సిద్దిపేట రైలు: సిద్దిపేట ప్రజల కలల రైలు పరుగు ప్రారంభించింది.. ప్రధాని మోదీ జెండా ఊపి ప్రారంభించారు

నిజామాబాద్ లో ఏర్పాటు చేసిన బహిరంగ సభలో పాల్గొన్నారు. ఈ సభ నుంచి ఆయన సిద్దిపేట రైలును ప్రారంభించారు. దీంతో పాటు రాష్ట్రంలో దాదాపు రూ.8వేల కోట్ల అభివృద్ధి పనులకు శంకుస్థాపనలు చేసి ప్రారంభించారు.

సిద్దిపేట రైలు: సిద్దిపేట ప్రజల కలల రైలు పరుగు ప్రారంభించింది.. ప్రధాని మోదీ జెండా ఊపి ప్రారంభించారు

సిద్దిపేట నుంచి సికింద్రాబాద్ రైలు: సిద్దిపేట ప్రాంత ప్రజల దశాబ్దాల కలల ప్రాజెక్టు రైలు సర్వీసు ఎట్టకేలకు ప్రారంభమైంది. మంగళవారం నాడు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఈ రైలును వాస్తవంగా జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. తెలంగాణ పర్యటనలో ఉన్న ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నిజామాబాద్‌లో జరిగిన బహిరంగ సభలో పాల్గొన్నారు. ఈ సభ నుంచి ఆయన సిద్దిపేట రైలును ప్రారంభించారు. దీంతో పాటు రాష్ట్రంలో దాదాపు రూ.8 వేల కోట్ల అభివృద్ధి పనులకు శంకుస్థాపనలు, ప్రారంభోత్సవాలు చేశారు.

మెదక్ జిల్లా మనోహరాబాద్ నుంచి సికింద్రాబాద్-మన్మాడ్ వెళ్లే మార్గంలో రైలు మార్గం మొదలై సిద్దిపేట జిల్లా గజ్వేల్, రాజన్న సిరిసిల్లలోని సిరిసిల్ల, వేములవాడ, బోయినపల్లి.. అక్కడి నుంచి వెదిర మీదుగా పెద్దపల్లి-నిజామాబాద్ వెళ్లే మార్గంలో కొత్తపల్లిలో కలుస్తుంది. కరీంనగర్ జిల్లాలో. నాలుగైదు దశల్లో పనులు చేపట్టేందుకు అధికారులు ప్రణాళికలు సిద్ధం చేసి ఆ దిశగా పనులు ముమ్మరం చేశారు. ఈ రైల్వే లైన్ నిర్మాణం మెదక్ జిల్లాలో 9.30 కి.మీ, సిద్దిపేట జిల్లాలో 83.40 కి.మీ, రాజన్నసిరిసిల్ల జిల్లాలో 37.80 కి.మీ, కరీంనగర్ జిల్లాలో 20.86 కి.మీ, మొత్తం 151.36 కి.మీ రైలు మార్గాన్ని నిర్మించనున్నారు. నాలుగు జిల్లాల్లో మొత్తం 15 రైల్వే స్టేషన్లు నిర్మించాలని అధికారులు ప్రతిపాదించారు.

ఈ మొత్తం సెక్షన్‌లో భాగంగా మనోహరాబాద్-సిద్దిపేట రైలు మార్గం నిర్మాణం పూర్తి కాగా మంగళవారం తొలి రైలు నడిచింది. ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమంలో ప్రధాని మోదీ మాట్లాడుతూ.. సిద్దిపేట వాసుల దశాబ్దాల కల సాకారం కావడం ఆనందంగా ఉందన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: తెలంగాణలో రూ.8 వేల కోట్ల అభివృద్ధి పనులను ప్రధాని మోదీ ప్రారంభించారు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *