపీపీ అంబళ్ల సుధారాణి మధ్య విభేదాలు తారాస్థాయికి చేరాయి. ఎంపీపీ సుధారాణి భర్త అంబళ్ల శ్రీరాములనాయుడు నెల్లిమర్ల మండల వైసీసీ సమన్వయకర్తగా వ్యవహరిస్తున్నారు. అంబెళ్ల శ్రీరాముల నాయుడు మంత్రి బొత్స అనుచరుడు కావడంతో ఎమ్మెల్యే, అంబెళ్ల కుటుంబీకుల మధ్య కొంత భూమి విషయంలో వివాదం మొదలైంది. దీంతో మండల నాయకులంతా ఎంపీపీ అంబళ్ల కుటుంబానికి దూరమయ్యారు. దీంతో తీవ్ర మనస్తాపానికి గురైన అంబెళ్ల ఎంపీ పదవికి రాజీనామా చేసేందుకు సిద్ధమయ్యారు.

ఇది కూడా చదవండి: అనకాపల్లినే మళ్లీ అమర్‌నాథ్‌ని ఎన్నుకునేలా చేసింది?

ఇక ఎస్.కోట నియోజకవర్గంలో ఎమ్మెల్యే కడుబండి శ్రీనివాసరావు, ఎమ్మెల్సీ ఇందుకూరి రఘురాజు మధ్య ఆధిపత్య పోరు కొనసాగుతోంది. నియోజకవర్గంలో క్యాడర్ మొత్తం రెండు గ్రూపులుగా విడిపోయింది. ప్రతి చిన్న విషయానికి ఈ రెండు వర్గాలు రోడ్డు దాటుతున్నాయి. మంత్రి బొత్స ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న చీపురుపల్లిలో కూడా ఇలాంటి పరిణామాలే చోటుచేసుకుంటున్నాయి. ఇక్కడ చక్రం తిప్పేది బొత్స మేనల్లుడు చిన శ్రీనే. జెడ్పీ చైర్మన్ చిన శ్రీను హవాతో స్థానిక నేత, ఎంపీ బెల్లాన చంద్రశేఖర్ కొంత ఇబ్బంది పడుతున్నారు. చిన శ్రీను, ఎంపీ బెల్లాన మధ్య నాలుగేళ్లుగా కోల్డ్ వార్ నడుస్తోంది. పదవుల విషయంలో తమ వర్గానికి న్యాయం జరగడం లేదని ఎంపీ చంద్రశేఖర్ ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. నియోజకవర్గంలో ఏ పని కావాలన్నా చిన శ్రీను వద్దకు వెళ్లాల్సిందేనని అంటున్నారు. ఒకట్రెండు నియోజకవర్గాల్లో తప్ప మిగిలిన అన్ని నియోజకవర్గాల్లోనూ ఇదే తరహా పరిణామాలు చోటుచేసుకోవడంతో మంత్రి జీర్ణించుకోలేకపోతున్నారని చెబుతున్నారు. నాయకులు ఎవరికి వారే అధిష్టానం అన్నట్లుగా వ్యవహరిస్తున్నారని, దీంతో సమన్వయ లోపం ఏర్పడుతోందని మంత్రి అభిప్రాయపడ్డారు. ఇప్పటికైనా వైసీపీ నేతలు విభేదాలు పక్కనపెట్టి కలిసి పనిచేస్తారని కార్యకర్తలు ఆశిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *