తెలంగాణ రాజకీయం: కేసీఆర్ అంత మాట్లాడతారా? మోడీ సంచలన వ్యాఖ్యలు

రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి రాగానే మళ్లీ అధికారంలోకి రాదని, అందుకే అక్కడి స్థానిక పార్టీలతో ఒప్పందాలు కుదుర్చుకుంటామని దుయ్యబట్టారు. తెలంగాణ ప్రజలకు ఎంతో ప్రతిభ ఉందని, కరోనాకు మందు కనిపెట్టారని కొనియాడారు.

తెలంగాణ రాజకీయం: కేసీఆర్ అంత మాట్లాడతారా?  మోడీ సంచలన వ్యాఖ్యలు

కేసీఆర్ పై మోడీ: భారతీయ జనతా పార్టీ నేతృత్వంలోని ఎన్డీయేతో చేతులు కలుపుతామని తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ చెప్పారని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. అయితే అందుకు తాను అంగీకరించడం లేదని కూడా స్పష్టం చేశారు. తెలంగాణ పర్యటనలో ఉన్న ప్రధాని మోదీ మంగళవారం నిజామాబాద్ జిల్లాలో పర్యటించారు. అనంతరం జిల్లాలో ఏర్పాటు చేసిన బహిరంగ సభలో మాట్లాడుతూ సీఎం కేసీఆర్ పై సంచలన ఆరోపణలు చేశారు. తన కొడుకును ఆశీర్వదించాలని కేసీఆర్ కోరారని తెలిపారు. ఈ ఆశీర్వాదం వెనుక మతం ఏంటనే చర్చ రాజకీయ వర్గాల్లో మొదలైంది.

‘‘తెలంగాణను ఓ కుటుంబం దోచుకుంటోంది.. ఎందరో విద్యార్థుల ఆత్మబలిదానాలతో తెలంగాణ సాకారమైంది.. కానీ తెలంగాణ వచ్చాక ఒక్క కుటుంబం బాగుపడింది.. కేసీఆర్ హయాంలో అవినీతి పెరిగిపోయింది.. కేసీఆర్, ఆయన కొడుకు, కూతురు, అల్లుడు మాత్రమే. చట్టం గొప్పగా మారింది.. కేంద్రం ఇచ్చే నిధులను బీఆర్‌ఎస్‌ కూడా దోచుకుంటోంది.. కుటుంబ పాలనకు ప్రజలు మరో అవకాశం ఇవ్వకూడదని.. కేసీఆర్ కుటుంబ సభ్యులంతా దోపిడీ చేస్తున్నారని.. అసలు యువతకు ఉద్యోగాల్లో అవకాశం రావడం లేదని మోదీ అన్నారు.

Also Read: బీఎస్పీ అభ్యర్థుల తొలి జాబితా విడుదలైంది

గతంలో హైదరాబాద్ ఎన్నికల సమయంలో కేసీఆర్ నాతో దురుసుగా ప్రవర్తించారు.. కేకలు వేసి స్వాగతించారు.. ఇప్పుడే మన అవసరం తీరాక ఆయన ప్రవర్తన మారిపోయింది.. మా కార్యకర్తలను ఎన్ని రకాలుగా వేధించినా భయపడేది లేదని కేసీఆర్ చెప్పారు. మళ్లీ కాంగ్రెస్ పొత్తు రాకపోవడంతో.. తన కొడుకును ఆశీర్వదించమని అడిగాడు.. నేను నిరాకరించాను.. అప్పటి నుంచి సీఎం కేసీఆర్ నా కళ్లలోకి చూసేందుకు కూడా భయపడుతున్నారు.

కాంగ్రెస్ పార్టీ, బీఆర్ఎస్ పార్టీల మధ్య రహస్య ఒప్పందం కుదిరిందని మోదీ ఆరోపించారు. కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్, బీఆర్‌ఎస్ మధ్య ఇలాంటి చీకటి ఒప్పందాలు జరిగాయన్నారు. రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి రాగానే మళ్లీ అధికారంలోకి రాదని, అందుకే అక్కడి స్థానిక పార్టీలతో ఒప్పందాలు కుదుర్చుకుంటామని దుయ్యబట్టారు. తెలంగాణ ప్రజలకు ఎంతో ప్రతిభ ఉందని, కరోనాకు మందు కనిపెట్టారని కొనియాడారు. నిజాం నవాబులు హైదరాబాద్‌ను విడిచిపెట్టకుంటే ఒక్క గుజరాతీ బిడ్డ వల్లభాయ్ పటేల్ వారిని తరిమికొట్టేవారని మోదీ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *