వైఎస్ షర్మిల: షర్మిల కంటే తుమ్మల బెస్ట్ ఆప్షన్… తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో మారుతున్న సమీకరణాలు!

దేవుడు అనుగ్రహించినా పూజారి కనికరం లేదన్నట్లుగా మారింది వైఎస్ షర్మిల పరిస్థితి. షర్మిల రెండేళ్ల క్రితం తెలంగాణలో పార్టీని స్థాపించారు.

వైఎస్ షర్మిల: షర్మిల కంటే తుమ్మల బెస్ట్ ఆప్షన్... తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో మారుతున్న సమీకరణాలు!

వైఎస్ షర్మిల కంటే తుమ్మల నాగేశ్వర్ రావు పాలేరుకు బెస్ట్ ఆప్షన్

వైఎస్ షర్మిల – తుమ్మల: తెలంగాణ కాంగ్రెస్ సమీకరణాలు వేగంగా మారుతున్నాయి. కాంగ్రెస్‌లో వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ విలీనమైనప్పటికీ ఆ పార్టీ అధ్యక్షురాలు షర్మిలకు పాలేరు నుంచి పోటీ చేసే అవకాశం కనిపించడం లేదు. బీఆర్‌ఎస్ (బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ) అసంతృప్త నేత తుమ్మల నాగేశ్వరరావు (తుమ్మల నాగేశ్వరరావు)తో పార్టీలోకి సంప్రదింపులు రావడంతో షర్మిలకు హ్యాండ్ ఇవ్వనున్నట్లు తెలుస్తోంది. పాలేరులో షర్మిల కంటే తుమ్మలనే బెస్ట్ ఆప్షన్ అని ఖమ్మం జిల్లా కాంగ్రెస్ ముఖ్య నేతలు భావిస్తున్నారు. ఇప్పటికే తుమ్మలకు మద్దతిస్తున్న షర్మిల కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరకముందే ఒంటరి అయిపోతున్నారు.

దేవుడు అనుగ్రహించినా పూజారి కనికరం లేదన్నట్లుగా మారింది వైఎస్ షర్మిల పరిస్థితి. రెండేళ్ల క్రితం తెలంగాణలో పార్టీ పెట్టిన షర్మిల.. పొలిటికల్ మైలేజీ సాధించలేక హస్తం గూటికి చేరాలని నిర్ణయించుకున్నారు. తన పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేసి మహాకూటమి ద్వారా తెలంగాణ రాజకీయాల్లో చక్రం తిప్పాలని షర్మిల భావించారు. అంతేకాదు ఖమ్మం జిల్లా పాలేరు నుంచి పోటీ చేసి అసెంబ్లీలో అడుగుపెట్టాలని ఎప్పటి నుంచో ఉవ్విళ్లూరుతున్నారు. . అయితే ప్రస్తుతం జరుగుతున్న పరిణామాలు షర్మిల ఆశలకు విరుద్ధంగా కనిపిస్తున్నాయి. తెలంగాణ రాజకీయాల్లో షర్మిల చక్రం తిప్పుతున్నా అసలు పాలేరు టిక్కెట్ దక్కే పరిస్థితి కనిపించడం లేదు.

పార్టీ నిర్వహించగానే పాలేరు నుంచి బరిలోకి దిగుతామని వైఎస్ఆర్ టీపీ అధ్యక్షురాలు షర్మిల ప్రకటించారు. ఖమ్మం కోడలు అంటూ పాలేరులో పార్టీ కార్యాలయం కూడా పెట్టుకున్నారు. పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేసినా.. కాంగ్రెస్ తరపున పాలేరు రంగంలోకి దిగాలన్నది షర్మిల కోరిక. నిన్న మొన్నటి వరకు ఈజీగా భావించిన షర్మిలకు ఇప్పుడు తుమ్మిళ్ల రూపంలో ఇబ్బంది ఎదురవుతోంది. మాజీ మంత్రి తుమ్మల నాగేశ్వరరావుకు బీఆర్‌ఎస్‌ పాలేరు టికెట్ నిరాకరించింది. దీంతో పాలేరులో కాంగ్రెస్ తరపున పోటీ చేయాలని యోచిస్తున్నారు. షర్మిల రాకను మొదటి నుంచి వ్యతిరేకిస్తున్న రేవంత్ రెడ్డి స్వయంగా తుమ్మల నాగేశ్వర్ రావు ఇంటికి వెళ్లి ఆమెను ఆహ్వానించారు.

ఇది కూడా చదవండి: కాంగ్రెస్ ప్రకటించిన కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం.. తెలుగు రాష్ట్రాల నుంచి ఒకరికి మాత్రమే అవకాశం

మరోవైపు షర్మిల రాకను స్వాగతిస్తున్న వైఎస్ కుటుంబానికి సన్నిహితులైన పొంగులేటి, భట్టి.. సిగ్గుపడితే పాలేరులో సులువుగా విజయం సాధిస్తారనే నమ్మకంతో ఉన్నారు. మరోవైపు తుమ్మల లాంటి నాయకుడు కాంగ్రెస్‌లో చేరితే.. జిల్లాలో పార్టీ మరింత బలపడుతుందని ఆశిస్తున్నారు. షర్మిలకు టికెట్ దక్కడం కష్టమనే వాదన వినిపిస్తోంది. మరోవైపు ఖమ్మం జిల్లా నుంచి ఫైర్ బ్రాండ్ రేణుకా చౌదరి కూడా షర్మిల పాలేరు టికెట్ ఆశించడం తప్పే. పాలేరు నుంచి పోటీ చేసేందుకు ఎవరైనా మిగిలారా అని రేణుకా చౌదరి సెటైర్లు వేస్తున్నారు. పోటీ చేసేందుకు స్థానికులకు మద్దతు
రేణుకా చౌదరి వ్యాఖ్యాతగా వ్యవహరించారు.

ఇది కూడా చదవండి: బీఆర్ఎస్ ఎమ్మెల్యే రాజయ్య కాంగ్రెస్ కీలక నేతతో భేటీ కావడం.. రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశమైంది

మొత్తానికి పాలేరుపై షర్మిలకు వ్యతిరేకంగా ప్రధాన నేతలు తుమ్మలకు అనుకూలంగా వ్యవహరిస్తుండడం విశేషం. ఈ పరిస్థితుల్లో షర్మిల భవిష్యత్ రాజకీయ ప్రణాళికపై ఉత్కంఠ నెలకొంది. కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరకముందే అసెంబ్లీ సీటు కోసం పోరాడాల్సిన పరిస్థితిని షర్మిల ఎలా ఎదుర్కొంటారనేది చర్చనీయాంశంగా మారింది. పాలేరులో కుదరకపోతే సింకిద్రాబాద్ కు వెళ్లే అవకాశం కూడా ఉందని అంటున్నారు. అదే జరిగితే సికింద్రాబాద్ నుంచి బీజేపీ తరపున పోటీ చేసేందుకు జయసుధ ఇప్పటి నుంచే సిద్ధమవుతున్నారు. వీరిద్దరి పోటీతో లష్కర్ పోటీ కూడా రసవత్తరంగా మారే అవకాశం ఉంది. మరి ఈ ఉత్కంఠకు కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎప్పుడు తెరపడనుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *